ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามคุณอาสุธีพงศ์ คอก NANJIPONG KENNEL
  • 1. ไม่ทราบว่าเป้าหมายการเลี้ยงพิทบูลของคุณอาคืออะไร?
    2. คุณอาเข้าใจหลักการผสมพันธ์หรือไม่ ?
    3. คุณชอบพิทบูลแบบไหน บูลลี่ หมาแดง หรืออะไรที่ขายได้?
    4. อนาคตหมาที่คุณอาบรีด วางแผนให้ออกมาเป็นแบบไหน?

ติดตามคุณอามานานแต่ไม่เข้าใจว่าอาเลี้ยงพิทบูลเพื่ออะไร
  • กระทู้นี้ผมคนตั้ง ยินดีรับฟังความคิดเห็น ด่าก็ได้แต่อย่าหยาบ
  • งานเข้าครับงานเข้า:m063:งานเข้าต้องทำงานใช้ผลงานเป็นตัวตัดสินครับท่าน:m068:
  • ยินดีต้อนรับคุณKhamมาร่วมแสดงความเห็นกัน เราไม่ได้ด่าใครแค่สงสัยต้องถามได้จิงไหม
  • อยากรู้บอร์ดนี้มีคนจริงกี่คน
  • อ้าว....คนจริงรีบตอบเร็ว...คร๊าบ....ๆๆ....งานเข้าแล้วววววว.....:o018:
  • มีกรณีศึกษาอีกแล้ว ผมน้องใหม่ รออยู่นะครับ
  • ผมว่าอย่าให้เรื่องมันบานปรายไปกันใหญ่เลยครับทุกท่าน:o008:
  • ถูกของพี่ใหม่ครับจบกันเถอะเค้าเคลียร์กันรู้เรื่องหมดแล้วค้าบ:002:
  • :m037: มาแอบดู คุณ AAท่าพระ เด๋วก็โดนลูกหลงหรอกหลบเร็ว
  • หวัดดีทุกท่าน เหตุการณ์ปกติแล้วคับ (เขายกเลิก พรก ฉุกเฉินแล้ว)มันจะไปเกี่ยวหรือเปล่านี่ เอ้า มาสนุกกันต่อดีกว่า:005::005::005::039::039::039:
  • :o001: ช่ายๆไปหนุกๆกันดีกว่าอย่าไปใส่ใจเลย:o039:
  • หลายคนหลายความคิดครับ เลี้ยงกันหนุกๆ ดีกว่า อย่าคิดมากเลยครับ :o060::o060:
  • yupa:

1. ไม่ทราบว่าเป้าหมายการเลี้ยงพิทบูลของคุณอาคืออะไร?
    2. คุณอาเข้าใจหลักการผสมพันธ์หรือไม่ ?
    3. คุณชอบพิทบูลแบบไหน บูลลี่ หมาแดง หรืออะไรที่ขายได้?
    4. อนาคตหมาที่คุณอาบรีด วางแผนให้ออกมาเป็นแบบไหน?

ติดตามคุณอามานานแต่ไม่เข้าใจว่าอาเลี้ยงพิทบูลเพื่ออะไร

เงิน..โว๊ย เงิน ทั้งหมดที่ถาม ตอบแทน
  • บอร์ดนี้เป็นบอร์ดเสรีทางความคิดสำหรับทุกชนชั้น
    ใครใคร่ค้า ค้า ใครใคร่ขาย ขาย
    ใช้เป็นพื้นที่แลกเปลี่ยนทางความคิด
    ใช้เป็นพื้นที่ประชาสัมพันธ์ทางธุรกิจ
    ใช้ลงข้อความนัดหมายพบปะสังสรรค์
    ฯลฯ

แต่ขอความระมัดระวัง อย่าใช้ความเสรีนี้ไปในทางที่ผิด
    การแสดงความคิดเห็น ขอให้กระทำอย่างสุภาพ มีเหตุมีผล
    บนพื้นฐานของสุภาพชนคนมีการศึกษา
    ใช้คำพูดแรงไม่ว่า แต่อย่าหยาบ
    และที่สำคัญ โปรดรักษาสิทธิของตนเอง และเคารพสิทธิของคนอื่นด้วย

ขอบคุณทุกท่านครับ :063::063::063:
  • :003: ใช่ครับสงสัยต้องถาม อยากรู้เหมือกัน โอม จงมา จงมา ตอบ.......
  • ดอนโพธ์ทอง:

