ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความจริงวันนี้
  • :031:ถึงแม้จะมีข่าวเสียๆ หายๆๆของวงการพิทบลู มาเป็นระยะๆๆ แต่ผมอยากจะขอให้ผู้ที่เลี้ยงพิทบลู อยู่นั้นอย่าเพิ่งท้อ และอยากเป็นกำลังใจให้ทุกคน เหตูการณ์ที่เพิ่งผ่านพ้นไป ก็ขอให้มันผ่านไปโดยที่เรา โดยที่เราเก็บไปเป็นคติเตือนใจ ในการเลี้ยงพิทบลู และเก็บมันไว้เป็นแนวทาง การเลี้ยง การแก้ไข
    ก็อย่างที่พี่มาค์รพูดแหละครับ ว่า ถ้าใครคิดที่จะเลี้ยงต้องศึกษานิสัยใจคอ ของหมาก่อนมาเป็นอย่างดี สถานที่เลี้ยงต้องเหมาะสม ใช่ว่าจะเลี้ยงเพียงแค่เอาลูกมันไปขาย เลี้ยงมันต้องเลี้ยงด้วยใจ มีเวลาให้มันอย่างเพียงพอ และที่สำคัญ คือ ต้องมีความรับผิดชอบแต่สังคม
    แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ผมในฐานะที่เป็นคนหนึ่ง ที่เลี้ยงพิทบลู ก็จะยืนยันที่จะเลี้ยงพิทบลูต่อไปตราบที่ผมยังมีลมหายใจอยู่ครับ
    สุดท้ายนี้ผมขอร่วมแสดงความเสียใจกับ ครอบครัวของผู้ที่ล่วงลับ และ ครอบครัวของผู้ที่ได้รับบาดเจ็บทุกคนด้วยนะครับ
    *หมายเหตุ*-ถ้ากระผมพูดผิดพลาด หรือพูดไม่เหมาะสมประการณ์ใด กระผมก็ขอกราบประทานอภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยแล้วกันนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF07212.jpg 103K
  • ใช่ครับ
    ขอให้กำลังใจผู้เลี้ยงทุกท่านครับ
  • พูดได้ดีครับ เป็นกำลังใจให้ด้วยคน
  • :063::063::063::063: