ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สัญญาครับคุณรุจ...เย้!
  • *คุณรุจตกลงจะเอาหมาแดงตัวเมียชื่อ"ยูโร" มาผสมกับเจ้าแทงโก้ของพระราม3 ซื่งอยู่ในการดูแลของผมนะครับ...!

1.คุณต้องนำตัวเมียไปให้รพ.สัตว์ตรวจอย่างน้อย2อย่างคือ แท้งติดต่อ กับ ดูวันตกไข่ นี่เป็นกฏของเราชาวพระราม3 โดยค่าใช้จ่ายทั้งหมดฝั่งตัวเมียเป็นคนจัดการ
    2.คุณต้องเป็นคนจ่ายค่าจับผสม กรณีนี้เราตกลงใช้บริการน้าแม้ว มือวางอันดับ1ของประเทศไทย
    3.กรณีที่ไม่ติดก็จบกันไป
    4.กรณีที่ติดลูก ฝั่งตัวผู้ได้ลูก2ตัว และก็มีสิทธิ์เลือกก่อนไม่ว่ากรณ๊ใดๆทั้งสิ้น [firstpic..]
    5.ห้ามเปิดให้คนอื่นเข้าดูลูกหมาก่อนผมหรือทีมพระราม3
    6.ในกรณีที่มีการเปิดให้มีการซื้อขายลูกหมาชุดนี้ ทางพระราม3ของความร่วมมือคุณในการคัดคนซื้อด้วยครับ

*สุดท้าย..ถ้าคุณรุจตกลงในพันธะสัญญาฉบับนี้กรุณาลงรูปตัวเมียพร้อมประวัติ์พ่อแม่ [ถ้ามีรูปได้จะดี] พร้อมกับตอบตกลงหรือไม่ตกลงด้วยครับ อ้อ!ไม่มีการต่อลองใดๆทั้งสิ้นครับ

pitdeer...เย้!
    ไฟล์แนบ
    วันแม่ปี50 0952.jpg 64K
  • งานนี้จะมีบิ๊กบูมสีช๊อคครับพี่น้อง เย้!
    ไฟล์แนบ
    20050723111201_tugs_5yrs_august2004.jpg 40K
  • ตามที่ตกลงครับ
    ประวัติ์ย่อๆ ยูโร
    พ่อ ชื่อ ลีโอ ของ คุณวีระ
    แม่ เป็นลูกไทเกอร์
    ไฟล์แนบ
    230[1]22.jpg 64K
  • อ่านแล้วรู้สึกโดนเอาเปรียบยังไงไม่รู้
    เสียเงินค่าทับ ทับไม่ติดก็ต้องก็จบกันไป
    แถมต้องโดนเลือกตัวสวยๆไปก่อนอีก(เฟิร์สท์พิค)
    เวลาจะขายก็ต้องขออนุญาติอีก(คัดคนซื้อ)
    แล้วยังห้ามต่อรองอีก

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียหรอกครับ แต่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นครับ
  • คุณ TT ครับคุณรู้ได้ยังไงว่าเค้าเอาเปรียบพี่หนุ่มหรือทางrama3เค้าอาจจะไม่คิดค่าผสมก็ได้
    อาจจะแบ่งลูกหมาแค่สองตัวก็ได้เวลาคุณจะโพส์อะไรลงไปควรรู้ให้จริงก่อนแล้วค่อยโพส์

