ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พาลูกสาวไปตัดหูมาแล้ว
  • พาลูกสาวไปตัดหูมาแล้ว ไม่ค่อยกินอาหารเลย ผอมลงไปเยอะ ไม่รู้เป็นเพราะตัดหูหรือเปล่า
    ไฟล์แนบ
    DSC02690.JPG 42K
    DSC02687.JPG 42K
    DSC02686.JPG 42K
    DSC02681.JPG 43K
  • ทรมานสัตว์.....ลองคิดดูถ้าคุณเกิดมาไม่ครบ32คุณจะรู้สึกอย่างไร.....
    หรือถ้าครบแต่โดนตัดนิ้วไปจะรู้สึกอย่างไร........ผมก็แค่แสดงความคิดเห็นบ้างก็เท่านั้น.....อย่าคิดมาก......
    หรือว่ามีความคิดเห็นอย่างอื่นก็อธิบายได้นะครับ....เผื่อผมจะได้แนวคิดใหม่ๆ
  • เดียวนะครับคุณผี ที่คุณด่าเนี้ย ก็ด่าทุกคนในเว็ปสิ แล้วคุณเข้ามาทำไมเหรอครับมันเป็นสิทธิของเข้าของหมา ซึ้งพันธ์นี้เขาก็ตัดหูกันมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว ตั้งแต่เมือง นอก และที่สำคัญ คนที่เขาไม่ตัดหูก็มี มันเป็นความชอบส่วนบุคคล และที่ผมออกมาตอบแท่น เพระ ไม่เข้าใจคุณผีนะ ว่าคุณเข้ามาแล้วไป ด่าเจ้าของกระทู้ทำไหม ในเมื่อคุณเข้ามาดูเว็ปนี้ซึ้งก็คือ Pitbullzone นั้นหมายถึง คุณก็ต้องรู้จักหมาสายพันธ์นี้พอสมควรแหละและคงเคยเห็นผ่านตามาก็เยอะ คุณผี ถ้าคุณอยาก เลี้ยง พิทบูล แต่ไม่อยากตัดหูก็ได้นะครับ เพราะ พิทบลูผม ก็ไม่ได้ตัดหู แล้วข้อดีของการตัดหู พิทบลู มันก็มีดี หูสะอาดทำความสะอาดง่าย หูไม่อัพชื้น และเวลาเกา และมันก็สวยเข้ากับหน้ามัน แต่สิ่งสำคัญคือ การเลี้ยงดูเอาใจใส่นะครับ ผม ว่าถ้าเจ้าของรักหมาและดูแล หมาของเขาอย่างดี มีความรับผิดชอบผมว่าตรงนั้นสำคัญกว่านะครับ คุณว่าเขาบ้างทีคุณอาจจะดูแลและรักหมาไม่เท่าเขาก็ได้อันนี้ ผมก็บอกไว้ให้คิดนะครับอย่าตัดสินแค่สิ่งที่คุณเห็น และสุดท้ายผมก็เข้าใจคุณนะครับว่ารักและสงสาร ครับเป้นสิ่งที่ดี และยกย่องนะครับจากใจ แต่แค่อยากให้ลองคิดในมุมมองภาพรวม คือถ้าไม่ชอบ เราก็อย่าไปทำ ไม่ต้องตัดหูหมาเรา แต่ก็อย่าไปใช้คำพูดทีรุนแรงต่อว่าเพราะเว็ปนี้80 เปอร์เซ็น ตัดหูกันทั้งนั้น ซึ้งของผมไม่ได้ตัดแต่ก็เข้าใจ ผมว่าคุณน่าจะถาม คำถามด้วยที่ขอเหตุผลดีๆจะดีกว่านะครับ ขอบคุณครับ:o067:
  • ฟังดูไม่ขึ้นครับ.....คนต่อไปมาๆๆๆๆ(สีสันบอร์ดครับ)
  • เอ่อ ปกติ ผมจะไม่ค่อยยุ่งกับคุณGhost เท่าไร่.

