ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เห็นประกาศในหนังสือเป็นสูตรเดียวกับ f 1 Advance ไม่ทราบว่ามีเพื่อน ๆ ท่านใดเคยลองหรือยังครับ
  • ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ ท่านใดเคยลองให้หมาทาน doggin สูตร advance หรือยังครับ เห็นโคสนาว่าเป็นสูตรเดียวกับ f 1
  • ผมใช้ MAXIMA ดี ถูกกว่า อึไม่เหลว แนะนำให้ลองใช้ดู
  • ผมยืนยันว่าแตกต่างกันแน่นอนครับ

ยอมรับว่าแรกเริ่มเราผลิตที่โรงงานด๊อกกิ้น แต่เหตุผลด้านมาตรฐานการผลิต การควบคุมคุณภาพ ยังไม่ 100% เราจึงย้ายโรงงานครับ
    เราย้ายโรงงานผลิตมาหลายปีแล้วครับ เมื่อก่อน อาหารเราเดี๋ยว ถ่ายแข็ง ถ่ายเหลว เดี๋ยวเม็ดเข็มเม็ดจาง และอาหารขาดเป็นประจำ

เราเคยโดนข้อหาว่าก๊อปปี้ด๊อกกิ้น แต่เวลาก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า เราเป็นตัวเราเอง เราเจริญเติบโตขึ้นทุกวัน จากเมื่อก่อนใช้เฉพาะในกลุ่มพิทบูล
    แต่วันนี้ใช้กันแพร่หลายในเกือบทุกสายพันธ์ ขณะที่บางยี่ห้อเล็กลง เล็กลง จนวันนี้เดิมตามก้นเราแล้ว

วันนี้อาหารเราผลิตจากโรงงานใหญ่และทันสมัยระดับแนวหน้าของประเทศไทย
    เป็นโรงงานขนาดใหญ่ ผลิตเพื่อการส่งออกเป็นหลัก เรื่องมาตรฐานจึงไม่ต้องห่วง แหล่งวัตถุดิบก็เป็นแหล่งเดิมตลอดไม่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา
    สูตรอาหารและส่วนผสมผ่านการปรับปรุงคัดสรร จนคุณภาพนิ่งแล้ว ปริมาณโปรตีน ไขมันคงที่ ไม่โดดไปโดดมา
    วันนี้ขอยืนยันด้วยตัวเองว่า เอฟวัน แตกต่างแน่นอนครับ :005::005::005:
  • :013::013:ผมเลี้ยงbulldogผมก็ใช้F1มาตลอดก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับอึเป็นก้อนถ่ายปกติ
    ใช้รุ่นแอดวานซ์ครับเจ้าbullของผมก็สุขภาพดีผมว่าคุณภาพก็ดีราคาก็ไม่แพงครับ
  • ขอบคุณครับ
  • :005:ของผมกินเอฟวันมาตั้งแต่เล็กๆจนตอนนี้ก็ยังไม่คิดเปลี่ยน ถ่ายเป็นก้อนเก็บง่ายเม็ดเล็กขนาดน่ากินและกินแล้วบึกทุกตัวที่สำคัญราคาเกินคุณภาพ
    ไฟล์แนบ
    ค62.jpg 101K
    ค54.jpg 100K
    t23.jpg 100K
  • คุณมาร์คต้องระวังเจ้าของร้านบางร้านครับ
    ผมเคยโทรไปสั่งF1 เขาบอกของหมด ให้ใช้doggin แทน เขาว่าเหมือนกันทุกอย่างโรงงานเดียวกัน
    ผมยืนยันว่าไม่เอา
    ร้านค้าพวกนี้ ต้องคุยกับเขาแล้วละครับ อันตรายๆ ระวังยอดขายจะหดแบบไม่รู้ตัว
  • ขอบคุณทุกท่านครับ

ร้านต้าไหนทำแบบนั้นรบกวนแจ้งหน่อยครับ
  • ร้านสบายด๊อก อ.เมือง จ. ลำปาง โทร 054 222 516
    เหตุเกิดตอน11โมงเช้า วันที่ 9 มีนาคม 2552 หลังจากผมกลับจากงาน d1 ที่กรุงเทพ
    ผมโทรไปถามหา F1 สีม่วง เขาบอกหมด จะมาส่งตอนบ่าย
    ผมบอกเขาว่าต้องรีบกลับลำพูน เขาเลยชวนซื้อ doggin แทน แถมบอกว่าเป็นสูตรเดียวกันแต่ผมไม่เอา
    ตอนหลังเลยไปซื้อที่แม่เหียะ เชียงใหม่ เพราะใกล้กว่า
    ผมว่าถ้าเจ้าของร้านพูดอย่างนี้ ถือไม่ยุติธรรมสำหรับคนซื้อ รวมทั้งไม่ยุติธรรมสำหรับผู้ผลิต F1 ด้วย
    หมายเหตุ- ผมไม่ได้มีปัญหาหรือทะเลาะกับร้านนี้มาก่อนนะครับ
    วิธีตรวจสอบ ผมว่าคุณมาร์คลองโทรไปถามร้านต่างๆ ในฐานะลูกค้าน่าจะดีครับ ถือซะว่าวิจัยตลาดไปในตัว
  • :018:สมาชิกที่บ้านก็กิน F1ค่ะ ทั้งลาบาดอ พุดเดิ้ล ก็กินF1 วันโดยเฉพาะ เจ้าง๊องแง๊ง ของคุณเขต ทั้งอ้วน แถมมีกล้ามอีก หุหุ:063:
  • royal caninผสม top classบ้างครับ ไม่ท้องเสีย หรือขี้แข็ง