ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

**นำเที่ยวโดย อนาคิน กับรายการ Guide Life ช่วง Guide Trip**
  • **ขำๆๆๆ...อ่านก็ได้ไม่อ่านก็ได้....เอามันนะคร๊าบๆๆๆๆ****

***สัปดาห์ที่ผ่านมาเราได้ไปถ่ายทำกันที่...สมุทรสงครามกันนะคร๊าบๆๆๆ....
    ถ้าพูดถึง สมุทรสงครามหลายๆๆ..คนคงนึกถึง..ตลาดน้ำ อัมพวา..เรอะโฮมสเตย์
    แต่จิงๆๆแว้ว คนส่วนใหญ่มักจะ..เที่ยวที่ตลาดน้ำ..กันซะมากกว่า..เพราะว่าสถานที่นี้
    เป็นเหมือน..Symbo..ของสมุทรสงครามไปแล้วนะคร๊าบๆๆ...
    และสภาพตลาดน้ำอัมพวาตอนนี้ ก็ไม่ได้ต่างอะไรกับสวนจตุจักร..ผสมสวนลุมไนบาร์ซ่า..
    ทำไมถึงเป็นอย่างนั้น...อัมพวาเริ่มมีชื่อเสียงเมื่อประมาณ2-3 ปีที่แว้ว....
    ทำให้การหลั่งไหลของนัก่องเที่ยวมากขึ้นทุกวัน โดยเฉพาะวันศุกร์-เสาร์...
    มีนักท่องเที่ยวแห่อหนกันเข้ามาไม่ขาดสาย..ทำให้การท่องเที่ยวที่น่าจะสนุกกับเป็นเรื่อง
    ที่น่าเบื่อ..ถ้านึกภาพไม่ออกลองคิดตามผมละกัน...ริมตลาดนำที่ทางเดินแค่ทางเดียว
    พอเดินสวนกันได้นะคร๊าบๆๆๆ...แต่ผู้คนเยอะขนาด...ประมาญสวนจตุจักร..ตอนสิ้นเดือนวันอาทิตย์
    และคิดว่าสวนฯ..มีแค่ซอยเดียวนะคร๊าบๆๆอึดอัดขนาดไหน...ทำให้เดินซื้อของและดูของลำบากๆๆ..
    ส่วนมากนักท่องเที่ยวที่ชอบไปก็จะเป็นผู้หญิงซะมากว่าผู้ชายนะคร๊าบๆๆ..เพราะว่ามีของกระจุงกระจิง
    ให้เลือกซื้อหา..แม้กระทั้งของบางอย่างก็หาซื้อได้ที่สำเพ็งก็ตาม...

ประเด็มที่จะพูดไม่ได้จะบอกว่าที่ตลาดน้ไอมพวาไม่ดีนะคร๊าบๆๆๆๆ...แต่นักท่องเที่ยวส่วนมากที่
    มามักจะนำตัวตนเข้ามาเที่ยวด้วยโดยลืมไปว่าเราต้องการมารับรู้และอยากได้อะไรจากที่นี้
    ขอนะคร๊าบๆๆอย่าพยายามนำเมืองเข้ามาที่นี้ จงมาหาความดูวิถีชีวิตความเป็นอยู่ของที่
    ตลาดนำอัมพวาจะดีกว่านะคร๊าบๆๆๆ

ทีมงานไปถ่ายโฮมสเตย์...ที่มี๙อว่าบ้านแสนสนิท..เจ้าของเป็นอาจารย์..สอนศิลป์
    และเป็นที่แนะนำชาวบ้านๆๆหลายคนให้มีการทำโฮสเตย์ให้เกิดขึ้นเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมา....
    บรรยากาศภายในที่พักเป็นสวนมะพร้าว..เงียบสงบมากคร๊าบๆๆๆ...และก็ไม่มีใครอื่นนอกจาก
    เจ้าของคนเดียว..และลูกมือที่มาชวยงานอารจารย์เพียงหนึ่งท่านเท่านั้น......
    แทบไม่น่าเชื่อว่าทีนั้นเกดขึ้นจากคนเพียวคนเดียว..ไม่ได้มีคนงานมากมายเหมือนหลายๆๆที่
    เอาเป็นว่าลองดูภาพเอาเองนะคร๊าบๆๆและต้องขอโทษที่ภาพน้อยเกินแม่สวย
    เพราะว่าทริปนี้ตากล้องเราไม่ได้ไปก็เลยถ่ายกันมาแบบมั่วๆๆอย่างที่เห็นนะคร๊าบๆๆๆๆ