คอยดู ต่อไปดีกว่า ว่าจะมีอะไรออกมาในวงการหมาๆ ถ้าขืนเป็นแบบนี้
    ที่ส่งสารก็เหล่าบรรดาผู้ที่ตกเป็นเหยื่อ
  • พี่สุธีพงศ์ ต้องทำใจหน่อยนะครับ

ธรรมชาติของบอร์ดนี้ก็เป็นอย่างนี้ละครับ
    ผมเองก็ยังโดนเป็นประจำ หากมองมันในแง่ดีก็มีประโยชน์
    การพูดกันตรงๆ เล่นกันตรงๆ ขุดกันทุกเรื่อง (ทั้งต่อหน้า ลับหลัง บนดิน ใต้ดิน)
    มันเป็นเครื่องหมายการค้าของพิทบูลโซนไปแล้ว
    เป็นพื้นที่เฉพาะ คนจริง ของจริง คนที่เกลียดบอร์ดนี้คือคนที่หนีความจริง
    บอร์ดนี้มันมีเสน่ห์ไม่รู้ว่าตรงนี้หรือเปล่า

ผมเคยด่า ทะเลาะกับคนมากมายในบอร์ด
    หยาบแค่ไหนก็เคยแล้วทั้งนั้น
    ใครพ่อมาผมก็พ่อไป
    ผมรบมาแล้วทุกรูปแบบ กับ คน ผี ปีศาจ นักบุญ ฯลฯ
    มันได้ทั้งความสะใจ และได้รอยแผล รวมถึงความแข็งแกร่งทางความคิด

แต่เชื่อหรือไม่ผมประสบความสำเร็จในหน้าทีการงานอย่างทุกวันนี้ยืนยันเลยว่าได้ข้อคิดมากมายจากบอร์ดนี้
    มีน้องๆหลายๆคน ที่วันนี้ประสบความสำเร็จกับงานประจำโทรมาขอบคุณผม เขาบอกว่าเขายึดผมเป็นแบบอย่าง :005::005::005:

มันเป็นกระจกบานใหญ่สะท้อนให้ผมเห็นคนจากทุกมุม
    ได้รู้ว่าคนแต่ละคนเขาคิดกันอย่างไร ผมเข้ามาอ่านได้เห็นพฤติกรรมจากคนหลากหลายอาชีพ
    มันมีข้อคิดจากทั้งคนรักและคนเกลียดเรา
    ผมได้ฝึกฝนวิธีการคิดอย่างมีเหตุผล
    ผมได้ฝึกวิธีการควบคุมอารมณ์
    ผมฝึกการยอมรับฟัง
    ผมฝึกการโต้แย้งโดยการใช้เหตุและผล
    ผมฝึกการขจัดข้อโต้แย้ง

หลายคนเล่นบอร์ดนี้ได้สบายใจ แต่หลายคนก็ไม่กล้าแม้แต่จะย่างกรายเข้ามา
    พวกเขี้ยวโง้ง ไม่กล้าซ่าส์ที่บอร์ดนี้หรอกครับ ที่นี่เราพูดกันที่ความจริงไม่มีเลีย
    วิธีการง่ายที่สุดในการแก้ปัญหาของพวกนั้นคือการดำดินหนีหายไป แต่มันแก้แค่ชั่วคราว
    เกราะกำบังที่ดีที่สุดสำหรับเล่นบอร์ดนี้ คือการกล้าเผชิญกับความจริง
    ผมมั่นใจว่าบอร์ดนี้จะเป็นแหล่งผลิตคนเลี้ยงพิทบูลแบบมีคุณภาพ

และผมเชื่อว่า ด้วยวัยวุฒิ คุณวุฒิ พี่คงผ่านได้อย่างสบายมาก
    ขอเป็นกำลังใจครับ :039::039::039:
  • :016:พูดมากน่ารำคาญครับ กำปั้นเป็นตัวตัดสินความเป็นลูกผู้ชาย รึใครจะเถียง

ส่วนเรื่องพิทบูล ใครจะว่าไงก็แล้วแต่ ส่วนผมชอบเพราะมันเกิดมากัด

อย่ามาแอบด่ากันในบอร์ด นัดเจอกันเลย :064:
  • ForU:

