ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การอาบน้ำลูกพิทบลู
  • :o001:อันนี้ยังไม่เคยลองนะครับ เค้าว่าให้อาบตั้งแต่คอลงมาบริเวณหัวกับหน้าให้เช็ดเอา คงเพราะน้ำจะเข้าตากับหูหรือเปล่าไม่ทราบครับ เพราะเจ้า ไตร ตรอน ตอนนี้มันเริ่มคันเขยอแล้ว เกาๆเห็นแล้วหมดราคา เลยเอายาม่วงไปทามันก็ยังไม่หายดีขนก็ไม่เงาแล้ว
    :o001:เมื่อวานไปฉีดวักซีนเข็ม 4 มา พยาธิหัวใจกับพิษสุนัขบ้า เลยถามเรื่องอาการคันกับหมอ หมอบอกว่าให้อาบน้ำดีกว่า ทายาม่วงเฉยๆเพราะผิวหนังเค้าจะหมักหมมเชื้อโรคให้อาบน้ำแต่หลังฉีดยา 7 วัน
    :o001:ให้อาบ 5-10 นาที :o015: นานขนาดนั้นเลยหรอครับเพื่อนๆ โดยเอาไนโซรอลแชมพูหรือสบู่หมา ผสมกับน้ำแล้วนวด 5-10 นาที เพื่อให้ซึมเข้าสู่ผิวหนัง แล้วค่อยล้างออกพึ่งตัวให้แห้ง
    :o013:ผมเองยังไม่เคยลองเลยอ่ะ นี่เข็มสุดท้ายแล้วที่เหลือรออีก2เดือนเลยว่าจะลองอาบใหดูสักหน่อย ใครมีเพิ่มเติมแนะนำด้วยนะครับ
    :o010: Pitbull Ranger... RAMA III
  • อันนี้เกิดจากกรณีของผมครับ คือ ยังไม่ได้ฉีดยาจนมาถึงอายุ 4 เดือนตัวนึง กะ 6 เดือนตัว นึง:o021: เพราะว่า โบกแท้กซี่แล้วมันไม่รับ โบกจนโมโห:o051: แต่ว่าก็ยังไม่มีปัญหาอะไร จนถึงปัจจุบัน แต่จะหาทางเอาไป ฉีด ให้ไไวที่สุดครับ มาเข้าเรื่องดีกว่า การอาบนํ้า ก็อย่างที่ คุณหมอบอกแหละครับ:o001: แต่ของผม ก็เอานํ้า ปะๆๆ แก้มก่อน แล้วก็ บนปาก แล้วก็ ราดหัวทีหลัง เดี๋ยวมันตกใจ :o023: แล้วก็เอาแชมพูใส่มือ ผสมนํ้านิดหน่อย ลูบในมือให้เกิดฟองก่อนแล้วก็ ถูเหมือนถูตัวเลย ระวังอย่าให้เข้าตาเด้อ ของผมการทำความสะอาดหัวจะเป็นที่สุดท้ายเพราะมันจะดื้อ:o015: อาบเสร็จแล้วก็ เช็ดตัวแล้วก็คว้าอีกตัวมาอาบ แล้วก็เสร็จ :o067::o067: แต่กว่าจะเสร็จ 2 ตัว :o061::o061:
  • แหม๋เห่อจริงๆนะคุณวา ละเอียดทุกขั้นตอนจริงๆ
    ผมตอบวิธีของผมนะ ก็เอาน้ำฉีดให้ทั่วตัวหัวด้วยหน้าด้วย(ขานดมันโดดน้ำยังได้เรย)
    แล้วก็เอาแชมพูหมาผสมน้ำหน่อยลง ขยี้ ขยำ เกา นวด คลึง ถู ขัด (เริ่มเยอะแล้ว)
    ประมาณ 5 นาที ล้างออก ลงรอบสองอีก 10 นาที ก็เช็ดตัวให้หมาดๆหน่อย
    เส็ดแย้วววววววววววววววววววววววว

