ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไอ้ตัวแสบชอบโขมยรองเท้า
  • มันชอบเอารองเท้าของผมไปกัดจนเละไปหลายคู่แล้วครับ เฉพาะของผมเท่านั้นนะครับ แปลกเหมือนกัน ทำยังไงถึงจะแก้ได้ครับ:002:
  • เคยทำ:

ผมเอารองเท้าที่มันกัดครับ มาผูกคอไว้เลยครับ ทิ้งไว้ ทั้งวัน ทั้งคืน สัก 2-3 วัน จากนั้นเอาออก ติดตามผลงาน
    หรือ ถ้าเห็น (แต่มันขโมย ก็เลยไม่เห็น) ให้ทำโทษทันทีที่เค้าแสดงพฤติกรรม
  • ของผมใช้วิธีเอาหนังยางมายิง เมื่อมันคาบอะไรก็แล้วแต่ที่เราไม่อยากให้มันคาบ ที่สำคัญเวลายิงอย่าให้มันเห็นและยิงให้มันเจ็บ ไม่เกิน3 ครั้ง แทบไม่อยากมองอันนั้นอีกเลย (เพราะถ้ามันทำมันก็เจ็บตัว) ถ้ามันเห็นเราเวลายิง เราอยู่มันไม่ทำ แต่ไม่อยู่มันเละเป็น 2 เท่าเลย จะบอกให้
  • เหมือนเจ้าตัวแสบที่เลี้ยงอยู่ตอนนี้เลยค่ะ :m057: ชอบกัดรองเท้าเป็นที่สุด เวลากัด เค้าจะเลือกกัด เฉพาะกลิ่นที่เค้าคุ้นเคย เวลาคาบมาจะคาบมาเป็นคู่ ไม่รู้คาบมายังไงเหมือนกัน :m033: ถ้ารองเท้าใครหายล่ะก็ รับรองว่าเจ้าของหาไม่เจอแน่ ๆ เพราะว่าหายยกคู่เลย :m053: แก้นิสัยยังไงก็ไม่หาย ตอนเราอยู่เค้าไม่ทำ แต่พอเวลาที่เราไม่อยู่ เละ จริง ๆ ค่ะ นี่ก็เพิ่งจะเปลี่ยนประตูห้องไป เพราะว่าเค้าลอกประตูซะโบ๋ ไปหมดเลยค่ะ :m093:
  • พี่แดง จิตวิทยาในการ สร้างวินัยให้หมาสุดยอดเลย:005::063:
  • ขอผม ตอนมันเด็ก ๆ ประมาณ picpatong ของผมใช่วิธีคลาย พี่แดง คับ แต่เป็นการ เอา รองเท้าที่มันกัด มา ตี ที่ปาก แล้วบอกมัน ตีนี้ต้องจิงจังนะครับ ช่วงแรกมัน จะยังไม่ยอม เลิกหรอก เป็นเผลอไม่ได้ บ้างทีมันยังอุตสาปีนไป เอา จากชั้นวางรองเท้า มากัดไม่รู้กี่คู่กว่ามันจะรู้เรื่อง แล้วที่ดุและ ตีปากมันไม่ใช่ไม่รุ้นะครับว่าห้าม พอเห็นผม มัน รีบ ทำเป็นไม่รุ้แล้วมองที่รองเท้า และไป หลบ เลย ผมก็จะใช่วิธีนี้ แหละ คือเอารองเท้าที่มันกัด แล้ว เอาไปตีที่ปาก มัน และสอนบอกมัน พอสอนมันเรื่อย ๆมันก็จะเลิกทุกวันนี้ไม่ยุ่ง เราพูดอะไรรู้เรื่อง แต่วิธีนี้ต้องสอนตั้งแต่ เริ่มเลี้ยงยังเล็กๆ นะใช่กับหมาใหญ่แล้วไม่ได้ ลำบาก ถ้าหมาใหญ่เราต้องรู้จักอุปนิสัยมันให้ดีก่อน
  • ของผมนี่เหมือนมันรู้ว่ามันผิด พอเราหารองเท้าไม่เจอ มันก็จะเริ่มมองซ้ายมองขวาแล้ว ก็ค่อยๆ เดินหายไปหลังบ้านแล้วครับ แต่พอเจอรองเท้า ก็มันเละหมดแล้วอ่ะครับ เสียทุกคู่ พอเอามาตีมันก็เท่านั้นครับ เพราะมันเสียแล้วใส่มันได้ มันก็ไปกัดคู่ใหม่อยู่ดี
  • :o001:ตีมันเพื่อให้เขารู้ครับว่าอันนี้ไม่ได้ ห้าม แต่ต้องใช่เวลา และ เหมือน เราต้องหนักแน่น ในคำสั่งที่ สั่งออกไปนะครับปัจุบันของผม มัน เลิกกัดไปแล้วครับแต่เราก็ต้องหาพวกกระดูก หรือ ตุ๊กตาให้เขาแทะ นะครับ อาการกัดสิ่งของมันจะค่อยๆหายไปเองจนโต แต่เราก็ควร เก็บและระวังสิ่งของ ๆเราด้วยนะครับ รู้ว่า มันเอาไปกัดแน่ เราก็ต้องหาที่เก็บให้พ้น ๆ ปากมันนะครับ ตอนนี้ผมกับเจ้าโดนัท ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เลย และเรื่องอื่นสามารถพูดบอก สั่งได้เลยครับ
  • ต้องทำโทษแล้วก็ต้องป้องกันด้วย
  • พ่อยก:

ดีนะที่เป็นแค่รองเท้า ของเค้านะเล่นแก้มรถเลยละ
  • ผมบอกแฟนให้ซื้อรองเท้ายี่ห้อเดียวเผื่อมันกัดจะได้สลับข้างใส่ได้ แต่ของผมมันเล่นข้างซ้ายอย่างเดียวของแฟนหมดไป 10 ข้างแล้ว แต่ของผมมันไม่กัด
    ไฟล์แนบ
    27102008(002).jpg 113K
    24102008(001).jpg 118K
    27102008(055).jpg 117K