ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แย่แว้วววว.....หมาหูล้ม
  • เจ้าตัวเล็กที่บ้านหูมันล้มอ่ะคร้าบ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
    ลูกหมาอายุ 3 เดือน 20 วัน
    รบกวนพวกพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยนะคร้าบ
  • ใช้พลาสเตอร์อย่างหนาแปะเลยครับ
  • :o026: เพิ่งไปตัดมาหรอครับ เคยอ่านเจอเค้าให้ใช้ดามอ่ะด้วยอ่ะไรก็ไม่ทราบครับ รอผู้สันทัดมาตอบครับ
  • ขอดูรูปหน่อยครับ
  • gee:

ดามต่อคร้าบ
  • ดามต่อได้เลยครับ เดี๋ยวก็ตั้งเหมือนเดิม ว่าแต่ตัดมานานหรือยังครับถ้าไม่นานก็น่าจะได้นะ อยู่ที่หมอด้วยว่ามีฝีมือแค่ไหน..
  • ใช่ครับเห็นด้วยแบบคุณ CHOP ครับหูเริ่มหายยังครับ ดามต่อไปเลยทำแบบเดิมเหล่ะ ทำไม่เป็นก็กลับไปให้หมอเขาทำให้อีกครั้งครับ...:020:
  • ของผมก็เคยล้มครับ ใช้ไม้แคะหูดามต่อได้เลยครับ หรือก็อใช้ขวดชาเขียวหรือน้ำก็ได้ตัดให้พอดีกับหูแล้วพันติดแน่นเลยครับเดี๋ยวก็ตั้ง แต่บางทีมันก็ชอบแกะออกก้อต้องคอยหม่ำดามไว้ครับ ดูรูปแล้วกันนะครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ073.jpg 61K
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำคร้าบ
    แล้วจะลองไปทำดูคร้าบ
    แผลก็ยังไม่หายจะไปตัดไหมพรุ่งนี้แล้ว
    ขอโทษที่ไม่ได้ลงรูปให้ดูเพราะเล่นบนมือถืออ่ะคร้าบ
    ที่บ้านไม่ได้ต่อเน็ตแม่ทูนหัวบ่น
    ขอบขุณอีกครั้งครับ