ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลู ตัวเมีย อายุ เกือบ จะ 1 ปี มีเลือดออกจากช่องคลอดแค่ 1 วัน เป็น 2 ครั้งแล้ว
  • สวัสดีค่ะ อยากจะปรึกษา พิทบลู ตัวเมีย ที่เลี้ยงไว้ อายุ 10-11 เดือน เคย เป็นสัด เหมือน กลางเดือน กุมภาพันธุ์ที่ผ่านมา ไม่มี ลูก

เมื่อ วันที่ 23 มิถุนายน เค้ามีเลือดออก คิดว่า เค้าเป็นสัด แต่เลือดออกได้วัน เดียว (สังเกตช่วงเช้า) วันต่อมาก็ไม่มี ตอนนั้นคิดว่า จิ๋มน้องหมา หรือ ก้นเค้าคงไปโดนหนามข่วน เลยมีเลือดไหล

พอวันที่ 11 กรกฎาคม เค้าก็มีเลือดไหลอีก (สังเกตช่วงเช้า) วันต่อมา ก็ไม่มีเลือด อีก น่าจะเป็นเหมือนครั้งที่ผ่านมา

อยากสอบถามเพื่อนๆ ที่เลี้ยงว่า เค้าจะมีปัญหาเกี่ยวกับมดลูกหรือเปล่าค่ะ หรือ จะเป็นอาการของโรคอะไร

ขอบคุณค่ะ