ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอามาฝากอีกแล้ว โดยเฉพาะคอเบียร์
  • ***** อย่าประมาทนะขอบอก *****

เพื่อนส่งอีเมล์มาให้อ่าน...
    เพื่อนเป็นคนระยองไปเยี่ยมญาติป่วยที่โรงพยาบาล จันทบุรี ด้วยความหิวน้ำจึงได้ซื้อโค้กมากิน
    แต่เช็ดฝากระป๋องไม่สะอาด เมื่อกลับบ้านที่ระยอง ตกกลางคืนจู่ๆก็มีไข้แล้วชัก

ภรรยานำส่ง ร.พ. ระยอง นอนอยู่สามวัน หมอหาสาเหตุไม่พบ มีอาการไม่รู้ตัว ตาถลน
    ญาติจึงนำเข้า ร.พ. กรุงเทพ เพราะสงสัยเป็นโรคฉี่หนู ปรากฏเป็นเช่นนั้นจริงๆ

นอนไม่รู้ตัวอยู่สองอาทิตย์หลังจากนั้นค่อยดีขึ้น รักษาตัวอยู่หนึ่งเดือนครึ่ง
    หมดค่ารักษาแปดแสนกว่า แต่ความจำเสื่อม ตอนนี้ก็อยู่ในระหว่งฟื้นฟูความจำ พูดจาวกวน
    หมอที่โรงพยาบาลกรุงเทพบอกว่า นี่เป็นคนที่ไม่ถึงสิบ ที่หายจาก โรคนี้ในเมืองไทย
    และถ้าเพื่อนหรือญาติใครเป็นให้ส่ง ร.พ. กรุงเทพ ด่วน !
    เพราะเป็นที่เดียวที่มีแพทย์เชี่ยวชาญเรื่องนี้เฉพาะ

ช่วยอ่านหน่อย อันนี้สำคัญนี่ไม่ใช่เรื่อง ตลกนะ !!

ซื้อโค้กกระป๋องหรือเครื่องดื่มบรรจุกระป๋องชนิดใด ก็ตาม
    ก่อนดื่มคุณต้องแน่ใจว่า ได้ล้างฝากระป๋อง ด้วยน้ำก๊อกและสบู่แล้ว หรือถ้าไม่มีก็ขอให้ใช้หลอดดูดแทน

เพื่อนคนหนึ่งของครอบครัวได้ เสียชีวิต หลังจากดื่มโซดากระป๋อง โดยไม่ได้ล้างฝากระป๋องก่อนดื่ม!
    ปรากฎว่า ที่ฝากระป๋อง เต็มไปด้วยฉี่หนูที่แห้งแล้ว และเป็นพิษซึ่งมีอันตรายร้ายแรงถึง ชีวิต!!!!

เครื่องดื่มกระป๋องและอาหารกระป๋องมักถูกเก็บไว้ใน โกดังเก็บของ และตู้ container
    ซึ่งมี หนูเข้ามาอยู่เต็มไปหมด และของเหล่านี้ก็จะถูกส่งต่อไปจำหน่ายยังร้านค้า ปลีกต่างๆ โดยที่ไม่ได้ทำความสะอาด อย่างถูกต้อง !!!

โปรดส่งข้อความนี้ต่อไปยังคนที่คุณห่วงใย
    ขอบคุณ

กองสาธาณสุข
    02 564-6539
    ไฟล์แนบ
    Ply-Jumpui.jpg 50K
  • ขอบคุณครับท่าน.... :o061:
  • 555+ พี่เจี๊ยบ ระวังด้วยเด้อออออ ป๋าด้วยนะ หยกเป็นห่วง เหอๆๆ
  • ขอบคุณค่ะ
  • ขอบคุณสำหรับคำเตือนที่มีค่าอย่างนี้เพราะผมเป็นคนหนึ่งที่เวลาดื่มเป็ปซี่กระป๋องมักไม่ชอบใช้หลอด
  • :033:ขอบคุณป๋ามากนะคับ
  • เจอน้ำลายพี่...เชื้อก็ตายหมดแล้วหยก.... :o028:
  • ผมรู้เรื่องนี้มานานแล้วแต่เวลาเตือนใคร มักจะบอกว่า ใช้หลอดไม่ได้อารมณ์
  • ขอบคุณ ครับป๋า เจี๋ยว ชิป
  • จิงคับ..
    เคย..
    มีข่าวมาครั้งนึงแล้วด้วย..
    เป็นคำเตือนที่ประมาณไม่ได้เหมือนกัน..
    ขอบคุนคับ.
  • ขอบคุณกับเรื่องดีดีที่เอามาบอกคับบบบบบบบ:063:
    ไฟล์แนบ
    toorupดึงผ้า3.jpg 111K