ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่อยากเก็บใว้คนเดียว
  • :o001: คำทำนายประเทศไทย 2551 ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

คำทำนายที่เคยมีช้านานนัก
    เริ่มประจักษ์ให้เห็นเร้นไม่ได้
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เคยทำนาย

เมื่อถึงปลายรัชกาลผ่านเข้ามา
    ประเทศชาติจะรุ่งเรืองและเฟื่องฟุ้ง
    น้ำมันผุดขึ้นมาจนเห็นค่า
    พวกกาขาวจะบินรี้หนีเข้ามา
    เป็นประชาจนเต็มพระนคร

ชนทั่วโลกจะยกพระองค์ท่าน
    ชื่อกระฉ่อนร่อนทั่วทุกสิงขร
    ออกพระนามลือชื่อดั่งทินกร
    องค์อมรเอกบุรุษแห่งแผ่นดิน

ชาวประชาจะปิติยิ้มสดใส
    แต่อกไหม้หนอนกินข้างในสิ้น
    จะมีพวกกาฝากคอยกัดกิน
    เพื่อให้ได้สิ่งถวิลสมจินตนา

จะมีการต่อตีกันกลางเมือง
    ขุนนางเขื่องกังฉินกินทั่วหล้า
    คอรัปชั่นจะกัดกร่อนทั้งพารา
    ประดุจปลวกกินฝานั้นปะไร

ข้าราชการตงฉินถูกประณาม
    สามคนหามสี่คนแห่มาลากไส้
    เกิดวิกฤติผิดเพี้ยนโดยทั่วไป
    โกลาหลหม่นไหม้ไร้ความดี

ประชาชีจะสับสนเรื่องดีชั่ว
    ถ้วนทุกทั่วจะหมุดขุดรูหนี
    ไม่แน่ใจสิ่งที่ทำนำความดี
    เกรงเป็นผีตายตกไปตามกัน

พุทธศาสน์จะถูกรุกและล้ำ
    มิตรเคยค้ำเป็นศัตรูมุ่งอาสัญ
    เกิดวิกฤติธรรมชาติอุบาทว์ครัน
    พายุลั่นน้ำถล่มดินทลาย

แผ่นดินแยกแตกเป็นสองปกครองยาก
    เกิดวิบากทุกข์เข็ญระส่ำระสาย
    เกิดการปราบจลาจลชนล้มตาย
    เลือดเป็นสายน้ำตานองสองแผ่นดิน

ข้าเป็นนายนายเป็นข้าน่าสมเพช
    ผู้มีบุญมีเดชจะสูญสิ้น
    ทั้งพฤฒาอาจารย์ลือระบิล
    จะร่วงรินดุจใบไม้ต้องสายลม

ความระทมจะถมทับนับเทวศ
    ดั่งดวงเนตรมืดบอดสุดขื่นขม
    คนที่ดีจะก้มหน้าสุดระทม
    ส่วนคนชั่วหัวร่อร่าทำท่าดัง

จะมีหนึ่งนารีขี่ม้าขาว
    ควงคฑามุ่งสู่ดาวสร้างความหวัง
    ผู้ปกครองจะเป็นหญิงพึงระวัง
    สายน้ำหลั่งกรากวหวาดเสียวใจ
    ศิวิไลซ์จะบังเกิดในสยาม
    หลังฝนคร้ามลั่นครืนจะยืนได้
    จะเข้าสู่ยุคมหาชนพาไป
    เปลี่ยนเมืองใหม่ศักราชแห่งประชา
    คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น
    แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา
    ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา
    ยามเมื่อฟ้าศรีทองผ่องอำไพ...
  • :o001: มีแบบเก่าด้วยนะครับ ทำนายใว้ตอนสร้างกรุง แต่ อ่านของล.พ่อ ฤาษีลิงดำดีกว่าครับ
    :o001: กรุณาอ่านอย่างเดียวนะครับห้ามโยง การเมือง เดี๋ยวเครียด เก็บใว้ในใจนะครับ โพสตอบใด้ห้ามการเมือง
  • :058: หุหุ อย่า ไป ว่า พวก เเดง เลย พี่ เขา ก็ พึง จะ มา ประ ท้วง ขอ เขา ใช้ พลัง มั้ง เหอะ พี่ เสื้อ เหลือง

ทีพวกพี่ ยัง ประ ท้วง ตั้ง หลาย เดือน นี่ เเค่ พึ่ง มาเอง ถ้า มาเ เเบบ ยืด เยื้อ อ่ะ ไร อ่ะ ไรก็ มา ก็ ค่อย ว่า กัน นะ

จาก ผม คน กลาง คิคิ ไม่ รู้ กลางปล่าว นะ หุหุ:058::058::058::058::058::058::058::058::058::058::058::058:
  • :o001: เวปนี้เหลืองเยอะนะครับ แดงก็มี แต่ของผม 3 สีครับ เหอๆ ทายสิอะไรเอ่ย 3 สี
  • ผมสีเหลือง แต่เลี้ยงหมาแดง เอ้...!!! ยังไงดีว้า สับสนๆ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    125.jpg 61K
  • ผมได้ยินจากพระที่วัดอุทัยท่านบอกว่าพระฤาษีมีอยู่ 2 ท่านคือ พระฤาษีลิงดำ แล้ว พระฤาษีลิงขาว อ่ะครับ พระบอกว่าพระฤาษีลิงดำอ่ะครับรู้ว่าตัวเองจะตายตอนไหนด้วยอ่ะครับแล้วท่านตายไปศพก็ไม่เน่าด้วยน่ะครับศพของท่านอยู่ที่วัดท่าซุงอ่ะครับใครผ่านไปผ่านมาก็ลองไปเที่ยวดูน่ะครับสวยมากๆเลยครับมีคนบอกว่าท่านอ่ะถอดจิตแล้วก็ได้ไปเจออยู่ 2 ทางทางแรกคือทางที่มีแสงสว่างก็คือทางสวรรค์แล้วอีกทางก็เป็นทางที่เป็นป่ามืดๆก็คือทางนรกท่านก็เลือกไปทางที่มีแสงสว่างแล้วท่านก็ไปเจอวิมานบนสวรรค์แล้วท่านก็เดินไปเลื่อยๆแล้วจำมาแล้วนำภาพที่ท่านเห็นมาสร้างเป็นวิมานบนดินอ่ะครับผมมีรูปวัดที่นั้นมาให้ดูด้วยครับ
  • เนี่ยอ่ะครับเป็นศพที่ท่านนอนอยู่อยู่ในโรงแก้วอ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0353.jpg 118K
  • สวยจริงคับ:m001:
  • ฮาฮาฮา