แต่ผมคิดว่า....ทุกคนมีความคิดที่แตกต่างกันครับ..

คุณGhost มีความคิดเห็นแบบคุณGhost

Windesel ก็มีเหตุผลแบบคุณWindesel

สรุปแล้วอยู่ร่วมกันไปเถอะครับ....คุณGhost เนี่ยผมคิดว่าเหมือนปุ๋ย..ทำให้วงการพิทบู เจริญงอกงาม..

ปล.ปุ๋ยหมักนะ!!.....ล้อเล่นนะครับ..

สรุป อย่าซีเรียสกันเลยครับ เล็กน้อยก็รู้จักให้อภัย ผมเชื่อว่าคุณGhost ก็ชอบพิทบูลเหมือนกัน..ไม่งั้นไม่มาเม้นหรอก..อิอิ จริงใหมครับ!!!
  • ไม่มีข้อแก้ตัวครับ ตัดเพราะความชอบของเจ้าของ 100 เปอร์เซ็นต์ ผมเอ็งก็เคยตัด เพราะกลัวว่าหูจะบิน กลัวจะดูไม่เหมือน Pitbull :m018:

แต่ถ้าอยากจะให้แก้ตัวหน่อย (เป็นสีสันบอร์ด)ก็ :m036: ..... มันคงเหมือนเด็กที่ขลิบจู๋มั้งครับ พ่อแม่เค้าก็คิดว่าเนี่ยดีที่สุดสำหรับลูกเค้าแล้ว โดยไม่สนใจว่าพอโตขึ้นมาแล้วลูกจะชอบรึไม่ชอบที่โดนขลิบ
  • โอ้....คุณKJนี้เข้าท่าครับ......ผมก็แค่อยากให้คนออกความคิดเห็นบ้างก็แค่นั้น(กันสมองฝ่อนะ)เลยต้องยั่วหน่อยนะครับ ขอโทษครับ
  • หย่าหาว่าผมทะลึ่งนะครับ เพี่ยงแค่เปรียบเที่ยบให้ฟังครับ

ในความคิดผม มันก็เหมือนการขลิบอวัยวะเพศชาย
    คุณว่าจำเป็นไหม............เออ?
    แต่ตัดหูหมาก็มีคนทักว่า ทารุณสัตว์ ถ้าถามหมา หมา มันอย่ากตัดหรือ?
    มันเป็นเพียงความต้องการของเจ้าของเท่านั้น......... ช่ายมั้ย ช่ายครับ
    แต่ผม ตัดหูหมาผมครับ

เช่นเดียวกัน เด็กๆผู้ชาย ก็คงไม่ได้อย่าก ให้ขลิบจู๋
    แต่พ่อแม่ หมอ ศาสนา สั่งสอน บอกกล่าวกันมา
    คนที่มันไม่ขลิบเป็นไรมั้ย.........มันใช้ได้รึเป่า?

ประโยชน์ และผล ดี เสีย ที่ได้ ทั้ง 2 อย่าง มันก็คงไม่แตกต่างกัน
    ของในมุมมองแต่ละท่านตามที่เพื่อนๆ สมาชิกได้กล่าวไว้แล้วข้างต้น

ตัดไม่ตัด ในที่แห่งนี้ มันก็คือ พิทบลูสุดที่รักของท่านอยู่แล้วครับ

(ของเก่า ที่ผมเคยให้ความเห็นไว้)

และคุณผีว่าไว้
    "ผมก็แค่แสดงความคิดเห็นบ้างก็เท่านั้น.....อย่าคิดมาก......
    หรือว่ามีความคิดเห็นอย่างอื่นก็อธิบายได้นะครับ....เผื่อผมจะได้แนวคิดใหม่ๆ ................."

