ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อย่ากทราบข้อดีและข้อเสียของให้ BRAF
  • มีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
  • และมีวิธีการให้อย่างไรบ้างครับ
  • ข้อเสียคือต้องถ่ายพยาธิเป็นประจำ
  • ดีจ้า เย้!
  • ข้อดีก็ง่ายดี สะดวกเรา ซื้อมาให้แม่ค้าจัดมาเป็นถุงๆนะ จะโลนึงหรือครึ่งโลก็แล้วแต่ ล้างภาชนะใหสะอาดแล้วเทพรวดเลย แค่นี้ก้เรียบร้อยจ้า อาทิตย์นึงก็ผสมโยเกริตให้กินครั้งนึงเพื่อช่วยในระบบย่อยน่ะครับ กินง่ายถ่ายก็เก็บง่าย ไม่ค่อยมีกลิ่นครับ จะมีก็แต่กลิ่นฉี่น่ะคูณ แต่เราก็ใช้เดทตอนผสมน้ำแล้วราดกรงอาทิตย์ละครั้งก็ได้นะครับ

หมาเจริญเติบโตดี ผิวพรรณสวยดีด้วย แต่น่าจะเสริมแคลเซี้ยมของสัตว์ที่เป็นผงหน่อยนะครับ

ข้อเสียก็เป็นเรื่องคนรอบข้างที่เค้าจะรับเราไม่ได้นะครับ เค้าจะว่าเราบ้าน่ะ เรื่องพยาธิก็ถ่ายทุก2-+3เดือนหรือสังเกตุจากขี้เอาก็ได้ครับ อย่างอื่นก็ไม่ค่อยมีนะ

แค่นี้แหละครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    Picture 147.jpg 77K
  • ผมว่าแพงกว่าอาหารเม็ดครับ ถ้าเลี้ยงน้อยตัวหรือมีกะตังอย่างคุณพิทเดียร์ก็โออยู่

แต่ถ้าหลายตัวแล้วตังไม่ค่อยมีแบบผมด้วยแล้วละก็ จะกว่าเดิมแน่
  • ผมก็ว่าจริงครับพี่ผมลองสังเกตเพราะพักหลังผมให้ทานแต่อาหารสดผมว่าผิวและขนเค้าโอเคขึ้นมากเพราะก่อนหน้านี้เค้าเป็นโรคผิวหนังอักเสบด้วยแต่ตอนนี้เค้าดีขึ้นมากและสะดวกเพราะผมซื้อโครงไก่ทีประมาณ2โลกินได้ประมาณ2-3วันตกโลละ30บาทเองครับแล้วเช้าก่อนผมไปทำงานผมใช้เวลาในการเตรียมอาหารให้เค้าไม่เกิน5นาทีผมสับซี่โครงไก่เองครับสุนัขผมตอนนี้กินอาหารได้เยาะขึ้นด้วยในส่วนตัวผมว่ามันก็โอเคดีครับ
  • คุณ pitdeer มีลูกหมาแดงสวยๆหลายตัว ไม่แบ่งให้คนอื่นเลี้ยงบ้างหรือครับ เห็นในรูปข้างบนแดงๆทั้งนั้น สวยด้วย
  • พี่หนุ่มถ้ามีตัวเมียแดงๆอีกจัดมาลำพูนตวยเน้ออ้าย
  • ข้อดี สารอาหารอยู่ครบ
    ข้อสีย ปนเปื้อนง่ายครับ

หมอ พิทบูล