พวกขายหมาผิดหมดป่าวนี่
    1. หมาแดง (Red Nose) รักสายคลาสสิค ผิดตรงไหน
    2. Bully Compact RE ชอบด้วย ผิดตรงไหนว่ะ

เขาเอา 1 มาผสมกับ 2 เหยอ ป่าวนิ

อารายกาน แบ่งๆกันอยู่ อย่ามีประเด็นไรเลย

ขายแบบนี้ ไม่รวยหรอก (ไม่ได้ขายตัวละห้าหมื่นนิ )
    สนุกอ่ะน้อง เข้าใจป่ะ อย่าเครียดเลย อิอิอิ
  • ขอนลอย:

ผมว่าเรื่องมันจบไปแล้วนะคับ เค้าก็ยอมให้หมาฟรีแล้ว คุณยังต้องการอะไรเหรอคับ แบบว่าผมสงสัย ถ้าโทรไปคุยแล้วเค้าไม่รับผิดชอบอันนี้ผมเห็นด้วยคับว่าควรประจานแต่อันนี้ไม่ได้โทรแต่เอามาโพสต์เลย ผมว่าถ้าผมเป็นเจ้าของคอกผมก็คงเดือดคับ มันเหมือนการดิสเครดิตกันมากกว่า แล้วผมก็พยายามสนับสนุนให้โทรไปคุยกันแต่ก็ไม่ยอมโทร ผมก็ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไรนะคับ ทำอย่างนี้อีกหน่อยไม่มีใครกล้าขายหมาให้คุณหรอกคับ เรื่องไม่เป็นเรื่องทำให้เป็นเรื่องใหญ่กันไปได้
  • คุณขอนลอยครับ
    ไม่ทราบว่ากระทู้นี้มันเกี่ยวกับผมตรงไหน "เค้าก็ยอมให้หมาฟรีแล้ว คุณยังต้องการอะไรเหรอคับ" ผมต้องการอะไรหรอครับ ผมอยากรู้ ผมมาเรียกร้องหรอครับ:m025:
    "ทำอย่างนี้อีกหน่อยไม่มีใครกล้าขายหมาให้คุณหรอกคับ" ทำอะไรหรอครับ?
  • เจอกันหน่อยป่ะ:

คุนChang_Za รู้สึกจะมานักเลงกร่างใหญ่แล้ว ผมคนนึงแหละที่เถียงคุน การใช้กำลังไม่ใช่การตัดสินที่ถูกต้องนะ (แต่ถ้าอยากจะใช้โปรดลงเบอร์โทรไว้แล้วรูปด้วย เด๋วเจอกันหน่อย เหม็นขี้หน้าอย่างแรงพูดตรงๆ)
  • :030:ใจเย็นๆกันครับหาเหตุผลมาคุยกันยังต้องเจอกันอีกนาน
  • ทองแดง:

ผมว่าถ้าจะถามนะ ถามมันทุกคอกเลยดีกว่า อย่าเฉพาะเจาะจงเลยนะ

ผมไม่เห็นด้วยกับคำถามนะ ถ้าคุณลองไปถามคอกดังๆหลายๆคอก ว่าเค้าเลี้ยงหมาเพื่ออะไร คุณว่าเค้าไม่ได้เลี้ยงเพื่อธุรกิจเหรอคับ แล้วการที่ชอบพิทบูลหลายๆแบบเนี่ยมันผิดตรงไหนเหรอคับ ผมว่ามันไม่เห็นจะเกี่ยวกันเลย บ้านผมก็เลี้ยงหลายตัว ทั้งหมาแดง สีเทา ลายเสือ ผมว่าคนเรามันชอบไม่เหมือนกันนะ ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมดโลกนี้คงไม่มีอะไรแปลกๆใหม่ๆให้เราเห็นหรอกคับ แล้วหลักการผสมพันธุ์มันผิดตรงไหนคับ ผมไม่เข้าใจ เค้าก็ผสมหมาแดงกับหมาแดงนี่ พิทบูลเหมือนกันด้วย เค้าไม่ได้เอาหมาไทยมาผสมพิทบูลซะหน่อย มันไม่เกี่ยวกันคับ
  • นานาจิตตังครับ
    ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ดีกว่า

