ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาแชร์ตารางชีวิตลูกๆกันค่ะ
  • หมู่นี้ไม่ค่อยมีกระทู้พูดคุยเลยหายไปนาน
    เข้ามาอีกทีกระทู้ขายของเพียบฮ่าๆๆๆ
    แต่ละคนวางตารางชีวิตลูกๆกันยังไงบ้างคะ
    มาแชร์กันค่ะ
    ของเราพิทบูลเพศเมียอายุสามขวบกว่า
    เป็นหมานิ่งๆพลังงานไม่สูง แต่ pray drive เยอะมาก
    ประสบการณ์กระโดดกระชากตะกวดลากลงมาจากต้นไม้ และกัดหมาไทยpitbull mixที่เพิ่งรับเลี้ยง(ช่วยมาจากประเวศ ตอนนี้แยกเลี้ยงแล้ว(กลุ้มแท้)
    ตารางชีวิต คือ
    เช้าขึ้นลู่วิ่ง 20-30นาที (ทำหน้าเหมือนตูดเวลาวิ่ง)
    ต่อด้วยฝึกคำสั่งเบื้องต้นตามปกติ แล้วค่อยกินอาหารเช้า
    ไปทำงาน (เอาไปด้วยกันค่ะ)
    เย็นฝึกเดินในสายจูง กินข้าว ปล่อยเล่นกับสองตัวที่บ้าน(โกลเด้น+ฮัสกี้)
    ค่ำถึงเช้าปล่อยเฝ้าบ้าน ไม่ล่ามไม่ขังกรง

เพื่อนๆจัดการกับพิทบูลตัวเองกันยังไงบ้างคะมาแชร์กันค่ะ
    ปอลอ จะมีคนเข้ามาไหมนี่