ติดดามรายการเราได้ที่ www.guidelifetv.com
    และทาง ช่อง Nation channel เวลา 23.15 วันอังคาร
    ช่อง Dtv เวลา 20.00 วันเสาร์
    ไฟล์แนบ
    210.jpg 74K
    36.jpg 90K
    114.jpg 86K
    46.jpg 70K
  • ***บ้านแสนสนิท โฮมสเตย์***
    ไฟล์แนบ
    65.jpg 73K
    59.jpg 88K
    73.jpg 68K
    83.jpg 88K
  • ****อ้อ...อันนี้เพิ่มเติมหน่อยนะคร๊าบๆๆๆเป็น วีดีโอ พรีเซนน์งานแต่งงาน
    ถ้าใครสนใจติดต่อมาได้นะคร๊าบๆๆๆๆ.........***

เข้า ดูตาม Link ได้ที่นี้ http://www.youtube.com/watch?v=r2wm1dtR1QU
    ไฟล์แนบ
    IMG_7457.jpg 79K
    IMG_7710.jpg 73K
  • *****Up ภาพบนนยากาศโดยรอบของโฮมสเตย์ ****
    ไฟล์แนบ
    92.jpg 90K
    10.jpg 63K
    11.jpg 86K
  • ผมไปบ่อยครับชอบ ของกินเยอะดีครับอิอิอิ
  • ~~~~up~~~~~ ขอบคุณนะคร๊ษยแนะนำที่เที่ยวมาได้นะคร๊าบๆๆๆๆๆ
  • ****นำเที่ยวโดย อนาคิน กับรายการ Guide Life ช่วง Guide Trip **

สวัสดีคร๊าบๆๆทุกๆๆท่าน...วันนี้ผมจะนำท่านไปเที่ยวที่เกาะช้างกันนะคร๊าบๆๆๆๆๆ...+
    เกาะช้างเป็นเกาะหนึ่งที่อยู่ในจังหวัดตราด....ถ้าพูดถึงเกาะช้างๆๆหลายๆๆๆท่านคงเคย
    ไปเที่ยวกันมาบ้างแล้วนะคร๊าบๆๆๆ....แต่ที่ผมจะมาพาท่านไปพบเจอนั้นไม่ได้เป็นมุม
    ที่เกาะช้างที่ท่านเคยสัมพัส...หลายๆๆๆท่านไปเกาะช้าง..เวลาออกจากท่าเรือ...
    ก็คงเลี้ยวขวาหรื่อฝั่งเหนือของเกาะกันหมด เพราะเหตุที่ว่าด้านขวามีชายหาด...
    และอาจจะมีการพูดกันปากต่อปากว่าฝั่งใต้ของเกาะไม่มีอะไรกินบ้างก็ว่าเหม็นบ้าง
    ผมก็เลยไปดูด้วยตาตัวเองคร๊าบๆๆๆๆ......

พอถึงที่พักก็ตกใจจิงๆๆๆเพราะว่าสวยมากๆๆๆคร๊าบๆๆเป็นโฮมสเตย์ขนานแท้คร๊าบๆๆๆ
    ที่เราพักมีชื่อว่า ตั๊กแตนโฮมสเตย์......บรรยายกาศดีมากๆๆๆคร๊าบๆๆไม่มีกลิ่นเค็ม
    อย่างที่เค้าว่ากันเลยๆๆๆๆๆ.....ราคาที่พัก็ถูกแสนถูกนะคร๊าบๆๆๆๆๆ

ราคาเพียง 1200/คน/คืน....ราคานี้ยังรวมพาท่านออกไปดำน้ำดูปการัง
    และออกไปตกหมึกด้วยนะคร๊าบๆๆๆๆ....แถมอาหาร 4 มือ อีกด้วย
    แต่ต้องบอกไว้ก่อนนะคร๊าบๆๆโปรแกรมการเที่ยวอาจมีการเปลี่ยงแปลง
    จาก..เรื่องดินฟ้าอากาศ....เรอะว่าจำนวนคนนะคร๊าบๆๆๆๆๆ...

