ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เลี้ยงไงไม่ให้มันกัดเจ้าของครับ
  • ผมเสียวๆอยู่ว่ามันจะกัดผมป่าวอ่าครับ

เพราะผมเห็นข่าวก็เสียวว่ามันจะกัดผมป่าวอ่าครับ

ถ้าใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

วิธีที่เลี้ยงแล้วมันไม่ดุไม่กัดเจ้าของอ่าครับ

ขอคุณมากครับ
  • เราต้องทำตัวเป็นนายมัน และต้องทำให้มันรู้สึกว่าตัวเองเป็นสมาชิกลำดับสุดท้ายภายในบ้าน

ที่ผมเจอมา เจ้าของทำตัวเป็นทาสสุนัข ประคบประหงมเอาใจสารพัดจนเสียหมา

การให้ความรักควรมีขอบเขต เราให้ความรักความเมตตาเป็นสิ่งที่พึ่งกระทำ
    แต่ก็ไม่ควรละเลยการลงโทษในพฤติกรรมที่ไม่เหมาะทั้งปวง เช่น การหวงของ การหวงอาหาร การขู่และการแว้งกัดเจ้าของ

และจงจำไว้ พิทบูลต้องการนายที่ เข้มแข็ง เด็ดขาด และมีวินัย
    พิทบูลบางตัวที่ฉลาดมากๆ หากมันรู้ว่าใครกลัวมัน มันจะข่มทันที
    เมื่อเกิดตอนยังเล็กสามารถแก้ไขได้ เพราะลูกพิทบูล ก็คือหมาน้อยธรรมดา ยังไม่มีพิษสงอะไรมากนัก
    แต่หากเกิดขึ้นกับสุนัขที่โดเต็มวัย จะแก้ไขลำบากและส่วนมากจะแก้ไม่ได้เสียด้วย จึงเหลือทางเลือกเพียงทางเดียวคือ ฉีดยาให้หลับครับ
  • ไม่ยากเลยครับ ตอนที่เขายังเล็กคุณห้ามตีแบบไม่มีเหตุผล ท่าเลี่ยงไม่ได้จริงๆให้ใช้กระดาษมวลตีแทนจะมีแต่เสียงแต่ไม่เจ็บ ต่อจากนั้นคุณคอยสอนให้ทำตามคำสั่ง เช่น นั่งและคอยแต่ที่สัมคัญคุณต้องใจเย็น ถ้าเขายังทำไม่ได้แสดงว่าความรักที่ให้เขานั้นยังไม่พอคุณยังไม่ได้ใจเขา คุณต้องดูแลและเล่นกับเขาให้มากขึ้นอย่าคิดว่าเขาเป็นเพียงสัตว์จะทำอย่างไรกับเขาก็ได้แล้วคุณจะรู้ว่าเลี้ยงแบบได้ใจเข้ามันเป็นอย่างไร สุนัขที่ผมเลี้ยงถ้าไม่สั่งให้กัด จะยืนให้สุนัขตัวอื่นกัดโดยไม่ตอบโตทั่งที่สุนัขตัวนี้ฆ่าสุนัขมาหลายตัวแล้วจริงไม่จริงคุณลองทำดู แล้วคุณจะรู้ว่าเลี้ยงแบบได้ใจมันเป็นอย่างไร หมายเหตุ นี้คือเลียงแบบวิธีของผมนะครับ
  • ผมเลี้ยงแบบพ่อปกครองลูกครับ ใช้ความรักความผูกพันและการอบรมสั่งสอนมันจะทำให้เค้าทำให้เราได้ทุกอย่าง แต่สายพันธ์ก็มีส่วนครับ ดูจากภาพสุนัขที่ผมเลี้ยงไว้ก็แล้วกัน วิธีนี้เป็นวิธีแบบการเลี้ยงของผมครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    Copy of SUC55439.JPG 92K
  • rednose2008 +++ สุนัขที่ผมเลี้ยงถ้าไม่สั่งให้กัด จะยืนให้สุนัขตัวอื่นกัดโดยไม่ตอบโตทั่งที่สุนัขตัวนี้ฆ่าสุนัขมาหลายตัวแล้ว+++
    จริงเหรอครับ ขอดูคลิป วีดีโอหน่อยซิครับ ถ่ายมาให้เพื่อนๆในนี้ดูเป็นบุญตาหน่อยซีครับ
    คุณเลี้ยงได้สุดยอดกว่าใครในปฐพี นี้เสียอีก ตอบกันดีๆอย่าด่านะครับ