มีคนเห็นด้วยก็ต้องมีคนไม่เห็นด้วย
    แต่ตั้งใจเพาะขายเลยดีกว่าเพาะเล่นๆหรือไล่แจกแน่นอนครับ :005:
    ใครจะเพาะขาย ก็ไม่ว่า เพาะออกมาแล้วอย่าทิ้งอย่าขว้างนะครับ
    หมาพันธ์มันอยู่เป็นฝูงไม่ค่อยได้ มันจะกัดกัน
    ใครเลี้ยงไม่ไหว ก่อนให้ใครก็จับทำหมันเสียหน่อยก็ดีครับ
    มันจะได้ไม่แพร่พันธ์โดยขาดการควบคุม

ผมสนับสนุนทุกคนที่ทำธุรกิจ อย่างมีความรับผิดชอบครับผม :006::006::006:
  • คุณอา อยากเห็นคำตอบของคุณอา ที่ตอบแบบไม่ใช้อารมณ์ ตอบให้ตรงคำถาม ที่ถามแบบนี้เพราะเชื่อว่าคุณอาตอบไม่ได้แน่ คำถามง่ายๆแต่ตอบยาก หากยังไม่เข้าใจตัวเองแบบนี้ วันนี้มาดึกหน่อยคงไม่เป็นไรนะ แต่จะรอคำตอบและติดตามอยู่เรื่อยๆ :065:
  • นี่หรือผู้บริหาร:

ผมตอบเเทนนะครับ

1. ไม่ทราบว่าเป้าหมายการเลี้ยงพิทบูลของคุณอาคืออะไร?
    ++ เป้าหมายของผม ผมต้องการเป็นประธานบริหารหอการค้า จ.อุบล ครับ [รองประธานเป็นมานานเเล้วครับ เพราะประธานท่าจะยากครับ เพราะปากถึง มือขาดครับ]++

++ เข้าใจครับ [ ไห้มันเอาๆๆ เพื่อที่จะได้เงิน หมื่นล้านนนนนนนนน ]++

++ หมาเเดงครับ [ เพราะ 2-3 วันที่ผ่านมา ผมโมโหจนหน้าเเดงเเล้วครับ ]++

++ ต้องการไห้ออกมาเยอะๆครับ เพื่อที่จะได้เงินหมื่นล้านครับ จะได้ไม่ต้องมาพูดว่าบริหารเงินหมื่นล้านครับ จะได้เป็นของตัวเองซักที ++

วันนี้คุณได้พูดว่า " ผมเป็นรองประธานหอการค้า จ.อุบล ผมคุมลูกน้อง 300 คน ดูเเลเงินหมื่นล้าน " เเล้วครับ

พรุ่งนี้อย่าลืมพูดนะครับคุณอา 555+
  • เชิญครับ ขอบคุณครับ
  • ชอบผู้บริหาร:

ไอ้คุณผู้บริหาร ไม่รู้ข้อมูลอย่าเสือกพูดดีกว่า อายเค้าหว่ะ แค่ชือจังหวัดยังพูดไม่ถูกเลย สะเอะจริงๆ เบื่อพวกกะหลั่วพวกนี้จัง ดีแต่พูด แต่ข้อมูลไม่มี 555+

ส่วนคุณ Love U ผมว่าคุณไปถามคนอื่นเถอะนะ เสือกเรื่องของคนอื่นจริงๆ ไม่เห็นไปถามคอกดังๆบ้างหล่ะ เค้าพึ่งขายหมามาแค่ 2 คอกเอง ผมไม่เข้าใจเค้าไปทำให้ครอบครัวคุณเดือดร้อนหรือเปล่า เงินก็ของเค้า เค้าจะเพาะหมาต้องมาถามความเห็นของคนอื่นด้วยเหรอ อย่าเสือกให้มากกว่านี้เลยนะ เบื่อหว่ะ
  • นาย เสนาะ เซ๊าะตลิ่ง:

วันนี้ผมขอเป็นตัวแทนของ นาย ณัฐวุธ สกิดตะลิ่ง บุคคลที่เลี้ยงสุนัขพันธ์ อเมริกัน พิทบลู เทอเรียร์ แห่งประเทศไทย จะมาให้ข้อแนะนำในการแก้ปัญหาให้คลี่คลายแก่ท่าน ***ท่านอาจจะรู้แต่ไม่นำมาปฎิบัติ หรือท่านอาจจะลืมขาดตรงบกพร่องไป ในวันนี้ผมเลยเอามาให้ท่านอ่านพิจารณาแล้วแต่เห็นสมควร