มาต่อกัน...หลังจากที่เราได้รับความเป็นกันเองอย่างมากตามแบบฉบับโฮมสเตย์
    เช้าวันรุ่งขึ้นเราก็กินอาหารเช้าแล้วก็ไปดำดูปะการัง...ที่เกาะ...เหลายา.
    และ..เกาะหวาย...แต่เราไปดำน้ำได้เพียงแค่นี้นะคร๊าบๆๆๆๆ...เพราะว่าเรา
    มีเวลาน้อย...แต่ถ้านักท่องเที่ยวมาละก็คุณลุงเจ้าของเค้าพาไปอีกหลายเกาะ
    ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ดำนะคร๊าบๆๆๆ..เพราะว่าดำแน่ๆๆๆ......อ้อ..ลืมไปนิดนะคร๊าบๆ
    อย่าไปน่ามรสุมนะคร๊าบๆๆเพราะว่าจากไม่ได้เห็นปะการังสวยๆๆและ
    ก็อาจจะไม่ได้ตกหมึก........

เอาเป็นว่าดูภาพไปละกันนะคร๊าบๆๆไม่รู้จะเขียนอะไรนะ555..+++
    เหมือนเดินคร๊าบๆๆภาพอาจจะไม่สวยเพราะว่าผมใช้กล้องจากมือถือถ่าย
    เดียวจะหาภาพจากกล้องดิจิตอลมาให้อีกนะคร๊าบๆๆๆ

ติดต่อที่พักได้ที่ ตั๊กแตนโฮมสเตย์
    081-996-0772 หรือ 039-553069

ติดดามรายการเราได้ที่ www.guidelifetv.com
    และทาง ช่อง Nation channel เวลา 23.15 วันอังคาร
    ช่อง Dtv เวลา 20.00 วันเสาร์
    ไฟล์แนบ
    4 (Custom) (Custom).jpg 18K
    3 (Custom) (Custom).jpg 52K
    2 (Custom) (Custom).jpg 42K
    6 (Custom).jpg 25K
    1 (Custom) (Custom).jpg 25K
  • ไปแต่ประจวบมาเว้ยยยยย อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSC02818-00.jpg 61K
  • อยากไปๆๆๆๆ จะได้พาไอ้ หมู 2 ตัวไปด้วย:m113: แม่มันก็จะได้ไปด้วย สนุกๆเลย น่าจะมีทริป ให้คนในบอร์ดไปเนาะ เอิ้กๆๆ น่าจะสนุกกันจิงๆ:m086::m021:
  • ผัดกระเพาะหนู:

สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าแถวนั้นมีหนูย่างขายมั้ยครับ ต้องการมั่กๆ :m113:
  • ****รูปโฮมสเตย์และวิวหน้าบ้านนะคร๊าบๆๆๆๆ....****
    ไฟล์แนบ
    11 (Custom).jpg 35K
    10 (Custom).jpg 28K
    9 (Custom).jpg 30K
    8 (Custom).jpg 60K
    7 (Custom).jpg 38K
  • สำหรับแนวที่ชอบวิธีชาวบ้านผมว่าโดนใจเลย คราวหน้าไปที่ไหนอีกพี่เอามาลงอีกน่ะครับ
  • ****up...เพิ่มให้ดูบรรยากาศที่พักคร๊าบๆๆๆๆๆ...****
    ไฟล์แนบ
    16 (Custom).jpg 41K
    15 (Custom).jpg 29K
    14 (Custom).jpg 57K
    13 (Custom).jpg 41K
    ไฟล์แนบ
    23 (Custom).jpg 21K
    22 (Custom).jpg 23K
    21 (Custom).jpg 52K
    20 (Custom).jpg 54K
    19 (Custom).jpg 37K
  • ***รูปผมและทีมงานนนะ5555..----+++***
    ไฟล์แนบ
    12 (Custom).jpg 50K
    24 (Custom).jpg 64K
    18 (Custom)2.jpg 42K
    17 (Custom).jpg 52K
  • ดีจังเรยยพี่ ได้ไปเที่ยวบ่อยจังวะนั่น ภาพสวยทุกภาพเรยนะ
    ไฟล์แนบ
    P10109293.jpg 67K
  • *** ฝากกๆๆๆด้วยนะครับพี่น้อง 555

ลูกสุนัขพิทบลูสีขาวลายแฟนซีสีบลู สายเลือดเยี่ยม

สนใจติดต่อ 089-1866846

เนียนกัลลได้อีกก น่ะพี่ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    P10109332.jpg 46K
  • NongVa(Fc):

โย่ว...น่าสนุกดีนะครับ เท่ห์มากๆเลยเจ้าคิน เยี่ยมๆ

ปล.ปลื้มน้องวาเหมือนเดิมเด้อ(หุหุ)
  • ***อืมๆๆๆๆๆ...หมาน่ารักคนขายก็น่ารัก555..++++***