อ้าวพี่หยกยังไม่ได้ฉีดวัคซีนบ้างเรยเหรอครับเนี่ย
    ซื้อมาฉีดเองสิครับ
  • ว่าจะ ทำอย่างนั้น แต่ จายไม่กล้าพอออออ:m013:ครับ พี่ Vigo แล้วก็ ฉีดไม่เป็นด้วยอ่า:m063::m063:
  • :o001: อยากเห็นเจ้าฟิโร่ตอนอาบน้ำจังเลยคงไม่หวงเหมือนโฟร์มดนะ อิอิ
  • กร๊ากกกกกกกก
    ไม่หวงหรอกคับ 555+
    ไม่ทำวัคซีนให้มันก็มีโอกาสเป็นโรคได้นะคับ
  • อยากดูเจ้าช็อปเปอร์ บ้างมั๊ยครับคุณวา เดี๋ยวจัดให้ครับ
  • :o001: เอาเลยๆ pitbull ranger เราโชว์เทพ การอาบน้ำมาเลย เด๋วจะโทรให้รายหาร ดิสคัพเวอรี่ มาถ่ายทำสาระคดีไปเลย 5555+ :m001:
  • ขอมาจัดไป ลงอ่างเรย
    ไฟล์แนบ
    DSCF0094_resize.JPG 44K
  • เดี๋ยวจัดให้ครับ :o043::o043:
  • จัดมาอย่าให้เสีย
  • :o001: เง้อมีรูปดิสเพล์ด้วยอิจฉาวุ้ยผมทำไม่ใด้สักทีฮือๆ ทั่น turbo นี่เก่งจัง คุณ VIGO สอนลูกลงอ่างเลยหรอ สงสัยมันคงเรียนแบบพ่อมันแน่ๆ หุหุ :o003:
  • พี่ VIGO โชว์หมาลงอ่างอีกแล้ว(สงสัยนิสัยน่าจะเหมือนเจ้าของ) ล้อเล่นนะพี่:m019::m019:
  • 55 ลงอ่างอีกแล้วนิ่งเชียวเจ้าฟีโร่
  • รอดูของท่านอื่นอยู่อย่า ชักช้า ไม่ดี อิอิอิ
  • :o001: เจ้าฟิโร่ นี่มาร์กมันแจ่มเจงๆสิพับผ่า
  • อ๊ะแน่นอน
    กร๊ากกกกกกกกก
  • ผมว่าถ้าโรยข้าวเค่า+มะนาว+พริก+น้ำปลา คงจะกินได้อร่อยเลยนะครับเจ้าฟีโร่เนี่ยใส่ซอส อีกนิด...อื้มมมม...อร่อยยยย
  • จัยร้าย
    ไฟล์แนบ
    DSCF0093_resize.JPG 76K
  • :o028: 555+ อย่างฮาเลยครับ คุณ VIGO
  • โอยย.. เปรี้ยวปาก :m059::m059:
  • :m113:ทำไปได้ สุดๆไปเลย555+
  • เห็นหน้าเจ้าฟีโร่แล้วได้อารมย์มากๆกินไม่ลงเลยครับ สงสารมันน่ะครับบบบ....
  • :o001: ผมว่าเอาวุ้นเส้นผัดมาโป๊ะแล้วอบเจ้าฟิโร่คงจะอร่อยกว่าหมูมะนาวแน่ๆเลย เพราะหมูมะนาวนี่กับแกล้มชัดๆ ครึครึ:o037:
  • ...
    ไฟล์แนบ
    DSCF0064_resize.JPG 33K
  • งั้นก็ต้องกลายเป็นหมามะนาวดีกว่าครับคุณวา...เอ๊ะ...หรือว่าฟีโร่อบวุ้นเส้นดีครับ
  • ผมอยากกินหมาตุ๋นยาจีนคับ
    ตอนนี้ได้ไมโลมาย่างแล้วด้วย
    มีใครจะกินกะผมบ้างคับ
  • ผมมาจัดให้แล้ว อาบเองกะมือ เพราะแฟนสั่งมา :m063::m063:

เล่นน้ำกันก่อน พอหอมปาก หอมคอ
    ไฟล์แนบ
    IMGP2434.jpg 57K
    IMGP2429.jpg 68K
    IMGP2433.jpg 62K
  • แล้วเราก็มา ถูๆ ๆๆ ๆๆ :o031::o031:
    ไฟล์แนบ
    IMGP2438.jpg 63K
    IMGP2436.jpg 68K
    IMGP2426.jpg 64K
    IMGP2425.jpg 54K
  • เสร็จแล้วก็มาออกกำลังกันนิดส์นึง :o023::o023:

ขอขอบคุณ ภรรยา ที่เสียสละเวลาอันมีค่ามาถ่ายให้ (มีค่าจิงๆ นั่งเล่นกับไอ้ตัวเล็กอยู่ โดนเลยตู) :m111::m111:
    ไฟล์แนบ
    Picture 1.jpg 62K
  • :o001: แหล่มเลย ทั่น turbo ของผมถึงคิววันอังหรือพุธอ่ะครับเพราะไปทำวักซีนมาต้องรอ 7 วันก่อนครับ