ถ้าผมเป็นคุณผี ผมไม่ยุ่ง เรื่องแบบนี้ในบอร์ดนี้ เหมือนกันคุณWindeselและคุณTommy ที่กล่าวเอาไว้
    ถ้าจะให้ความเห็น คุณควร วิเคราะห์ ตัวคุณเองก่อน ครับ
    มาแบบผี ใครเขา จะเชื่อถือคุณ มาเป็นตัวเป็นตนซิครับ อย่าเป็นอีแอบ
    ใช้เหตุผล เบื้องต้นก่อน จะให้ความเห็น คนอื่น น่าจะเป็นสุภาพบุรุษ พิทบลู

เผื่อคุณจะได้แนวคิดใหม่ๆ
    ผมไปให้ข้าว หมาผมดีกว่า.........
  • หู พับ แล้ว ครับ ทำไมไม่ดามมันล่ะครับ จะได้ตั้งจะได้สวยๆๆครับ
  • ขลิบจู๋ ทารุณเด็ก ขอให้ลูกหมอโดนขลิบจู๋ บ้าง จะได้รู้ว่าขลิบจู๋ลูกคนอื่นแล้วเป็นยังไง
  • มันดี---- o-o'' เอาเป็นว่าน้องหมาสวยดีครับ
  • :m008:ส่วนผมตัดหูหมาเพราะให้มันดูสวยตามสไตล์พิทแหละครับ
    ผมรู้ว่าหมามันไม่ได้อยากถูกตัดหู เพราะมันก็เจ็บของมัน
    ขอดักคอคุณผีเลยนะครับคุณเลี้ยงสายกัดและกำลังจะบอกว่ามันเป็นการทรมารสัตว์เหมือนกับที่คุณเอาไปกัดกันใช่ไหมครับ
    มันเป็นความชอบของแต่ละคน และผมก็ไม่ได้ว่าเลี้ยงสายกัดไว้กัดกันเป็การทรมาณสัตว์เพราะพิทมันก็คือพิท
    เดิมเขาเพาะพันธุ์มาให้มันกัดกันอยู่แล้ว เป็นการอนุรักษ์นิสัยและความเป็นพิทบูลเสียด้วย
    เพราะถ้าไม่มีสายกัดต่อไปพิทจะมีแต่หน้าโหดแต่นิสัยเรียบร้อยเป็นโกลเดนเลยก็ได้
    เพราะฉะนั้นใครเลี้ยงสายไหนทำอะไรกับหมาตัวเองมันก้อสุดแล้วแต่เจ้าของแหละครับไม่มีใครผิดใครถูกหรอก
    สุดท้ายเอาบูลลี่ไม่ตัดหูแต่สวยโคตรไปดูกันเล่นๆคร้าบบบบบ:m047:
    ไฟล์แนบ
    convicson.jpg 77K
  • ส่วนนี่น้องปอย ตัดแล้วโคตรสวยเลย :m056:
    ไฟล์แนบ
    684_200801041117302_.jpg 24K
  • *

CommentAuthorGhost
    * CommentTime4 ชั่วโมงก่อน

โอ้....คุณKJนี้เข้าท่าครับ......ผมก็แค่อยากให้คนออกความคิดเห็นบ้างก็แค่นั้น(กันสมองฝ่อนะ)เลยต้องยั่วหน่อยนะครับ ขอโทษครับ

:003:ตบหัว......แล้วลูบหลัง....จะเกลียดแมนยูเพราะพวกนี้หล่ะ....:064:
  • ผมว่าคุณผี เนี่ยมันไม่มีหมาซักกะตัวนึง
  • 555+ น้องเดียว อ่านหลายรอบกว่าจะเข้าใจว่าเกี่ยวไรกะแมนยูวะ พึ่งเข้าใจ :o028:
    หมาตัวใหม่เปนไงมั่ง ดุมากมั้ย
  • Who is Ghost.
    What you think Who you are bitch?
    Go to f**k yourself.
  • เอ่อ..... ผมว่าน้องปอยไม่ได้ตัดหูนะครับ น้องเค้าตัด.....อ่ะ :m024:
  • ขอบคุณครับสำหรับข้อคิดดีๆ และคำติชม ขอบคุณครับ