-ภาวะผู้นำผู้บริหารองค์กร มีภาระที่สำคัญต่อประเทศชาติอย่างมาก คือ (ความรับผิดชอบต่อสาธารณะ)
    >การได้มาซึ่งอำนาจหรือตำแหน่งและการยกย่องนับถือหรือหน้าที่ใดๆในสังคมก็ตาม ควรจะมีความรับผิดชอบต่อสาธารณะ เพราะในบอร์ดแห่งนี้เป็นที่(สาธารณะ)

-การวางแผนกลยุทธ์ ควรจะศึกษาทิศทางกลยุทธ์ที่ได้วางแผนไว้ และวิธีการหรือแผนการดำเนินให้สัมฤทธิผล
    >ถ้าตอบว่าสิ่งที่ทำอยู่แล้วนั้น เป็นแผนที่ท่านได้คิดดีและเป็นแนวทางของท่านอยู่แล้ว สิ่งที่จะตอบคำถามนี้ดีที่สุดคือ สังคม (ซึ่ง ณ ตอนนี้ สังคมเริ่มสงสัยในเป้าหมายของท่าน ตั้งแต่แรกเริ่มเข้ามา จนถึงปัจจุบัน)

-การให้ความสำคัญที่ลูกค้าและตลาด เพื่อตอบสนองความพึงพอใจของลูกค้า
    >คำชมที่ได้รับ และความจริงใจต่อเพื่อน ควรจะมีให้มากกว่าคำติ

-การวิเคราะห์และเตรียมข้อมูล รู้ถึงวิธีการใช้งานอย่างมีประสิทธิภาพ
    >และนี่ก็เป็นข้อสงสัยของเพื่อนหลายๆคนและถกเถียง ในการบรีดอย่างมีประสิทธิภาพ ในเรื่องจุดประสงค์การบรีดนั้น ท่านต้องตอบให้คลี่คลาย และ ชัดเจน

-มีการปรับปรุงตนเองเพื่อเปรียบเทียบวิธีการของคู่แข่ง
    >มองคนรอบข้างบ้างหรือป่าวทำไม ถึงไม่โดนติ เหมือนเรา หรือถ้าติ แต่ไม่มาก ถึงขนาดนี้ หรือถ้าคิดว่าการปรับปรุงของท่านคือการ แรงมาแรงไป เลวมาเลวไป หรือ ดีมาดีไป นั้นไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาและทางออกที่ดีที่สุดเป็นแน่ เพราะผลที่ตอบรับกลับมาคือสังคม ยังสงสัย ในกรณีที่ได้กล่าวมานี้

***และนี่คือข้อเสนอแนะในแนวทางการแก้ไขปัญหาที่กลุ่มของกระผม นำมาเสนอแนะท่าน และขอขอบคุณท่านเจ้าของบอร์ดมาใน ณ ที่นี้ด้วย***

ไอชอบผู้บริหาร

ถ้าไม่มีมูลหมามันไม่ขี้หรอก ผมไม่ได้เสือกนะครับ ก็ผมไม่มีความรู้เหมือนคุณ กับ คุณอา นิ ถึงต้องมีตำเเหน่งใหญ่โต เเล้วมาบอกว่าเป็นถึงรองปะทงปะทานไรของเค้าอะ คุมลูกนงลูกน้อง ไรอะ

ปล. จะบอกอะไรไห้อย่างนึงนะว่า คนที่มันชอบเบ่งหรืออวดอะ เดกเเถวบ้านผมก็พูดเป็น

555+
  • ชอบผู้บริหาร:

นี่หรือผู้บริหาร

แค่ชื่อจังหวัดยังบอกไม่ถูกเลย หัดอายคนอื่นเค้าบ้าง ไม่ใช่ยังจะเถียงหน้าด้านๆ ผมไม่ได้เบ่งหรืออวดใคร แต่การจะโพสต์อะไรช่วยเอาข้อมูลจริงๆมาพูดหน่อยนะ ข้อมูลก็ไม่ถูกยังเสือกพูด เด็กแถวบ้านผมก็พูดเป็นนะคำโกหกเนี่ย แต่ผมไม่คบหรอกนะพวกเด็กเลี้ยงแกะ ครอบครัวคุณเค้าจะรู้สึกยังไงบ้างนะถ้าเค้าเห็นคุณพูดอะไรมั่วๆ ไม่รู้ว่าอายรึเปล่าหรือทำกันจนชินเป็นสันดานไปแล้ว ถ้าจะแสดงความคิดเห็นหรือข้อมูลช่วยเอาของจริงมาพูดหน่อยนะ สงสารคนอื่นเค้าเสียหายเพราะคำพูดพล่อยๆของคุณ

