ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องการผสมพันธ์ครับ
  • พี่ๆๆครับผมอยากถามเรื่องการผสมครับ
    อยากรู้ว่าถ้าจะผสมเนี่ย หมาตัวเมียต้องมีฮีส(เลือด)ก่อนถึงผสมได้ใช่ป่าวครับไม่แน่ใจ
    เพราะไม่เคยเลี้ยงแม่พันธ์ ขอรายละเอียดหน่อยครับ
    ไม่รู้จริงๆๆ (เด็กใหม่หัดเลี้ยง)วันนี้ตัวเมียมีเลือดไหลออกมาครับ
  • พร้อมผสมประมาณ8-9วันนับจากวันแรกที่มีฮีส
    ขอแนะนำนีสนึงนะครับอย่าด่าผมนะคราบ ยังมีเวลาคิดอีก8-9วัน
    ก่อนจะผสมมันหาเหตผลก่อนว่าผสมมันเพื่ออะไร
    พ่อแม่พันธ์เหมาะสมที่จะผสมรึเปล่าไม่มีโรคที่ถ่ายทอดทางพันธุกรรมรึเปล่าจิตประสาทดีรึเปล่า
    ลูกออกมาแล้วถ้าขายไม่หมดแล้วจะทำยังไงช่วงนี้เศรษฐกิจไม่คอ่ยดีด้วย
    ลูกหมาเป็นสายที่ตลาดต้องการรึเปล่า
    เพื่อสังคมหมาที่ดีขึ้น
  • ขอบคุณครับ
  • ที่ผมผสม 1 เลยอยากลองดู 2 พี่ๆๆเขาขอลูกมันไว้ ก็เลยอยากผสม และ รักมันมากมันเป็นตัวแรกที่หัดเลี้ยง และ กำลังหาพ่อ และแม่หมาที่ดีอีก 1 คู่ ครับ ชอบพิทบูล มากๆๆ
  • เอ่อ เดี๋ยวนะครับ อายุเท่าไหร่แล้ว รอให้มันซักฮีทที่ 2 ที่ 3 ก่อนนะครับถึงผสม

ถ้าฮีทแรกมันยังเติบโตไม่สมบูรร์ดีเลยนะ ระวังจะเป็นอันตรายกับแม่หมานะครับ

แล้วก็ต้องดูแลกันตั้งแต่ในท้องเพื่อที่จะได้ลูกหมาที่สมบูรณ์นะครับ
  • :m001:ครับๆ ขอบคุณครับคุณ หยก