ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีการ สมัครสมาชิก (สำหรับท่านที่ยังสมัครไม่ได้โปรดอ่านอีกครั้ง)
  • 1. คลิกที่มุมบนด้านขวามือ ที่คำว่า สมาชิก Sign In
    2. เจอหน้าต่างเล็กๆ ขึ้นมา คลิกตรง สมัครสมาชิก ด้านล่างที่เป็นสีส้มจางๆ
    3. กรอกข้อความ
    - ช่องแรก อีเมล์ ของคุณ
    - ช่องที่สอง ชื่อที่คุณจะใช้เวลาเล่น ต้องเป็นชื่อภาษาอังกฤษเท่านั้น และห้ามเว้นวรรคในชื่อ
    หากจะเว้นวรรคในชื่อให้ใส่เครื่องหมาย _ แทน เช่น Somchai_B
    - ใสรหัสลับส่วนตัวของคุณ Password
    - ยืนยันรหัสส่วนตัวของคุณอีกครั้ง
    4. คลิกตรงช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆ หน้าข้อความข้าพเจ้าได้อ่านข้อตกลงการใช้งานแล้ว
    5. คลิกดำเนินการ

เราจะเมล์ยืนยันการอนุมัติ ให้โดยเร็วที่สุดครับ
  • โปรดใช้ชื่อเป็นภาษาอังกฤษนะครับ
  • กว่าจะเข้าได้นานเลย
  • ทำไมแชทรูมเข้าไม่ได้คะ
  • ผมทดสอบแล้วก็เข้าได้นี่ครับ

ตอนเข้าไป ยังเห็นมีเด็กหนุ่ม กำลังจีบสาวรุ่นพี่อยู่เลย ฮ่าๆๆๆๆ
  • ใครจะสมัครสมาชิกช่วงนี้ก็เร็วๆหน่อยนะครับ
    เพราะเดี๋ยวผมไปดำน้ำไม่อยู่หลายวัน ช่วงนั้นจะสมัครไม่ได้นะครับ
  • เหตุที่ต้องการให้สมัครสมาชิก ก็เพื่อป้องการ ตั้งกระทู้โจมตีคนอื่นโดยไม่ระบุตัวตน และการลงภาพที่ไม่เหมาะสม และมีข้อดีหลักๆสองสามประการดังนี้

คนที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิก จึงไม่สามารถตั้งกระทู้เป็นของตัวเอง แต่ก็ยังสามารถร่วมแสดงความเห็นได้ตลอด จึงไม่เป็นการปิดกั้นความคิดของผู้ใด ยังมีความเสรีอยู่เช่นเดิม
    คนที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกจะลงโพ๊สรูปไม่ได้ เพื่อป้องกันปัญหาการกลั่นแกล้งโดยการนำรูปโป๊ไปลงกระทู้ของคนอื่น
    และเจ้าของชื่อที่สมัครไว้แล้ว ก็จะได้สบายใจ ไม่ต้องกังวลว่า จะโดนพวกป่วนเอาชื่อไปแอบอ้างด่าคนอื่น ชื่อใครล๊อคอินเข้ามาก็คนนั้นนั่นละเป็นคนโพ๊ส
    คนที่เป็นสมาชิกเวลาแสดงความเห็นคำพูดก็จะมีน้ำหนักมากขึ้น อย่างน้อยก็แสดงความจริงใจ และผมก็สนับสนุนให้สมาชิกของเรากล้าพูด อย่างเปิดเผย หากไม่เห็นด้วย
    ส่วนข้อเสียก็คงไม่มีอะไรมาก คือ เสียเวลานิดหน่อยตอนสมัคร

วิธีการป้องกันนี้อาจจะได้ผลแค่ระดับหนึ่งเท่านั้น หากจะเป็นผีมาป่วน มันก็ยังทำได้ตามปกติ คือมาในชื่อเดียว โดยเป็นผีชื่อ Guest ครับผม:005::006:
  • :o001: ป๋าดิสเพลย์รูปยังไงอ่ะ
  • มีสมาชิกเพิ่มขึ้นทุกวันเลย...อย่างนี้พี่มาร์คแกคงดีใจน่าดูเลยเนอะๆๆ...
  • ต้องมีรูปภาพไอคอน ขนาด 32x32 pixels โพ๊สฝากไว้ที่เว็บ แห่งไหนก็ได้สักแห่ง แล้วก๊อปปี้ URL เอาไปใส่ที่ช่องไอคอน ในหน้าข้อมูลส่วนตัว แค่นี้ก็โชว์ความหล่อแบบเล็กๆได้แล้วครับ

