ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมใส่สายจูงแล้วไม่ยอมเดิน
  • หมาผมสี่เดือนแล้วตอนนี้ผมพึ่งหัดให้มันใส่สายจูงแต่มันไม่ยอมเดินเลย
  • พี่ลองปล่อยมันวิ่งเล่นกับสายจูงไปก่อนดิครับ ให้มันคุ้นก่อน
  • กระทู้เก่าๆเพียบลองหาดูครับปัญหาเดิมๆครับผม
  • เหมือนกันครับหมาผม5เดือนยังจูงไม่ได้เลย เซ็ง
  • ใส่สายจูง แล้วปล่อยมันวิ่งทั้งสายจูงนั้นล่ะ ให้มันเพลินๆ แล้วค่อยไปลองจูงมันครับ

แล้วอายุเท่าไหร่แล้วล่ะ ถ้ามันยังเด็กมันก็ยังไม่ทันรู้เรื่องนะครับ ต้องค่อยเป็นค่อยไป
  • ลองไปค้นในกระทู้เก่าดูนะครับ เคยเขียนไว้แล้ว
  • สวัสดีครับ..ผมสมาชิกใหม่..ครับ....ขอรายงานตัวครับ..

มีกับเขาอยู่ 1 ตัว..ครับ...
  • ลองทำตัวอย่าง ให้มันดูซิ ครับ
    เผื่อมันจาเข้าใจ
    ขำ ๆ นะจ๊ะ
  • แสดงว่าไม่เคยเอาออกมานอกบ้านดิ่ มันยังกลัวๆอยู่ จูงออกมาบ่อยๆสิ่

ผี หำน้อย
  • ขอบคุณทุก Comment คับ
  • หุหุ มันลองของรึปล่าว เเบบลองเชิงเจ้าของอ่ะ ว่า จะควบคุมมันได้มั้ย

หรือไม่ใช้ ก็ลอง วิ่งเล่นกับมัน ให้มันวิ่งตาม

เเล้วหา เชื่อกหรือของเล่นที่มันสนใจล่อ

อย่าใช้สายจูง ดรึงไปน่ะคับ ถ้าเราลากมันไปหน้า มันก็จะถอย หรือหยุด นี้คืออาการขืนครับ

ต้องทำให้มันคิดว่าสนุกครับ