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่ผมชอบเสือก:m005:
    ไฟล์แนบ
    IMG_07125.jpg 84K
  • เห็นด้วยครับคุณ.TT
    ไม่น่าเชื่อ.............โครตรู้มากเลย..
    ถ้าเป็นผมเอาไปให้พวกหมาวัดล่อ...ดีกว่าเสียรู้คนนะ
    น่าจะโทรคุยกันนะ...ดีกว่ามาประจานตัวเอง..เฮ้อ
  • ผมว่าไม่เอาเปรียบหลอกครับรู้สึกว่าตัวผู้ 3แท้งค์ เลือดไม่ธรรมดา นะครับ ค่าทับก็ต้องแพงมาก แต่เจ้าของหมาตัวเมียเค้าขอทับแบบแบ่งลูก ไม่ต้องจ่ายค่าทับครับ ก็ต้องยอมให้เจ้าของหมาตัวผู้เลือกลูกก่อน ทับไม่ติดก็ต้องก็จบกันไป เวลาจะขายก็ต้องขออนุญาติอีก(คัดคนซื้อ) ผมว่าดีนะครับ ลูกหมาจะได้ไปอยู่กับเจ้าของที่ดี ถ้ารักจริง แล้วเลี้ยงไหวเค้าก็ยอมขายให้อยู่แล้วผมว่านะ ไม่ได้เชียรใครนะครับ แค่อย่ากเห็นหมาสายเลือดดีๆออกมาดูโลก
  • ว้าว น้องๆ เย็นๆไว้ ไม่มีอะไร ไม่ได้เอาเปรียบอะไรทั้งสิ้น

อย่างที่น้อง axe ว่าแหละ (ทำไมถึงรู้ )

เอาสั้นๆ แค่นี้ ขอบคุณๆ ทุกท่าน ที่สนใจ

ขอรับรองข้อเสนอนี้ น้องเค้าจัดให้

เพราะช่วงนี้จรองๆแล้วยังไม่ค่อยอยากผสมอะไรสักเท่าไหร่
  • แทงโก้อยู่ในความดูแลของพี่หนุ่มครับ จริงครับพี่หนุ่มมีอำนาจในการตัดสินใจ

แต่ในกรณีนี้ต้องได้รับการยินยอมตกลงเป็นอันพอใจของทั้งสองฝ่ายเองด้วยนะครับ.
  • 555 ให้คนอ่านเค้าพิจารณากันเองดีกว่ามั๊งครับคุณaektaigo
    อ่านข้อที่2 ดูดีๆสิครับว่าเค้าเขียนว่าอะไร
    ส่วนค่าทับเนี่ยคุณaxeก็บอกอยู่แล้วว่าคงแพงมาก
    แล้วถ้าทับไม่ติดก็เสียเงินฟรีอีก
    ที่ว่าสายเลือดดีเนี่ย คนมาทับก็คงอยากได้ตัวสวยๆไว้
    แล้วคุณมาเลือกตัวสวยๆไป ไม่เห็นใจคนที่เอาตัวเมียมาทับเหรอครับ
    ส่วนตัวผมจะว่าเสือกก็ได้ครับ ไม่ว่ากันอยู่แล้ว
    ก็บอกแล้วเป็นความเห็นส่วนตัว
  • คุณ TT ครับคุณให้ผมไปอ่านข้อ2ดูดีๆผมว่าหน้าจะเป็นคุณมากกว่านะครับ
    ไม่ใช่ผมพี่เค้าเขียนว่าค่าจับผสมนะครับไม่ใช่ค่าผสมมันคนละเรื่องกัน:m106:
  • ขอโทษนะครับอ่านให้ดีๆก่อนนะครับแล้วค่อยเถียงเขาผสมฟรีแบบแบ่งลูกไม่เห็นเอาเปรียบตรงไหนเลยครับถ้าเสียค่าผสมก็ 30000 ครับแต่ผสมแบ่งลุกเสียแค่ค่าจับ ส่วนเลือกลูกก่อน ใครจะไปเลือกหลังล่ะครับ ใช้สมอง หนักๆหน่อยนะครับอ่านให้ดีๆและเข้าใจก่อนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 2K
  • เป็นการตกลงกันทั้งสองฝ่าย จะทับไม่ทับเขาไม่ได้บังคับนิคับ
  • คู่นี้ยังไม่ทันทับก็ดังซะแล้วถ้าลูกออกมาจะดังขนาดไหนเนี่ยฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆใจเย็นๆกันเถะครับคงเข้าใจกันผิดแหละ
  • เอ๊าสวัสดีพี่หนุ่ม พ่อสไนเปอร์จ่ะมี เมียน้อยหรอพี่ป๊าดผมว่าสายเลือดทั้งพ่อทั้งแม่ ถ้าได้มาเจอกัน ไอ้สไนเปอร์ผมคงจ่ะชิดซ้ายเลยยยยยย โว๊โว๋ 55+
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0490.jpg 66K
  • ผมหล่อได้ครึ่งพ่อผมไหม๊คับ ไม่หลอกกผมยังไม่โตเฉ๊ยเฉยยย 5555+
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0487.jpg 102K
  • แถมๆๆ :o023:
    ไฟล์แนบ
    ภาพ04853.jpg 100K
  • เป็นการเข้าใจผิดของผมเองครับ
    ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ
    ผิดต้องยอมรับผิดครับผม 555
  • เยี่ยม TT ยอมรับผิดอย่างลูกผู้ชาย :063:
    ไม่ได้อ่านให้ละเอียดอะดิ 55+
  • ทำไมผมต้องทำอย่างนี้รู้มั้ยครับ?

