ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาวิธีไม่ให้หมากัด หรือโขมยรองเท้า และสิ่งของ
  • ท่านใดพอมีรายละเอียดบ้างครับ ของผมวางไว้นอกบ้าน พังหมดแล้วคัรบ โดยเฉพาะรองเท้า ขนาดด้ามไม้กวาด ยังเรียบเลยครับ
  • พี่ก็เอาหมาเข้ากรงสิคับง่ายมั่กๆ
    หรือไม่ก็เอารองเท้าเข้าตู้เก็บ
    หรือไม่ก็หาอะไรใรก็ได้ให้มันเล่นปากจะได้ไม่ว่าง
  • ทำผมแล้วละครับ มันก็ไปกัดอย่างอื่นอีก
  • ต้องเข้าใจว่ามันคือธรรมชาติของพิทครับ
    มันกัดทุกอย่างที่มันอยากกัดแหล่ะครับ
    ตีแล้วก็ทำจ๋อย เผลอกัดอีก
    แต่พอโตหน่อยก็จะน้อยลงจนเลิกไปเองแหล่ะครับ
  • ของผมโทรศัพย์ โดนไป2เครื่องเลยคับ เเต่ก็อภัยให้คับ
  • :m038:ยาหม่องครับยาหม่องทาป้ายบางๆตามจุดที่มันกัดรับรองครับพี่น้อง
  • ถ้ามองอีกแง่
    เราเลี้ยงพิทไว้ตัวนึงแล้วมันไม่กัดอะไรเลย
    ผมว่าจะเครียดกว่านี้อีกนะครับ
    555+
    หมาที่เราเลี้ยงไว้มันเป็นพิทบูลนะครับต้องไม่ลืมข้อนี้
  • ถ้ามันกัดกะหมาด้วยก็ OK นะครับ จะไม่ว่าเลยสักคำ ดีด้วยซ้ำไป แต่นี่กัดแต่สิ่งของ เล่นกะแมวบ้าง พอแมวโมโหหน่อย มันยังไม่กล้าหือกับแมวเลย พอหมาข้างนอกเข้ามาที่บ้าน กลับไม่สู้แถมวิ่งหนีหางจุกตูด บางครั้งโดนรุมเกือบตายก็มี หมาข้างนอกตัวเล็กกว่าตั้งเยอะ แถมเป็นหมาข้างถนนอีกนะครับ ผมเซ็งครับ เสียหมาหมดเลย:012:
  • คุณ picpatong ช่วยถ่ายรูปหมาคุณมายลโฉมหน่อยได้มั๊ยครับ
    ตอนนี้อายุเท่าไหร่แล้วครับ
  • :012:ของผมตอน ปีแรกก็อย่างนี้แหละครับ ข้าวของพังหมดมุ้งลวด ประตู พรมเช็ดเท้า กันชนรถ และอื่นๆอีกเยอะครับ เจอหมาไม่หนีแต่ไม่สู้ยืนให้เขากัด แต่ตอนนี้ละก็กระจายครับ ผมว่าเป็นที่ช่วงอายุครับ
  • Guest:

http://www.meeboard.com/list.asp?user=pitbullhouse96&uid=457&groupid=1
    ลองเข้าไปถามบอร์ดพี่เค้าดู สายกัดเหมือนกันพี่เค้าน่าจะตอบได้ดีนะ