ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครรู้ช่วยหน่อยครับ
  • หมาผมสายกัดครับอายุประมาณ 4 เดือนครับหนัก14 กิโลครับวันนี้มันไปกัดกับอัลเซเชี่ยนครับผมนี่งงเลยครับอัลเซเชี่ยน8เดือนโดนพิทบูล 4 เดือนกันเป็นแผลเลือดไหล แล้วผมจะทำอย่างไรกับมันดี ทุกทีผมก็ผูกโซ่ทั้งคู่โซ่เส้นเหมือนกันแต่วันนี้พิทบูลกระชากโซ่ขาดเลย ผทถามหน่อยนะครับว่าจะจัดการกับมันอย่างไรดีครับ (มือใหม่หัดเลี้ยง)
  • ดูรูหน่อยดิ
  • เอารูปให้ดูหน่อยคับ อยากเห็น
  • ของพี่สี่เดือนสายกัดเหมือนกัน
    แต่ฟันหลุดเกือบหมดปาก
    ตั้งกะเลี้ยงมาไม่เคยล่ามหรือขังกรง
    ไม่เห็นมันดุเลยค่ะ
  • ก็เลี้ยงแยก อย่าให้เจอกันดิ
    พิทบูลไม่แนะนำให้เลี้ยงกับสัตว์เลี้ยงอื่น
    ถ้ามันได้กัดแล้ว มันกัดตายหมด
    ถ้าไม่อยากให้เชฟเพิร์ด ของท่านเป็นเหยื่อรายวัน
    บีลีฟมี โฮมมี่
  • รุ่นเดียวกันหรือโตกว่านี้ อาเซเชียนคงแย่กว่านี้แน่นน น่าสงสาร
  • ต้องเลือกเอาครับว่าจะเลี้ยงตัวไหนถ้าจะเลี้ยงทั้งคู่ต้องแยกกันน่ะครับเพราะมันเคยกัดกันแล้วยังไงมันก็ไม่ยอมกันหรอกครับเพ่พิตเลี้ยงหน้าบ้านอีกตัวก็เลี้ยงหลังบ้านหรือสลับกันก็ได้ครับปัญหาแบบนี้ผมเคยมาล่ะ
  • งานเข้าแล้ว
    โตขึ้นกัดกันไม่ตาย ก็บาดเจ็บสาหัส
    คุณคิดหรือว่าจะแยกให้มันอยู่ได้ตลอดเวลา?

เป็นผม ให้ตัวอาวุโสต้องอยู่ ก่อน แล้ว พิทบลู
    ขาย หรือ ให้ไปเลย อย่าไปยกให้กับคนที่ไมรู้จัก สายกัด
    แล้วค่อยหาตัวใหม่มาเลี้ยง ถ้าเลี้ยงใหม่แล้วเป็นอีก
    ไม่ต้องเลี้ยงพิทบลูแล้วครับ