ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามผู้ที่รู้จริง (ด่วนครับ)
  • :002:จะขอถ้ามถึงพิทบลูที่กินโครงไก่สดนั้น มันมีประโยชน์ให้ตัวโต สร้างกล้ามเนื้อได้ไว.... จริงหรือ:022:
  • จริงป่าวไม่รู้ แต่ผมก็ให้กินโครงไก่ทุกวันเลย อิอิ
  • นั่นสิผมว่าพยาธิน่าจะเยอะ555.....กินของสุกน่าจะดีกว่า
  • :019::019:ก็ถ่ายพยาดเดือนละ2 ที ก็ได้คับ แต่กินมันก็ดีคับ ของผมก็กิน แต่ให้มันกินอย่างอื่นมั้งก็ดี
    เพาะมันจะเบื่ออะคับอิอิ
  • กล้ามเนื้อสวย ๆ บางครั้ง "สายเลือด" ก็มีส่วนช่วย แต่ถ้าจะสร้างกล้ามเนื้อ เนื้อวัว น่าจะเหมาะกว่า

ส่วนเรื่องพยาธิ ถ่ายยาเดือนละครั้งก็ได้ ถ้าไม่สบายใจ แต่เท่าที่เคยอ่านมา เค้าบอกว่า "การที่หมากินโครงไก่เข้าไปแล้ว ระบบภายในมันจะสร้างน้ำย่อย ที่มีความแรงกว่าธรรมดา เพื่อให้ย่อยพวกกระดูกแข็ง ๆ เพราะงั้น พยาธิมันจะทนความเป็นกรดของน้ำย่อยที่แรงขึ้นไม่ได้" ข้อเสียของการให้โครงไก่ มันจะได้สารอาหารไม่ครบ มันเลยต้องเปลืองเงินหาซื้อพวกอาหารเสริม มาบำรุงกัน - -* หรือผสมอาหารเม็ดคลุก หมาจะได้แข็งแรง แต่คนเลี้ยงจะตายเอา 555

ไม่ได้เป็นผู้รู้นะ แต่แบ่งปันความคิด(พูดแล้วโคตรเท่ห์เลยกรู):032: ผิดถูกยังไงก็ลองไปปรับใช้ดูละกันครับ
  • ผู้รู้เคยบอกผมว่าเดียวนี้ไก่ใส่สารเร่งโตมาก จะมีผลต่อสุนัขครับเค้าเลยแนะนำว่า ให้ดีควรกินไข่มากกว่าครับ
  • ร่างกายกำยำ เกิดจากปัจจัยร่วมกันหลายอย่างครับ

1. อาศัย growth hormone, sex hormone และ anabolic steroids
    2. คุณภาพและปริมาณอาหารจะต้องถึง ตามช่วงอายุต่างๆ
    3. การออกกำลังกาย

หมอ พิทบูล
  • มีประโยชน์ให้อิ่มครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    tri.jpg 74K
  • พี่ ruangthong พูดถูกครับบางที่ไปอัดอาหารมากเกินเพราะอย่ากให้เค้าดูบึ้กดูหนาแต่เราไม่พาเค้าไปออกกำลังกายมันก็ไม่ได้ครับทุกอย่างมันต้องสมดุล แต่กินโครงไก่ผมว่าขน และ สุขภาพเค้าดีมากเลยนะครับลองดูครับส่วนตัวผมว่าโอเคมากครับ
  • ศิษย์พี่ เท่ห์จริงๆ เหอๆ:o028::o028:
  • เอฟวัน+เนื้อวัว+นมเปรี้ยว+น้ำมันปลา =โคตรเทพ ที่สำคัญออกกำลังกายทุกวัน
  • เนื้อวัวนี่ต้องสุกหรือดิบเหรอครับ ท่าดิบๆนี่ ผมเห็นพยาธิในเนื้อวัวน่ากลัวมากง่ะ แต่ก็อยากให้กิน สรุปแล้วเนื้อวัวสุกหรือดิบเหรอครับ สุดท้ายก็วนมาเรื่องเดิมขอบคุณครับ