ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถาม admin หน่อยครับ
  • ถ้าเราจะตัั้งกะทุ็ puppy for sale เราต้องเลือกโหมดป่าวครับ

หรือเราต้องเลือกตามโหมดที่เราจะตั้งครับ:m052:
  • ขออนุญาต ตอบแทนแอดมินน่ะครับ
    ** การเลือกหมวดก็เพื่อความสะดวกน่ะครับ จะได้ทราบว่าเราต้องการอยากซื้อ-ขาย สุนัข ของเรา เพราะบางครั้งการตั้งชื่อกระทู้ของบางท่านใช้ภาษาที่ค่อนข้างเข้าใจได้หลายมุม **
    ก็ให้พี่ Turbo เลือก หมวด "โฆษณา" ครับผม :m001:
  • อ๋อ เข้าใจแล้ว ขอบคุณครับ:m109:
  • ขอบคุณคุณ Mr.x มากครับ ตามนั้นเลย เพื่อความเห็นระเบียบเรียบร้อย

ปล.หมวดครับหมวด ไม่ใช่โหมด :018:
  • ดีครับ แยกโพสให้ถูกหมวด เรียบร้อยหาดูง่ายดีครับ
  • ถามคุณ....แอดมิน......หน่อยครับ เรื่องรูปที่เราลงอ่ะครับ ขนาดเท่าเดิมอ่ะป่าวครับคือ 82 ช่วยตอบทีครับ................:046:
  • AAท่าพระ - ถามว่าอะไรนะครับ แล้วอะไรคือ 82 อ่ะ ไม่เข้าใจ :024:
  • เอาใหม่น่ะครับ ผมถามว่าเราจะส่งรูปในบอร์ดใหม่นี้น่ะ รูปต้องห้ามเกิน 82 Kb อ่ะป่าว เพราะในบอร์ทเก่าเขาห้ามเกิน ถ้าเกิน 82 Kb รูปก็จะไม่เข้า ผมเลยอยากรู้ว่าบอร์ดใหม่นี้ห้ามเกินเท่าไรครับๆๆ.................ขอบคุณครับ
  • ภาพที่อัพโหลดจะจำกัดไว้ที่ 512 KB ครับ น่าจะใหญ่เกินพอนะ :015:
  • โอ้โห่...ทำไมใหญ่กว่าของเก่าเยอะเลยล่ะครับ ผมขอถามเป็นความรู้หน่อยครับเล่นเว๊ปใหม่นี้ ถ้ายังงั้นเราถ่ายรูปจากกล้องดิจิตอลมาแล้ว เอาลงในคอมเราก้อไม่ต้องทำการย่อรูปใช่ป่ะครับ(ส่งได้เลย) ทุกทีผมต้องนั่งย่อรูปให้ได้อยู่ที่ไม่เกิน 82 KB......ถึงจะทำการส่ง ขอบคุณครับ........:012:
  • ตอนนี้ปรับเป็น 128 KB แล้วครับ ตามมติครม.

ต้องย่อก่อนครับ เซิร์ฟเวอร์รับไม่ไหวเพราะลงรูปกันเยอะจริงๆ :o024:
  • ยินดีครับท่านแอดมิน
    นี่เป็นรูปตัวอย่างครับผมขนาดไม่เกิน 128 kb ความกว้างอยู่ที่ 640 x 480 พิกเซล ครับ ผมว่าขนาดนี้ก็ใหญ่เกินตัวอิอิ
    อีกอย่าง ขนาดรูปที่ไม่ใหญ่เกินไป จะทำให้ประหยัดเนื้อที่ในเซิร์ฟเวอร์ได้มาก อย่างที่ท่านแอดมินบอกไปครับผม
    ช่วย ๆ กัน เพื่อสังคมที่น่าอยู่ครับ....:m109:
    ไฟล์แนบ
    DSCF0096.JPG 107K
  • เห็นด้วยครับ
  • เห็นด้วยอีกคนครับ:o028:

(กะทู้เราปักหมุดด้วย:m072:)
  • Guest:

ถูกใจจัง เดี๋ยวนี้เว็บเขาพัฒนาดีกว่าเก่าเยอะ มีแอดมินน่ารักใจดีคอยดูแลพวกเราด้วย
    ผิดกับเมื่อก่อน มาเฟีย คนเดียว ดูแลไม่ได้เรื่องแถมปากจัดอีกด้วย ฮา..............
  • :m042:หุหุแจ่มโลด...ยินดีกับพี่เทอร์โบ ด้วยครับ ได้ปักหมุด:m097:
    555+ พี่มาร์คแกปากจัด ใจดี ตามประสาคนอายุเยอะน่ะครับ กร๊าก อ่ะล้อเล่งน่ะครับพี่มาร์ค...:m003:
  • ขอบคุณทุกท่านครับ:o058:
  • เห็นด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    ...jpg 74K
  • พวกนี้จับทางถูก รู้ว่าเราขี้ใจน้อยและบ้ายอ

เอาเข้าไป ทำให้แล้วไม่เล่น ตูด่ายันลูกบวชแน่
  • นี้.....นี้ๆๆ เว๊ปมีมารยาท มีสาระดีๆๆอย่างนี้ รอมานานแล้ว มีจริงๆด้วย พี่น้องงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ช่วยกันรักษาน่ะครับ คนทำเขาก็มีกำลังจายยๆๆๆๆๆๆ...............ชอบชอบ :o063::o068:
  • ถามคุณแอดมินครับ หน้าแรกนี้ กระทู้ทั้งหมด 82 กระทู้แล้ว ทำไม่ไม่ไปอยู่หน้าหลังอ่ะครับ เปิดมาเห็นมีแต่หน้าเดียว ของเก่ามีตั้งหลายหน้า หรือว่าหน้าแรกรับได้เป็นร้อยกระทู้อ่ะครับ ...(อยากรู้) :o067:
  • บอร์ดนี้เป็นบอร์ดฮาร์ดคอร์ คนโพ๊สเยอะ จึงเซ็ทให้แสดงครั้งละ 100 กระทู้
    แต่มันก็มีข้อเสียคือความเร็วลดลง:002:
  • แต่บอร์ดใหม่ สงบดีครับ ชอบบบ...:m030:
  • :m083:ผมว่าน่ะครับ ถึงช้าก็ยังช้าไม่มากเท่ากับบอร์ดเก่า จริงป่ะครับ
  • จริงๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ Mr.x เย้ เย้..........:o028:
  • :m042:ผมว่าของใหม่ใช้สะดวกกว่าของเก่าครับลูกเล่นเยอะดี
  • ถึงคุณ แอดมินครับ การที่เราโพสรูปลงไปแล้วและทำการส่งไปแล้วด้วย เกิดโพสผิดรูปขึ้นมา เราสามารถลบได้ใช่ไหมครับ เข้าตรงที่"แก้ไข ขวามือของกระทู้นั้นๆใช่ไหมครับ เมื่อกี้ผมลองทำดูครับ ลบได้ด้วยและถ้าเกิดอย่างนี้เราจะไปลบรูปคนอื่นได้ป่ะ หรือว่าจะลบได้แต่ของเรา...อย่างนี้ดีมาเลยไม่ต้องรอให้เว็ปมาสเตอร์จัดการ......:o001::o058:
  • เราแก้ไขได้แต่ของเราครับ ของคนอื่นเราทำอะไรไม่ได้

555+ ชอบของใหม่อ่ะ:006:
  • อย่างที่พี่ Turbo บอกเลยครับ พี่ AA * แก้ไขได้เฉพาะความคิดเห็นของเราเท่านั้น ของท่านอื่น ๆ ต้องให้ท่านเวปมาสเตอร์จัดการครับ*(สำหรับข้อความ หรือรูปภาพที่ไม่เหมาะสม)

