ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้หน่อยครับ
  • พี่ครับพิบูลผมให้กิน Braf อะครับควรจะถ่ายพยาธิบ่อยมั้ยครับ และ โยเกิตกินบ่อยเป็นอะไรไหมครับ
  • ก็ถ่ายพยาธิตามปกติครับ

ส่วนเรื่องโยเกริต นี่ไม่แน่ใจนะครับ
  • :015: จากประสบการณ์ส่วนตัว
    เรื่องการให้เขากินโยเกริตนี้ ผมจะสังเกตุจาก อุจจาระ เขานะครับ

ถ้าอุจจาระดูแห้งแข็งเกินไป ประมาณท้องผูก
    ในเมื้อต่อไปผมจะผสม โยเกริตลงไปใน Braf
    เพื่อเพิ่มจุลินทรีที่ดีต่อลำไส้ ทำให้ระบบขับถ่ายของเขาดีขึ้นนะครับ
    ซึ่งจะเห็นได้จากอุจจาระ ในวันรุ่งขึ้นทันทีว่า
    อุจจาระเขาจะเป็นก้อน ดูนิ่มขึ้น ก้อนใหญ่ขึ้นด้วยครับ....:063:

แต่ถ้าเขาถ่ายเหลวเกินไป ก็จะหยุดให้โยเกริตไปก่อนนะครับ......:066:

ส่วนเรื่องการถ่ายพยาธิก็ตามที่คุณหยกว่าไว้ละครับ
  • อ๋อ...โยเกิตเหรอ กินบ่อยก็เปลืองตังค์อะดิ...5555555555555
  • ทำเองเลยพี่ ดีด้วย..ปลอดภัยด้วย..ถูกด้วย..