ที่ผ่านมาพอมีปัญหาก็มึงพูดทีกูพูดที มันไม่รู้จะเชื่อใครครับ ผมอยากจะสร้างบรรทัดฐานของการตกลงกันประมาณนี้นะครับ มีอะไรตกลงอะไรกันก็เขียนลงมาให้มีพยานเห็นๆกันไปเลยนะครับ น่าจะเครียกว่าพูดพร่อยๆ

การผสมแบบนี้ ถ้าจะหาคนเสียเปรียบนี่ เจ้าของพ่อพันธุ์ตะหากนะครับที่จะเป็นฝ่ายเสีย ผสมไปแล้วหมาตัวเมียอยู่กับเจ้าของนะครับ ออกลูกมาพี่แกปิดบ้านซะ ใครจะไปทำไรแกได้ แต่นี่เป็นการทำข้อตกลงบนพื้นฐานของลูกผู้ชายคนเลี้ยงหมาแดงครับ พี่รุจนี่ผมก็ไม่เคยเห็นเคยเจอตัวเป็นๆนะครับ

ข้อที่5.ที่ดูแปลกๆนี่ ผมว่าธรรมดานะครับเพราะเฟริสพิกก็ต้องเห็นก่อนคนอื่นถึงจะถูกนะครับ

ข้อที่6.นี่พวกเราไม่อยากไปยุ่งวุ่นวายขนาดนั้นนะครับ แต่เป็นเพราะประสบการณ์สอนเราว่าการปล่อยสายเลือดดีดีไปอยู่กับคนที่มันแย่ๆนี่เป็นเรื่องที่ผิดชนิดที่ว่าแก้ไขลำบากนะครับ แล้วเราก็แค่ขอความร่วมมือซื่งถ้าคุณรุจเห็นเราเป็นเพื่อน คำว่าขอความร่วมมือแปลได้ว่าปรึกษากันหน่อยคุยกันก่อนแค่นั้นเองครับ

ลูกหมาจะดี การจากการได้รับการดูแลที่ดีตั้งแต่วันแรกที่ออกมาจนถึงมือผู้ที่จะเอาไปเลี้ยงต่อนะครับ เย้!

