ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้าไม่มีเวลาพาออกไปทำไงดีครับ
  • ถ้าผมไม่มีเวลาพามันออกไปขี้ไปเล่นข้างนอกหลายวันจะทำยังไงดีครับ

แล้วถ้ามันไปได้ไปข้างนอกหลายวันมันจะเครียดป่าวครับ

ผมกลัวมันเครียดแล้วมันจะดุอ่าครับ

ควรทำไงดีหรอครับ

ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
  • งั้นขอถามก่อนว่า ที่บอกว่าหลายวันนะครับกี่วัน แล้วปกติปล่อยช่วงไหน บ้านมีบริเวณไหม ถ้า มีก็ปล่อยไม่ต้องขังกรง เลย
  • เครื่องวิ่งคับ

ขังเฉพาะเวลานอนพอคับ

เป็นไปได้ไม่ขัง้ลยก็ดี
  • สัก 7วันอ่าครับ ปกติปล่อยช่วงเช้ากับช่วงเย็น บ้านผม54ตารางวาพอได้ไมครับ

แต่ผมไม่มีเครื่องวิ่งอ่าครับ ผมกลัวมันจะเครียดเพราะปกติมันได้ออกทุกวันแต่เดียวนี่มันไม่ได้ออกอ่าครับ

ช่วยบอกที่ละกันครับทำไงดีครับ

ขอบคุณครับ
  • ถ้าอยากได้ข้อมูลจากพี่ๆควรมีข้อมูลรายละเอียด เพศ/อายุ/จำนวนสมาชิกที่บ้าน นิสัยสุนัขเป็นยังไงติดเจ้าของไหม ฯลฯ ที่บอกได้ จะได้คำแนะนำที่ถูกต้องครับผม
    ไฟล์แนบ
    ลาก2.jpg 45K
  • ไม่ต้องเครียดครับ....มันดุแน่นอน..
    คิดง่ายๆครับไม่ต้องคิดมาก..ลองสลับเป็นเราดูครับ..
    ...อย่าโกรธเลยน่ะครับตามความคิดครับ....
  • :063::063:เยี่ยมครับพี่อาทิตย์
    ไฟล์แนบ
    untitled33.JPG 52K
  • เพศผู้ครับ

อายุก็ 2-3 ปีครับ

สมาชิก 3คน
  • แล้วต้องทำไงหรอครับถ้าเราไม่มีเวลาให้มันจิงๆๆ

แล้วมันจะกัดคนในบ้านไหมครับ
  • ตัวนี่สายกัดอายุ 19 เดือน ผมจะขังกรงตลอด จะปล่อยเช้า/เย็น เพื่อออกกำลังกาย มีบางครั้งไปต่างจังหวัด 3-4 วัน จะให้แม่ (อายุ68 ปี) เป็นคนปล่อยออกมาเยี่ยว/ขี้ แล้วจะสั่งให้เข้ากรง ไม่เคยมีปัญหาหรือแสดงการก้าวร้าวแต่อย่างใด ผมว่าแค่ 7 วันคงจะไม่ถึงขนาดดุหรอกครับ อีกอย่างคุณก็ให้สมาชิกที่บ้านพามันเดินเล่นสิครับจะได้ลดความเครียด ถ้าไม่ปล่อยสิมันจะเห่าและเห่า ทำให้รำคาญ ยังไงก็รอพี่ๆมาตอบอีกทีนะครับ
    ไฟล์แนบ
    A298827.jpg 61K
  • แล้วแม่จะดึงมัไหวหรอครับ

เพราะมันแรงเยอะนะครับ