ไอ ชอบผู้บริหาร

เออผมผิดที่บอกชื่อจังหวัดผิด

ผมไม่ได้มั่วนะ เเละ เสือก เหมือนคุณนะ

ช่วยเอาตีนเปิดตา ไห้สว่างหน่อยนะ

ดูไห้ชัดๆ นะไป ชอบผู้บริหาร

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    CommentAuthorsutheephong CommentTime1 วันก่อน
    -ขอบคุณคุณSKY ขอนับถือแม้เป็นเด็ก อ่านจากข้อความของคุณแล้วผมเชื่อว่าคุณคงอยู่ในครอบครัวที่อบอุ่น มีการศึกษา จึงมีมุมมอง และทัศนคติที่ดีๆ
    -ส่วนคุณ AAท่าพระ ผมโต้หนักหรือไม่ อยู่ที่ใครมายังไง และไม่เคยมีสินสัยไปด่าใครก่อน ผมถือว่าสุภาพชนไม่ควรไปยุ่งเกี่ยวกับเรื่องของคนอื่น และโดยเฉพาะอย่างยิ่งในเรื่องที่เขาไม่ได้ขอร้องให้แสดงความเห็นเพราะจะถือเป็นการเสียมารยาท และข้อความของคุณที่ว่า "จะแสดงความคิดถูกหรือผิดค่อยว่ากันทีหลัง มันจะดีต่อไปในอนาคต" แปลว่าให้ด่าไปก่อนอย่างนั้นใช่ไหมครับ งงๆๆๆๆๆคิดได้ไง
    -สำหรับคุณdang ผมคงสมองน้อยอย่างที่คุณว่าจริงๆครับ แต่ถึงจะสมองน้อยก็มีคนจ้างให้ทำงานเงินเดือนแสนกว่าๆนะครับ และไว้วางใจให้ดูแลพนักงานเขาอีกเกือบ ๓๐๐ คน และทรัพย์สินของนายจ้างอีกเป็นหมื่นล้าน....5555555
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไอชอบผู้บริหาร

คุณเเหกตาหรือยัง ดูผู้บริหารเงินหมื่นล้าน ทำงานสิ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------CommentAuthorjoke..NARA CommentTimeAug

CommentAuthorsutheephong CommentTimeAug 20th 2008
    ๑.-ใช่ครับ..ผมภูมิใจที่ขายหมดครับ และมีความสุขจริงๆกับการขายหมาถูกและมีโปรฯครับ
    ๒.-ลูกแมมม๊อสจะมีกี่คอก ต้องไปถามคุณกระทิงครับ ผมไม่ใช่เจ้าของพ่อพันธุ์ครับ
    ๓.-เงื่อนไขการขายแบบนี้ถ้ามี ๑๐๐ ตัวก็ต้องขายหมดผมว่าไม่จริงหรอกมั้งครับ ถ้าหมาห่วยๆคงไม่มีคนซื้อหรือกครับ แม้จะให้ผ่อน
    ๔.-คุณไปดูถูกคนที่ซื้อเขาว่าเขาไม่พร้อม คุณรู้ได้อย่างไร คุณอย่าเอาตัวเองมาวัดนะครับ เขาอาจมีความพร้อมแต่เมื่อมีโปรโมชั่นแบบนี้เขาก็เลือกไม่เห็นมีอะไรผิดปกติเลย คอกอื่นที่มีหมาดีๆลองทำโปรฯแบบผมดู ผมอาจจะไปซื้อแบบมีโปรบ้างก็ได้ อย่าดูถูกคนอื่นเลยไม่ดีนะ และในบอร์ดนี้มีการปรกาศขายลูกสุนัข ๒-๓ พันบาทก็เยอะ ไม่เห็นคุณไปวุ่นวายอะไรกํบเขา แปลได้อย่างเดียวว่าคุณอิจฉาผมเท่านั้น