จาก
    ผีขอส่วนบุญ (ความรู้)
  • พีผีครับ ทางกลุ่มผมไม่ได้บอกเลยนะครับว่าเก่ง เพียงแต่ผมเลี้ยงเขาด้วยความรัก และพอเราได้เข้าไปอยู่ในใจเขาแล้วจะให้เฃาทำอะไรเขาก็จะทำให้แบบเต็มที่ ผมว่านะมันไม่ได้มีแต่ทางกลุ่มของผมหลอกที่ทำได้ เพียงแต่ยังไม่มีใครเอาพิทออกมาให้เห็นเท่านั้นเอง ส่วนเรื่อง คลิป ผมว่าคงไม่จำเป็นหลอกครับ พี่ผีลองดูที่ภาพ ข้างบนให้ดี จะเห็นว่าตัวสีดำที่นั้งคู่กลับเด็ก ไม่ได้ล่ามโซ แต่ก็ไม่หางจากหมาแดง3ตัว ผมถามพี่ผีว่า ถ้าตัวสีดำมันจะวิ่งไปกัดหมาแดงสามตัวในขนะที่คูณเชนถ่ายรูปผมถามว่าจะจับทันไหมและหมาแดง3ตัวก็กำลังเหาเร้าขนานนั้น เพราะทำมาชาติของหมามันเห็นหมาด้วยกันไม่ได้อยู่แล้ว และถ้าพี่ผีคิดว่าหมาตัวดำมันไม่ดุหรือไม่สู่หมา ผมอยากให้ฟี่ผีมาเห็นด้วยตัวเป็นๆ ในงานมิดติ้งในวันที่12เมษานี้ โทรติดต่อคูณเชนเองเลยครับ 0860188967 พี่จะได้เห็นทั้งตัวเป็นๆ ของสุนัขตัวนี้ขอบคูณครับ
  • เห็นด้วยกะคุณมาร์ค ครับ
  • rednose2008 ครับ แบบข้างบนของคุณเชนเคยเห็นแล้วครับปล่อยไว้แล้วไม่กัดกันน่ะ
    แต่ที่ว่าโดนกัดแล้วไม่กัดตอบน่ะ มันโม้เกินไปหน่อยครับ
    ไม่มีให้ดูก็ไม่เป็นไรครับเพราะไม่ได้หวังว่าจะได้ดูอยู่แล้วครับ(เป็นไปไม่ได้)
    คราวหน้าขอให้โม้อยู่ในขอบเขตด้วยครับเวปของคุณจะได้น่าเข้าไปศึกษาหาความรู้
    หวังว่าการแนะนำจะไม่ทำให้คุณโกรธนะครับ
  • ขอบคุณผีมากนะครับสำหรับคำแนะนำ หมาตัวที่ผมโม้นี้เป็นหมาคุณเชน ถ้าคุณพี่ผีอยากรู้ว่าโม้ไม่โม้เชิญไปดูด้วยตาตัวเองในงานมิตติ้งที่นครสวรรค์ในวันที่12เมษานี้ คูณเชนฝากเชิญพี่ผีด้วยนะครับ ช่วยมาเป็นเกียจด้วยนะครับถ้าไม่แน่จริงไม่กล้าเขียน แบบนี้ ทางกลุ่มผมไม่โกรธพี่ผี่หลอกครับเพราะถ้าไม่มีพวกพี่ โลกนี้คงมีแต่สีขาวกับดำไม่มีเทา ขอบคุณมากสำหลับคำชี้แนะ
  • ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับท่าน ว่ามีตติ้งนครสวรรค์ มีโชว์ความสามารถสุนัขพิทบูลโดนกัดไม่กัดตอบ

