ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แย่เลย!อะไรก็โทษพิทบูล
  • แสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียด้วย แต่น่าจะมีเหตุผลมากกว่าในข่าวนะ ว่าทำไม? ให้ตำรวจเอาหมามาสอบปากคำด่วน :012:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0002.jpg 75K
  • นสพ ...ฯ บอกว่าพ่อตา-แม่ยายของผู้ตายอยู่ในบ้านตอนเกิดเหตุ สงสัยว่าลูกสะใภ้ออกไปนานจึงออกไปดู แล้วตนเองถูกพิทบูลทำร้าย
    จึงตัดสินใจยิงพิทบูลตาย ออกตามหาลูกสะใภ้พบบาดเจ็บนอนนิ่ง มีหมาไทยนอนตายเป็นฮีโร่เข้าไปช่วยลูกสะใภ้ พ่อตาผู้ตาย(ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์)
    คาดว่าพิทบูลเครียดที่ถูกปล่อยผิดเวลา พอผู้ตายปล่อยออกมาก็กระโดดเข้าทำร้ายทันที หมาไทยเห็นเข้าช่วยจึงถูกรุมกัดตายทั้งคู่
    (พี่น้องชาวพิทบูลช่วยกันพิจจารณาครับ นสพ บอกที่เกิดเหตุ มีกรงสุนัขใหญ่ 2 กรง ผู้ตายสามารถปล่อยได้ทีเดียว 2 กรงเลยเหรอ)

ผมกลับคิดว่า ผู้ตายปล่อยพิทบูลออกมาได้ตามปกติไม่เกิดอะไร พิทบูลน่าจะรุมกัดหมาไทยแล้วผู้ตายเข้าไปแยกจึงเกิดเหตุการณ์ดังกล่าว ฯลฯ

รบกวนพี่ๆที่นครสวรรค์ตรวจสอบว่า พิทบูลที่ก่อเหตุเป็นสายไหน ซื้อมาจากใคร นิสัยเป็นไง พ่อแม่หมาเป็นไงพันธุ์แท้หรือปล่าว
    คือผมมีพิทบูลที่เลี้ยงไว้ที่บ้าน 3 ตัว ตอนนี้พ่อแม่ผมจะไม่เอาไม่เลี้ยงอย่างเดียวเลยครับเพราะข่าวค่อนข้างแรงมาก หน้าหนึ่ง นสพ หลายฉบับ
    ลงบอกว่า "พิทบูล หมาโหด เพชรฆาต" เครียดมากครับ
  • :m025::m025::m025:
    พันธุ์แท้หรือปล่าวตัวที่ก่อเหตุนะ
  • เจอปัญหาเดียวกับผมเลย เครียดมาก
  • :012: มันน่าจะมีรายละเอียดอะไรมากกว่าในเนื้อข่าวนะ ....

:067: ข่าวที่เสนอ ไม่ใช่ว่าจะเป็นความจริงทั้งหมด

หรือไม่ก็คนที่ให้ข่าวอาจจะไม่ได้ให้รายละเอียดจริง ๆ ทั้งหมดก็เป็นไปได้ ต้องติดตามกันต่อไป :011:

:o034:แค่ปล่อยผิดเวลามันจะเครียดถึงขนาดออกมาทำร้ายคนในบ้านได้เลยหรือ? :o008:

(ทั้งหมดนี้ คือความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่คิดเสียงดังผ่านบอร์ด):020:
  • หลังจากที่อ่านข่าวแล้วก็เข้าใจว่าเจ้าของขาดความรับผิดชอบยังฆ่าหมาทิ้งอีก
    จุดประสงค์ที่เลี้ยงก็เพื่อเฝ้าโรงสีหมามันด้องดุเป็นธรรมดา
    เมื่อไม่ปล่อยให้มันวิ่งเล่นตามเวลาของมันหมาย่อมเครียดอยู่แล้ว
    ผมว่าการตั้งกลุ่ม ชมรม สมาคม ก็เป็นเรื่องดีครับ และมีกิจกรรมดีๆที่ได้ปลดปล่อยพลังในตัวของพิทบูลยิ่งดีเลยครับ
    และนำเสนอให้บุคคลที่ไม่เข้าในพิทบูลได้เห็นได้ชม ได้เข้าใจ สุดท้ายบางแก้วยังดุกว่าพิทบูลอีกแค่เดินผ่านหน้าบ้านพวกก็กระโจนใส่แล้วแต่ดีที่ยังมีรั้ว
    แต่พิทบูลถ้าได้ถึงขีดสุดเมื่อไหร่ก็สู้จนตัวตายครับ ผมเลี้ยงอยู่ 4 ตัว พิทบูล 1 ไทย 1 ชิวาว่า 1 มิเนเจอร์ อีก 1 มันยังไม่กัดกันเลยครับ แถมยังเล่นกันยังกับเด็ก
    แต่ผมมีกิจกรรมให้เจ้าพิทบูลทำคือ วิ่งคาบของขึ้นลง บันได ครับ ทุกวัน
  • เห็นด้วยคับ..
    ผมว่า ปัญหา ไม่น่าเกิด..
    ถ้าเลี้ยง และ กระทำต่อมัน อย่างถูกวิธี..
    ไม่มีทางทีมันจะกล้ากัดเจ้าของจนตาย โดยไม่มีเห็นผล ได้ขนาดนั้น..
    ถ้าจะโทษกัน พิทบลู บ้านเรามี ไม่รู้มากมายกี่ตัว ทำมัยมันไม่กัดเจ้าของ ตายทุกตัวเลยล่ะ..
    กรณีนี้ต้องมีอะไรที่ไม่ปกติ ระหว่างเจ้าของ กับ พิทบลู หรือ หมาไทยบ้านเราตัวนั่น..
    ..ทำไม ไม่แยกเยะ อันนี้มันคืออุบัติเหตุ ไม่ใช่มาโทษหมาอย่างเดียว...:m000:
  • ผมเห็นรูป กระทู้ไหนไม่รู้ หมาแดงจมูกดำตัวที่ก่อเหตุ
  • โคตรเซ็งเลย อะไรก็พิทบลู
  • :o001::o054:เห็นด้วยคับ..ของผมลูกอายุ 3 ขวบ ยังยืนกอดได้เลย ของงี้ต้องโทษคนเลี้ยงที่ไม่มีความรับผิดชอบ
  • เห็นในเดลินิวส์กรอบบ่าย ลงรูปคล้ายไทเก้อร์เลย
  • รบกวนพี่ๆที่นครสวรรค์ตรวจสอบว่า พิทบูลที่ก่อเหตุเป็นสายไหน ซื้อมาจากใคร นิสัยเป็นไง พ่อแม่หมาเป็นไงพันธุ์แท้หรือปล่าว
    คือผมมีพิทบูลที่เลี้ยงไว้ที่บ้าน 3 ตัว ตอนนี้พ่อแม่ผมจะไม่เอาไม่เลี้ยงอย่างเดียวเลยครับเพราะข่าวค่อนข้างแรงมาก หน้าหนึ่ง นสพ หลายฉบับ
    ลงบอกว่า "พิทบูล หมาโหด เพชรฆาต" เครียดมากครับ
  • โอ้ คิดเหมือนเจ้าของกระทู้เลยคะ หมากัดกัน เข้าไปแยก แล้วโดนลูกหลง คิดว่าจู่ๆมันคงไม่กระโจนงับทันทีที่ปล่อยหรอกมั้งคะ สาเหตุน่าจะเป็นอย่างนั้นมากกว่า มีหลายคนที่ไม่รู้วิธีแยกหมากัดนะ