แบบว่า ๆ เทรนด์อ่ะครับ บอร์ดใหม่ ลูกเล่นมากมาย อิอิ:m088:
  • ขอบคุณมากคร๊าบ........ๆๆ... คุณ Turbo +Mr.xxxx.......:063::063::063:
  • ด้วยความยินดีครับโผ้มมมม:062:
  • :005:เว๊ปมีมารยาท มีสาระดีๆๆอย่างนี้ ช่วยกันรักษาน่ะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
  • สิ่งแวดล้อมดีครับ เวปนี้ ชอบๆๆๆ:o003::o003:
  • ไม่รู้จะถามอะไรครับ..:o015:..ถามกันไปหมดแล้วแค่อยากปรากฤตัวเฉยๆไม่ว่านะครับทุกๆท่าน..:o068:
  • ผมว่าเพิ่มสีสันให้บอร์ด หน่อยก้อดีนะคับ จะได้มีสีสัน มีชีวิตชีวา ขึ้นมาอีกนิดน่ะคับ :067::067::063:
    ไฟล์แนบ
    bull billion.jpg 42K
  • อ้อ...คุณ POP เจ้าของ Blue billion one นี้เอง เจ้าตัวนี้นิ่งมากๆ เคยติดตามในหนังสือ ได้ผ่านการอบรมพิเศษด้วยมิใช่หรือครับ....:063::063:
  • :001: เจ้าของ บลู บิลเลียดดด ชื่อพี่ตู่ ครับ AA
  • khvun:

รบกวนถามหน่อยค่ะ (โพสรูปตรงไหนอะค่ะ) หรอว่ายังไม่เปงสมาชิกโพสไม่ได้ (แง้ๆๆๆพี่มาร์คใจร้ายไม่อนุมัติซะที)
  • ต้องเป็นสมาชิกก่อนครับ

สงสัยพี่มาร์คแกจะงานเยอะครับ ไม่รู้ว่า งานกลม หรือ งานแบน :013::013:
  • khvun:

ขอบคุณมากค่ะ
    (พี่มาร์คน้องขวัญรออยู่นะค่ะ)
  • รบกวน ADMIN อยากให้โชว์จำนวนคนเข้าชมแบบอบร์ดเก่าได้หรือไม่ครับ
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.jpg 32K
  • ก็ดีนะครับผมว่า
  • ความคิดดีครับ...จะได้ดูว่าผู้ใช้ส่วนใหญ่นิยมใช้บอร์ดไหนกันเยอะ ส่วนผมก็บอร์ดนี้อยู่แล้ว จะแวะไปบอร์ดเก่าบ้างก็ตอนที่บอร์ดใหม่ไม่เดินแค่นั้นเอง...
  • ดีตรับ เพราะตอนนี้ผมใช้แต่บอร์ดใหม่ ไม่ได้เข้าบอร์ดเก่าเลย
  • ถ้าบอร์ดลงคลิปวีดีโอได้ด้วยนี้ สุดยอดเลยนะครับ
  • หากกระทู้ไหนมีภาพ...มีสัญลักษณ์บอกว่ามีภาพต่อท้ายจะได้หรือไม่ครับผม

:o005:
  • เรียนทุกท่านเพื่อทราบ

ตั้งแต่เปิดบอร์ดมาประมาณหนึ่งเดือน
    มีผู้เข้ามาที่บอร์ด โดยไม่ซ้ำกัน 6,866 คน
    มีจำนวนคนเข้าบอร์ดทั้งหมด 33,110 ครั้ง
    หน้าเว็บเปิดแสดงทั้งหมด 153,300 หน้า

ส่วนบอร์ดเก่าสถิติ
    คนเข้าบอร์ดเฉลี่ยเดือนละ 8-9 หมื่น ครั้งครับ:063:
  • โอ้วว..เยี่ยมเลย มีสถิติด้วย:m001::m001:
  • khvun:

พี่มาร์ค น้องขวัญรอผลพิจารณานานมากๆๆค่ะ
    รบกวนนิดนะค่ะ (อยากอวดลูกชายตัวซน)
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