รับรองคนดูเป็นหมื่น ช่วยแก้ภาพลักษณ์พิทบูลได้ด้วยนะครับว่าสุดยอดขนาดใหน

รบกวนคุณเชนช่วยยืนยันด้วยนะครับว่าทำได้งั้นจริงๆ ผมจะได้ไปดูเป็นบุญตา

ไม่ได้ว่าอะไรคุณเชนนะครับเพราะคุณเชนไม่เคยออกมาโม้อะไรเลยมีแต่พี่ 2008นี่แหละครับโม้ไม่หยุด
  • เจอกันที่ นครสวรรค์นะครับ กล้วก็ไม่ต้องไปครับ 555555 น้าผี
  • ใครจะเอาไปให้กัดละครับ สงสารหมา อย่าไปท้าเขาเลยครับ นึกว่าสงสารหมาเถอะ ผมเชื่อนะครับเพราะเคยเห็นแล้ว บอกได้คำเดียว สุดยอด
  • ไม่ไปดีกว่าครับคอนหวัน ถ้ามีคุณอยู่ด้วยแสดงว่าไม่ใช่ของจริงโม้ไปวันๆ มีแต่โม้ๆๆๆแล้วก้อโม้

ไม่ได้กลัวอะไรด้วย กระจอก ถ้าทำได้จริงๆอย่างที่ว่า ไม่ต้องกัดนานหรอก แค่ 10 วิก็พอแสดงให้เห็นถึงความนิ่ง

ทำได้ ออกซีเอ็นเอ็นดังไปทั่วโลกเลย

แล้วถ้ากล้าตั้งกระทู้ใหม่********มีตติ้งนครสวรรค์ มีโชว์ความสามารถสุนัขพิทบูลโดนกัดไม่กัดตอบ ******

จะพาคนไปร่วมงานด้วยอีก ร้อยคน ให้คนงานหยุดงานเลยพาไปดูเป็นบุญตา

แต่ถ้าไม่มี ทำไม่ได้ไม่ต้องออกมาแก้ตัวเลยไม่ต้องมาอ้างว่าสงสารหมา 10วิไม่เป็นไรมากหรอก

หรือกลัวหมาเจ็บผมมีสายกัดห้าเดือนหนักแค่สิบโลเอาไปลองได้ไม่เป็นอันตรายหรอกหมาเด็กกัด

หยุดโม้เอาเวลาไปโฆษณาเวปตัวเองดีกว่าเชื่อผมเถอะ

หรือจะให้ผมไปประกาศกลางงานว่าคุณมีความสามารถฝึกสุนัขให้นิ่งทนความเจ็บปวดได้ขนาดนั้น

แล้วก็โชว์กันตรงนั้นเลย ผมไม่กลัวที่จะทำแบบนั้นด้วยนะ แต่ผมไม่ชอบพวกพูดโม้เกินจริง

ถ้ากล้าลงข้อความไว้ตรงนี้เลยแล้วเจอกันวันงาน 12 เมษาที่คอนหวัน
  • วินชอบแตะปากผีมาแล้ว พวกผีนี่ต้องกำจัด แม่งพวกเหี้ยเค้าคุยกันดีๆๆ
  • บาปกรรมแท้ๆ เนาะ เลี้ยงแล้วเอามากัดกัน ตายไปจะต้องตกนรกหมกไหม้...หมามันก็มีชีวิต รู้จักเจ็บปวดเป็นนะคุณ เมืองไทยเมืองพุทธ..ใครทำอะไร เอาไว้ ก็ขอให้มันได้แบบนั้น สาธุ..

ไอ้พวกเห็นชีวิตหมา เป็นของเล่นเป็นกีฬา ตายไปชาติหน้าขอให้มันเกิดเป็นหมาหัวเน่าข้างถนน ไม่มีคนเหลียวแล
  • มีด้วยเหรอ หมากัดไม่กัดตอบ = ="
  • เราคิดว่าเค้าสมาชิกในบ้านซิค่ะให้ความรักเค้ามาก ๆ