ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพื้อความเเน่ใจนิสัยหมา
  • เรดโนด กับบูลลี้

นิสัยเเตกต่างกันยังไง

ขอความเป้นจริงนะครับ

พักนี้เเล ดู เรดโนด โหดๆ ยังไงก็มะรุ

เเล้ว เรดโนด อ่ะ จะเลี้ยงเเบบหมาในครอบครัวได้มั้ยครับ

พักหลังดูๆ เรดโนด พลังๆ โหด+มันส์ เหลือเกิน

ก็เห็น เเต่ล่ะรูป ของเรดโนด ที่โฟส กัน มีเเต่ ล่ามไว้ เฝ้า สวน เฝ้าบ้านตลอดเลย

จะเลี้ยงเเบบในครอบครัว จะถูกหลักมั้ยครับ
  • :063:สบายครับของเอ็มเลี้ยงกับชิวาวายังไม่เป็นไรเลย

เลี้ยงเรดโนดมัน มัน!จิงๆๆฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    1115.jpg 53K
  • ผมว่ามันไม่แน่เสมอไปนะครับ
    เลี้ยงแบบ พิทบูลน่ะ ดีที่สุด
    ผมว่าอย่างนั้นนะ
    คือผมก็อ่านมาจาก บทความพิเศษ ของ www.hardmouthkennel.com อ่ะคับ
    ลองเข้าไปอ่านดูนะคับ สาระมากมาย
  • ความคิดของผมนะ(เป็นความคิดเห็นส่วยตัว)
    เรสเรสโนส น่าจะมีแรงขับมากกว่าร่างกายสูงทำอะไรคล่องตัวกว่า
    บูลลี่มีความเป็นพิทเหมือนเรสโนสแต่เนื่องจากร่างกายอ้วนเตี้ยจึงไม่คล่องตัวเหนื่อยง่าย
  • มีปัญหาเกี่ยวกับสุนัข ลองเข้าไปดู www.petbioclean.com นะครับ
  • :o001: ท่าน aumstep บทความในเวปที่ท่านให้ มีสาระมากๆเลยครับ ขอบคุณ
  • มันอย่างนี้ คือ บูลลี่เนี่ย เค้าปรับปรุง เรื่องลักษณะ ของสรีระ ให้เตี้ยลํ่า

ส่วนเรดโนสก็ยังคงสรีระ ของพิตแบบเดิมไว้อยู่มากกว่า ซึ่งทำให้ การเคลื่อนไหว คล่องตัวกว่า

เหนื่อยยากกว่า เพราะจมูกยาวกว่า ทำให้ดูเหมือนมันช่าง ทรงพลังจริงๆ แต่ความจริงแล้ว

ความโหดมันฮา ก็มีเหมือนกันทุกตัวครับ แต่ว่า บูลลี่ดูจะเป็นมิตรกับสิ่งมีชีวิตอื่นๆ มากกว่า

เรดโนส หรือ เรดเรดโนส นะครับ ส่วนเรื่องการเลี้ยงกับครอบครัว ขอยืนยันได้เลยว่า เลี้ยงได้แน่นอน

ของผมก็เลี้ยงอยู่ไม่เชื่อลองดูดิ
    ไฟล์แนบ
    SANY0061_n.jpg 105K
  • งืมๆ ขอบคุณครับ ดี ลูกชายพี่ ไม่กินเเมวเป้นขนมหวานนะ คิคิ
  • ลูกสาวครับผม ขนาดแมวก็ยังเป็นตัวเมียเลย หุหุ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0886-n.jpg 124K
  • โห สาวอวบ 55