ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้จริง
  • :003:การทำหมันให้น้องหมาอายุ 11เดือนจะส่งผลให้น้องหมามีนิสัยเปลี่ยนไปหรือเปล่า เห่าคนแปลกหน้าเหมือนเดิมมั้ย หวงถิ่นเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
    ขอความคิดเห็นจากผู้รู้ด้วยครับ
    :006:
  • "การทำหมัน ไม่ใช่การแก้ปัญหาครับ"

*มีหมาตัวผู้ของพี่คนนึง ชอบกัดหมาตัวอื่น
    จนไม่สามารถ พาออกนอกบ้านได้เลย
    แม้กระทั่งอยู่ในสายจูง พี่ที่เป็นเจ้าของ
    จึงนำไปทำหมัน แต่อาการดังกล่าว
    ก็ไม่ได้หายไปเลยแม้แต่น้อย พี่เค้าเลยคิดได้ว่า

"การทำหมัน ไม่ใช่การแก้ปัญหาครับ"
    แต่เพื่อไม่ให้มีการขยายพันธุ์ มีผล 100% ครับ
  • ไม่มีผลเลยเมื่อเทียบกับลักษณะดั้งเดิมของสายพันธุ์ เกลือก็คือเกลือครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    26-03-49 274.jpg 33K
  • ดีครับผมชอบครับขอบคุณมากครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01844..jpg 62K
  • พฤติกรรม ตามธรรมชาติเหมือนเดิมครับ แต่ความรู้สึกทางอารมย์บางอย่างอาจลดลงบ้าง เช่น สนใจเพศตรงข้ามลดลง ขี้เกียจมากขึ้น กินมากขึ้น พฤติกรรมห่วยอาณาเขตยังปรากฏได้ครับ

หมอ พิทบูล