ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ตัวเมียที่บ้านอายุสามปี ก่อนหน้านี้สี่เดือนที่แล้วได้ทำการผสมพันธุ์ หลังจากหนึ่งเดือนผ่านไปหมาก้อมีอาการท้อง คือนมเริ่มเป่ง ท้องเริ่มออกนิดหน่อย หลังจากนั้นไม่นานมันก้อกลับสภาพเดิม คือมันเหมือนหมาปกติก้อคือมันไม่ท้องนั่นเอง พอมาถึงวันนี้ก้อสองเดือนพอดี อยู่ๆฮีทก้อมาเพราะปกติสี่ห้าเดือนฮีทจะมาครั้งนึง แบบนี้เรียกว่าผิดปกติมั๊ย แล้วถ้าจะเอาไปผสมอีกจะแท้งอีกมั๊ย ควรจะแก้ไขยังไงดี ขอบคุณล่วงหน้าทุกคนที่ช่วยตอบคำถามนี้น่ะค่ะ.....
  • :o042:ลองไปหาหมอดูครับ
    ให้เค้าตรวจด้วยว่าเป็นแท้งติดต่อหรือป่าว
  • ท้องเทียมครับ เป็นเรื่องปกติที่เกิดขึ้นได้ครับ

หมอ พิทบูล