มีปัญหาก็โทรมาคุยกันได้ครับ 086-3450031
  • :o001: ท่าน pitdeer ต้องหาลูกค้าให้เค้าด้วยล่ะมั้งครับ อิอิ เห็นแว๊ปๆว่าเป็นเพื่อนกันนี่ จะตกลงยังไงก็ใด้นี่ครับ แล้วแต่เจ้าของตัวเมียหล่ะ เพราะหมาพ่อพันธ์มีเป็นร้อย(ถึงป่าวหว่า)ฟาร์มพิทมีเยอะแยะ ที่ไม่เคยเข้าบอร์ดนี้
    :o001: แต่พ่อพันธ์ดีๆ คงมีลูกดีๆเยอะแหละครับ ผมอ่านแรกๆก้ตกใจเหมือนกันครับ โชคดีอ่านข้อความอื่นด้วย เลยพอเข้าใจ ว่าแต่การตรวจเรื่องแท้งกับวันตกไข่ นี่เห็นด้วยครับ
    :o001: การคัดกรองคนซื้อก็ดีครับ เพราะพ่อหมาท่าทางจะสายเลือดเทพมากๆ คงไม่ขายราคาธรรมดาๆ เห็นด้วยครับ สายเลือดดีๆควรอยู่กับคนคู่ควรครับและพร้อม ไม่ใช่เอาไปแล้ว เอาไปปี้หมาไทยขาย ทับ สายมั่ว เสียดายสายที่เค้าพยายามบรีดมากว่าจะใด้
    :o001:ห้ามใครดูก่อน และ ขอเลือกก่อน อันนี้ทางปฎิบัติคงยากน่าดูครับ เจอคนใจคดก็แย่แน่นอน
    :o001: ผมเพิ่งรู้นะเนี๊ยะนอกจากค่าน้ำเชื้อแล้วยังต้องจ่ายค่าจับอีก ยังงี้จับแล้วไม่ติดเป็นผมเมิงแดก 11 ไปแล้วกัน ข้อหาจับไม่ติด 555+ ล้อเล่นนะครับ แต่หมาพระราม 3 ชัวร์แน่นอนครับ :063::063::063:
  • :m113:ประเด็นพวกนี้คงไม่เกิด ถ้าทุกคนรักษาสัญญา ซื่อสัตย์ต่อกัน

เรื่องกรณีอย่างนี้ พระรามสาม โดนมาเยอะ มาตลอด ลองสืบค้นประวัติดุได้ คงไม่ต้องเล่า

เรื่องเก่าท้าวความกันให้มาก :m005:

ถือว่าเป็นบรรทัดฐาน ปฎิบัติ ก็แล็วกัน

โดยมีสถาบัน พิทบูลโซน แห่งนี้เป็นสถานที่ประกาศ

ส่วนพยานก็ท่านผู้ชมที่เข้ามาในกระทู้นี้

ฮ่าๆ ขอบคุณครับ พิมพ์เยอะ ผิดถุกทนอ่านเอาหน่อยเน้อ สวัสดี:m110:
  • 5 5 5 + มีหลายคนนะที่ไม่รู้ว่าต้องมีคนจับให้หมาปี้กันด้วยคิดว่าหมามันปี้กันเองได้ทุกตัวอะดิ :m075:
    บางตัวลักษณะทางกายภาพมันไม่สามารถขึ้นขี่กันเองได้เช่นอ้วนเกิน เหนื่อยง่าย เด๋วพาลช็อกตายซะก่อน
    มือวางอันดับหนึ่ง เทพแห่งการจับหมาปี้กันลุงแม้วแห่งซอยคุณหญิงพหลไว้ใจได้เมื่อก่อนใช้บริการบ่อย 5 5 5 +

:m071::m071::m071::m071:
  • ผมว่าดีครับ ทะเลาะกันก่อน เพื่อหาข้อสรุปที่พอใจด้วยกันทั้งสองฝ่าย
    พอใจก็เดินหน้า ไม่พอใจก็หยุด ต่อรองกันให้จบ ดีกว่ามาทะเลาะกันทีหลังครับ :063::063::063:
  • เป็นลูกแม่ Shero ครับ สบายดีนะครับคุณรุจ
    หน้าจะเป็นชุดเดียวกันกับตัวเก่าของพี่หนุ่มครับ