๕.-เอาอีกแล้ว บอกว่าอย่าเอาตัวเองมาวัดว่าคนอื่นเขาจะอยากมีบารมีเหมือนคุณ ผมไม่เห้นมีความจำเป็นอะไรเลย และผมก็ยังไม่เห็นมีใครมีบารมีอะไรในวงการพิทบูลเลย มีแต่เพื่อๆกันเท่านั้น และเรื่องบารมีผมพอแล้วครับ ลูกน้องก็ตั้งเกือบ ๓๐๐ คน อยู่ในวงการนักธุรกิจเป็นรองประธานหอการค้า บารมีแค่นี้จะมากหรือน้อยผมก็พอแล้วครับ

๖.-ขอบคุณที่ชมว่าผมตอบสวยนะครับ ผมคงไม่มีลิ่วล้อที่ไหน ผมมีแต่เพื่อนในวงการที่เขา ไม่มีจิตใจขี้อิจฉาสุดๆเหมือนคุณ และสติผมยังคงเป็นปกตินะ ไม่งั้นเจ้าของธนาคารเขาคงไม่ไว้ใจให้บริหารเป็นร้อยล้าน พันล้าน และบุคลากรเป็นร้อยๆของเขาหรอกนะครับ และในสังคมธุรกิจ และทางราชการเขานับถือกันเพราะมีคุณค่าและทำคุณประโยชน์ให้สังคมได้ไม่ใช่เพราะรวยอย่างเดียวครับ
    และผมว่าคนอย่างคุณ ที่ออกมาแสดงอย่างนี้มันไม่มีคุณค่ากับวงการพิทบูลหรอกนะครับ นอกจากจะมองได้แค่เป็นคนขี้อิจฉา ที่คอยตอดคนโน้นที คนนี้ทีก็เท่านั้น ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าคุณน่ะบัวนอกตมอยังไง อยากจะวิจารณ์ใครก็ยังไม่กล้าเปิดเผยตัวเองเลย อายเขาบ้างหรือเปล่า อย่าทำเป็นเหมือนคนเก็บกดเลยนะครับ ปีนี้ผมจะมีอีก ๒-๓ ชุดก็คงจะมีโปรฯให้เลือกอีก ยังไงคุณช่วยติดตามด้วยนะครับ แต่ถ้าจะตามมาวิจารณ์ฯจริงๆก็ขอให้ไปผุดไปเกิดเป็นผู้เป็นคนมาก่อนนะครับ และอย่าเอาความคิดของตนเองมาวัดคนอื่นเขาอีก มันเป็นการขายขี้เท่อมากกว่านะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมหยุดเเละไม่อยากเถียง ต่อเเละ

คุณอาอย่าพลาดมานะขอบอกทำงานอะไรรอบคอบหน่อยนะ

ถ้าพลาดมาอีกอย่าหาว่าผมไม่เตือนนะ [ความลับมันมีอีกเยอะ เดดด้วย พูดออกมาเเล้วนะหนาว]

THE END
  • :m037:นี่หรือผู้บริหาร..........:m001:
  • ตอนนี้มันไม่ใช่รื่องไม่รับผิดชอบแล้วมั้งครับ กลายเป็นไม่ชอบบุคคลิกส่วนบุคคล
    ความคิดและบุคคลิกแต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ ยังไงก็ยึดหลักที่เคยมีไว้แล้วกันครับ

:o001: แตกต่างแต่ไม่แตกแยก :o045:
  • คุณอาสุธีพงศ์ ชุดนี้ไปถึงไหนแล้ว ส่งข่าวหน่อย ลุ้น รออยู่ น๊ะ :063: :o036:
    ไฟล์แนบ
    q40653.jpg 51K
  • ม๋าต๋า:

ผมรู้สึกว่าคุณสุรพงษ์นี่จะดูลักษณะคล้ายๆกับอัครนันท์นะว่ามั้ยครับ ใครที่จําคุณอัครนันท์ขี้โม้อวดโตคุยโวได้มั่ง
    นั่นเเหละเหมือนกันเด๊ะเลย
  • ว่าจะไม่เข้ามาแล้ว ก็อดไม่ได้อยู่ดี :003:

ขออภัย ผมไม่มีความเห็นนะครับ
    แต่อยากเตือน สติ ในฐานะคนดูแลบอร์ด
    เราอยู่ในสังคมหมู่มาก ความคิดเห็นที่แตกต่าง ถือเป็นเรื่องปกติ
    แต่ขอความกรุณาแสดงความเห็น โดยปราศจากอคติ และใช้เหตุผลนำหน้านะครับ
    เพราะคนอ่านจะได้ประโยชน์ และช่วยให้สังคมเราเดินไปในทิศทางที่ถูกต้อง

สังคมแห่งนี้ พวกเราทุกคนมีส่วนร่วม เราจะเดินไปทางไหน
    พวกเราเองคือคนกำหนด ไม่ใช่อยู่ในมือใครคนใดคนหนึ่ง

ขอบคุณครับ :005::006:
  • ขอบคุณครับ
  • :063:คุณอาผมจะค่อยตามผลงานครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03637 (Small).jpg 53K
  • กลุ่มเพื่อนณัฐวุธ:

การคาดหวังของกลุ่ม ที่จะคอยดูการพัฒนาไปในด้านที่ดี ของคอกนะครับ

สังคมย่อมให้โอกาศคนดีเสมอ:063:
  • :031: ดีคับ ใครมีลูกสาว สวยๆบ้างคับ ราคาไม่แพง

ผมอยากได้ โทรหาใครก็ไม่ทัน :002: กะเค้า

เศร้าจิงตัวเรา

อยากเลี้ยงคับ
  • :m016:การที่มีคนหมู่มากคุยกันย่อมมีข้อโต้แย้งเป็นธรรมดาผมไม่ได้เข้ามาตำหนิหรือด่าใครแต่อยากเห็นคนเลี้ยงพิทมีความสามัคคีไม่แตกแยกและไม่หาผลประโยชเกินควรหรือพวกตาร้อนเห็นใครได้ดีไม่ได้ และอยากรู้ความจริงเรื่องนี้เหมือนกันว่าใครถูกใครผิดเพราะจะได้ไม่ต้องเข้าไปเกี่ยวกับคนพวกนี้ใครมีข้อมูลมีหลักฐานก็นำเสนอเสียจะได้ไม่ต้องเสียเวลาถ้าไม่มีก็อย่าออกความเห็นเข้าข้างใครเพราะจะทำให้เรื่องบานปรายผมขอโทษร่วงหน้าสำหรับบุคคลไดที่ไม่พอใจในข้อความนี้
  • ขออณุญาตตอบ คุณ เจอกันหน่อยป่ะ นะครับ

เจอกันหน่อยป่ะ:

คุนChang_Za รู้สึกจะมานักเลงกร่างใหญ่แล้ว ผมคนนึงแหละที่เถียงคุน การใช้กำลังไม่ใช่การตัดสินที่ถูกต้องนะ (แต่ถ้าอยากจะใช้โปรดลงเบอร์โทรไว้แล้วรูปด้วย เด๋วเจอกันหน่อย เหม็นขี้หน้าอย่างแรงพูดตรงๆ)

ตอบนะครับ : ที่คุณว่าผมนักเลงใหญ่ คิดผิดแล้วครับ ผมแค่ไม่อยากให้มาโพสด่ากันในบอร์ด มันเหมือนหมาลอบกัดครับ ถ้าจะสังเกตุดีๆ ทุกกระทู้ที่ผมโพสลงไปผมใช้คำพูดสุภาพตลอด ที่คุณคิดว่าการใช้กำลังไม่ใช่การตัดสินที่ถูกต้อง นะถูกแล้ว แต่มันน่ารำคาญมั้ยล่ะ มาโพสด่ากัน ทำไมไม่โทรหากันไปเลยเคลียร์กันให้มันจบ ไม่ต้องให้ทางบอร์ดเขาเดือดร้อน ส่วนที่คุณบอกให้ผมลงรูปกับเบอร์โทร ผมจัดให้แล้วครับ เพราะผมคนจริงครับ ไม่ใช่พวกแอบใต้กระโปรง 086-3541175 (ขอโทษพี่น้องทุกท่านด้วยนะครับ ที่ทำให้เกิดเรื่องไม่ดีไม่งามขึ้นในสังคม คนเลี้ยงพิทบูล ผมแค่อยากให้รู้ว่าผมคนจริง ไม่ใช่พวกไม่กล้าแม้แต่ลงชื่อตัวเอง)
    ไฟล์แนบ
    เทห์23.jpg 72K
  • qq:

จัดไปอย่าให้เสีย 5555 ( เอากันเข้าไป )