ตอนนี้สมาชิกมีเป็นพันเลย มีรูปตรงไอคอนทุกคนก็ดี จะได้จำกันได้
  • ขอแนะนำ รูปที่ท่านต้องการเอามาโชว์เป็นไอคอน

ต้องมีขนาดแค่ ความกว้างxยาว เพียง 32x32 pixels เท่านั้น
    ใครใส่ภาพใหญ่มารับรอง มองไม่รู้เรื่อง
    อาจเห็นแค่สะดือ ฮ่าๆๆๆๆ
  • ขอขอบพระคุณยิ่ง ด้วยใจจริงที่กรุณา พี่มาร์คคับ:013::030::013:
  • แหล่มไปเลย มีให้ใส่หน้าตาด้วยเหรอค๊าบบ...................:063::063::063: แต่ว่าทำมัยไม่ขึ้นอ่ะคับ:012::012::012:
    ไฟล์แนบ
    Hearty22.jpg 11K
  • ผมทำได้แล้วครับ แต่ป๋าครับถ้าเรามีรูปเต็มตัวแล้วทำให้เหลือ 32x32
    ป๋าเห็นหน้าผมไหมอะ
    อันนี้เสนอนะครับทำเหมือนแคมกบก็ได้มาบ่อยให้อีกสีหรือรูปจะได้รู้ด้วยว่าใครซูม
  • กรอปมันมีแต่ไม่มีรูปครับเฮียมาร์ค
  • ท่านนัฐ ดีแล้วที่เห็นรูปเพียงเล็กๆ สงสารคนดูเขา ฮา.....................

ท่าน สกาย ก็ท่านทำผิดนะซิไม่ต้องงง ลองดูใหม่ ฮ่าๆๆๆ
  • โหแนะนำได้แจ่มครับมีกำลังใจทำขึ้นอีกเยอะเลยครับ:o005:
  • ผมไม่แน่ใจว่ารูปที่ฝากในบอร์ดนี้จะเวิร์คหรือไม่ เพราะผมเคยลองแล้วรูปก็ไม่ขึ้น
    ลองแอบเอาไปฝากไว้ที่เว็บไหนสักแห่งแล้วดึงมา ถ้าสำเร็จอย่าลืมบอกเพื่อนๆด้วย
  • ผมว่าผมทำถูกแล้วน่ะครับเฮียรูปก็ย่อแล้ว Copy มาวางในกระทู้แล้วค่อยcopyไปลงในช่องให้ลงURL ของข้อมูลส่วนตัวแล้ว ผมยังขาดอะไรอีกอ่ะครับเฮียมาร์คแนะนำหน่อยค้าบ:002:
  • โย่!ได้แล้ว
  • ไม่ขึ้นอ่ะ :o005::o005:
  • พี่Turboครับต้องเอารูปไปฟากเว็บอื่นก่อนอ่ะครับแล้วค่อยCOPY มาวางในข้อมูลส่วนตัวของเราครับ
  • ยังงัยหล่ะคับพี่สกายเช่นเว๊บไหนอ่ะขอตัวอย่างหน่อย
  • สำหรับท่านที่ต้องการสมัครสมาชิกต้องใช้ ชื่อ User Name เป็นภาษาอังกฤษนะครับ
    หากในชื่อของท่านต้องการจะเว้นวรรคต้องใส่เครื่องหมาย _ ด้วยเครื่องจึงจะยอมรับเช่น
    หากใช้ชื่อ Somchai B ต้องพิมพ์เป็น Somchai_B จึงจะสมัครได้ครับ
  • :m009:ฟังวิทยุออนไลน์ ไม่ได้:m009:
  • ลองแล้วไม่ขึ้น เดี๋ยวลองใหม่ครับ
  • ฟังได้สิท่าน มีช่องให้เลือกต้องหลายช่อง
    ผมก็ฟังจากทางนี้เวลาทำงานครับ
  • ผมฟังได้ครับ เยี่ยมเลย เล่นเว็ป+ฟังเพลง......:m001::m001::m001:
  • เช้าๆแบบนี้ กับโน๊ตบุคแก่ๆหนึ่งเครื่อง ในโลกออนไลน์
    นั่งดื่มกาแฟ เล่นเน็ต เช็คเมล์ อ่านข่าว ฟังวิทยุ นี่ละวิถิชีวิตของคนทำงานยุคใหม่แบบเรา:063: :005:
  • จิงอ่ะลุง เหงาหรือเปล่าถึงคิดแบบนี้ :o013::o013:

เค้าว่ากันว่า คนแก่แล้วถึงมีความคิดแบบนี้นะครับ 555+ :o023::o023:
  • แก่แต่ยังอินเทรนด์นาเว๊ยยยยยยย:030:
  • 555555..........คนอย่างป๋ามาร์คเรามีไฟ อยู่เต็มตัวอยู่แล้วพี่น้อง อยู่ที่จะเอามาใช่เมื่อไรเท่านั้นเองครับ.........555:059:
  • :o001: ท่าน Sky ใช้เวปอัพโหลดเวปใหนหรอครับ ผมลดขนาดก่อนฝากเป็น 32*32 แล้ว แต่มาลงaccountไม่ใด้เลยอ่ะ :o021: ขอเวปทั่นหน่อยสิ
  • ช่ายครับ ขอด้วย copy มาแล้วมันก็ยังไม่ขึ้นครับ :o015::o015:
  • ใส่ถูกช่องหรือเปล่าวะ
    ช่องไอคอนนะ ไม่ใช่ช่องรูปภาพ

ลองก๊อปอันนี้ไปลงดิ ขึ้นหรือเปล่า
    http://pitbullzone.com/community/extensions/Vanillacons/smilies/Onion/o015.gif

ถ้าไม่ขึ้น เอาธูปมาสามดอก กราบคอมพิวเตอร์ แล้วเอาหัวโขกพื้นสามที่ ฮ่าๆๆๆ
    บุญคงไม่ถึง
  • ลุงขึ้นแล้ว เดี๋ยวลองอีกทีนึง ขอบคุณคร้าบบบ :o030::o030:

ทำได้แล้ว ไม่ต้องจุดธูปแล้ววว:005::005:
  • จั๊งหนับ:

อามาร์คครับ ผมเห็นพี่ๆบางคนใช้ชื่อภาษาไทยได้ ทำยังไงหรอครับ
  • :o001: ใด้แล้วป๋าลองเอาของป๋าไปใส่ขึ้นแล้วลองเอาของผมไปใส่ก็ขึ้น แต่ก่อนไม่ขึ้น ผี หลอกแน่ๆ :o026:
  • แนะนำว่าใช้เป็นภาษาอังกฤษดีกว่าครับ
    มีหลายท่านใช้ภาษาไทยแล้ว เข้าบอร์ดไม่ได้ หากใครเจอปัญหานี้กรุณาสมัครเข้ามาใหม่อีกครั้งนะครับ

พิมพ์ชื่อเป็นภาษาอังกฤษนะครับ
    ห้ามเว้นวรรคในชื่อนะครับ หากจะเว้นวรรค์ในชื่อให้ใช้เครื่องหมาย "_" แทนครับ
  • เนื่องจาก ผมจะไปดำน้ำเป็นเวลาหลายวัน กว่าจะกลับก็วันที่ 6 ตุลาคม ทำให้ไม่สามารถเข้าเว็บได้ ท่านที่ต้องการสมัครสมาชิกก็ควรรีบสมัครแต่วันนี้เลยนะครับ ไม่เช่นนั้นจะต้องรอจนผมกลับมา เว็บมาสเตอร์ผมช่วงนี้งานเยอะ ก็ไม่ค่อยได้แวะเข้ามาเช่นกันครับ

การลงรูปไอคอนลองอ่านดูดีๆ ให้ละเอียดนะครับ หากไม่ผิดขั้นตอนรูปต้องขึ้นครับ
  • ผมทำได้แล้วคับ แต่ที่ งง มากๆๆก็คือ ตอนเเรก ข้อความบนไม่โชว์รูปแต่ ตอนนี้

ผมทำได้แล้วคับ มีรูปโชว์แล้วคับ
  • อนาคต กระทู้จะเรียงตามลำดับก่อนหลังและขุดกระทู้ไม่ได้แล้วนะครับ
    ตอนนี้เรากำลังดำเนินการอยู่
    อยากได้บรรยากาศแบบเดิมๆครับ :005:
  • จาหวาดดีกร๊าบ
  • อยากสมัครนะ
  • :024:พี่Mafia คับผมลงรูปไม่ได้คับช่วยหน่อยคับบอกวิธีลงรูปให้หน่อยคับผม:024:
  • ติชมกันหน่อยคับ สายกัด
    ไฟล์แนบ
    5[1].jpg 78K
    22[1].jpg 30K
  • ทดสอบ ผมสมาชิกใหม่ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ
  • ชอบๆ พิทบูลที่สุดเลย
  • ม่ะมีไรให้ติเลย สวยดีค๊า ชอบมากเลย
  • มีเหมือนกันและชื่อมู่ลี่เพิ่งผสมมาหมาด ๆ