ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมื่อไรพวกเขาจะเข้าใจเราครับ
  • อยากรู้จิงๆครับเมื่อไรจะจบกับข่าวแบบนี้ครับที่บ้านผมเขาจะไม่ให้เลี้ยงแล้วครับ
    แต่ผมก็อธิบายให้เขาฟังแล้วว่าอะไรเป็นอะไรแล้วอีกอย่างหนึ่งผมเลี้ยงแบบอิสระครับ
    มีขังบ้างเวลาแขกมาเยือนครับ
    แต่ถ้ามีคนในบ้านอยู่กันเองจะปล่อยอิสระครับ
    แต่เพื่อนบ้านคิดกลัวกันไปเองครับขนาดผมนำ PIT ไปเล่นกับเขาเขายังไม่กล้าเล่นเลยครับ

ปล.อยากให้เรื่องนี้สงบไวไวครับบบบบบบบบบ......
  • เหมือนกันเลย ผมกำลังอธิบายให้ทุกคนเข้าใจ
    ไฟล์แนบ
    31-03-52.jpg 33K
  • แถว บ้านก็ เป็นเหมือนกัน แต่ก็เฉยๆ มีแต่หมาบ้านมันที่เคยกัดหมาผมตาย หมาบ้านผมนิสัยดีทุกตัวไม่เดือด ร้อนใครแหะๆ ตอนนี้ใครมาถามก็ พยายาม อธิบายให้เข้าใจ กัน

แต่เพื่อนบ้านที่บอกไปข้างต้นมันเป็นขี้เมาที่มีปัญหากันมานาน ละครับคนอื่นเข้าก็ไม่ได้ มีอะไรมากมาย
    ไฟล์แนบ
    Money990013.jpg 36K
  • สุนัขพันธุ์นี้ขาดการประชาสัมพันธุ์ที่ดีในแง่บวก ...พวกเราคงต้องออกมาช่วยกันให้ข้อมูลในเชิงบวกมากกว่านี้ครับ

หมอ พิทบูล
  • ผมก็เจอเหมือนกันครับ
    พาไปเดินเล่นคนเห้นบอกไม่กล้าเข้าใก้ล
    กลัวมันกัดตาย หมาผม 3 เดือน
    ตัวเท่าลูกแมว พูดซะอยากกระโดดถีบปากมัน
  • :o001: ปกติตัวผมเองคนก็กลัวอยู่แล้ว ยิ่งมีหมาด้วยคนยิ่งกลัว 555+ แต่ สาวๆชอบเจ้ากอลลั่มครับ หน้ามันหล่อ(เห็นหมาเป็นมาริโอ้มั้ง555+) แต่ก็จะมีพวกคนวัยดึกจะบอกว่าพันธ์นี้ไงที่รุมกัดคนตาย(วัยนี้ไม่ทำอะไรอ่านข่าวดูข่าวอย่างเดียว)
    :o001: คนที่เจอผมบ่อยๆพอผมพาหมาไปจะรีบวิ่งออกมาบอกครับว่า นี่ๆใด้ข่าวหรือปล่าวพันธ์นี้ไง ที่กัดคนแล้วเค้าก็ถามว่าจริงใหม เรื่องเป็นอย่างไร เชื่อเหอะหมาพิทบูล สาวๆชอบ โชคดีหมาบ้านผมหน้ามันแบ๊ว หล่อ ขี้เล่น เลยไม่เข้าข่ายหมาดุ
  • :015:ตอนนี้ผมช่างมันแล้วครับ..ชินแล้วกับสายตาเหยียดๆของคนอื่น
    ผมถือว่าต่างคนต่างอยู่...หมาผมไม่สร้างความเดือนร้อนให้ใครแน่นอน
    ไม่จำเป็นต้องมารักหมาผม..หมาของผมผมรู้ดีสุด
    .....อีกอย่างไม่ว่าไรจะเกิดก็ไม่สามารถทำให้ผมเลิกเลี้ยงได้ครับ...
    ............................ขอบคุณ..............................
    ...........................มันอยู่ที่ใจครับ........................
  • หมาเราสิ
    ดันออกไปกัดหมาข้างนอกซะยับ (หลังจบรายการเรื่องเด่นเย็นนี้พอดี)
    เซ็งจริงๆ
    ไม้งัดปากก็ไม่มี ต้องใช้ไรเฟิลยิง ( B B GUN ) มันคงตกใจเสียงปืนเลยปล่อยปาก
    โดนเขาด่าซะหูอื้อเลย ( งานนี้ต้องยอม )
    วันนี้จะหนีออกไปอีก เพราะมันได้ยินเสียงแมวร้อง
    ต้องยิงขู่ มันคงจำเสียงปืนได้ เลยไม่กล้าออก
    ..... ทันข่าวจริงๆแม่คุณของฉัน
  • โอ๊ยตั้งแต่เดินเข้าประตูมาที่ออฟฟิตมีแต่คนถาม
    อธิบายกันยาวยืด
    อธิบายกันทั้งวัน
    สื่อที่ใช้ทั้งแผ่นภาพประกอบอินเตอร์เนตอุปกรณ์ครบชุด
  • :o023: เย่ หมากูดังแล้ววว
  • เออใช่หมาเราดังแล้ววววว:o028::o028::o028::o028::o028::o028: