ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยที่เถอะค่ะตอบให้หายเครียดที
  • :022:ตอนนี้ลำบากใจมากค่ะเพราะมีน้องหมาพิทบู2ตัว
    ตัวนึงบูลี่2ขวบอีกตัวเรสโนท3เดือนก่าๆค่ะ
    ปัญหาคือเลี้ยงมารักทั้งคู่ค่ะแต่ว่ามีคนบอกว่าถ้าเลี้ยงทั้ง2ตัวจะต้องเสียใจ
    ด้วยเหตุผลที่ว่ามันจะกัดกัน..จริงหรือป่าวคะ:024:
    แล้วอีกอย่างมีคนขอซื้อเจ้าตัวเล็กแต่ว่าพอคิดก้อกลัวเค้าจะรักไม่เหมือนเรารัก
    เลี้ยงทิ้งๆขว้างๆ:002:มันไม่มีทางจะเลี้ยงทั้งคู่ได้เลยหราคะตอนนี้นอนไม่หลับ
    คิดถึงแต่เรื่องนี้ค่ะขอประสบการณ์คนที่รู้ทีเถอะค่ะคิดว่าส่งสารตอนนี้คิดมาก
    จะทำยังไงดี:002:
  • ได้สิครับ ผมขอตอบแบบคร่าวๆนะครับ เพราะผมก็ไม่ได้รู้อะไรมาก ท่ามันจะกัดกันจริงๆก็คงโตแล้วทั้งคู่อ่ะครับ แต่เราสามารถจัดเวลาปล่อยมัน หรือดูแลอย่างใกล้ชิดก็ไม่น่าเกิดปัญหาอะไร เอาเปงว่า อย่าปล่อยมันไว้ตามลำพัง2ตัวอ่ะครับ สู้ๆครับ ไปดูกระทู้อื่นสิครับ อยู่ด้วยกันได้ตั้งหลายตัว
  • :o001: ก็จับแยกเวลามัน สตาร์ทกัดกันแค่นั้นแหละครับ ปล่อยมาเล่นด้วยทีละ 1 ตัว แต่ไม่แน่มันอาจจะไม่กัดกันก็ใด้ครับ แต่ถ้าเลี้ยงคนละเพศ ก็ไม่ค่อยกัดกันครับ มันให้เกียรติ์กัน ถ้า ผู้เจอผู้ มีกัดกันแน่ๆครับ หมาไทยยังกัดกันเลย
  • มันขึ้นกับcaseนั้นๆไปครับขอแค้เข้าใจนิสัยของพิทบูลตัวนั้นก็จะแก้ได้ล้องศึกษาดู่ก่อนจะอย่าพึ้งตีตนไปก่อนไข้
  • เมลมาตามนี้แล้วอะธิบายให้ละเอียดเพราะถ้าตั้งกระทู้บ่อยๆเข้าจะดาเอาผมยินดีให้คำปึกษาแลกเปลียนความคิดเห็น
    ekkalad_12@hotmail.com
  • :o063:ใจเย็นๆคับทุกอย่างมีทางแก้ไขเอาตัว3เดือนมาขายให้ผมสิคับจะรักจะเลี้ยงอย่างดีเลยคับ:o036:
  • ถ้ามีสถานที่พอที่จะแยกให้อยู่ส่วนใครส่วนมัน ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ ทำคอกแยกเป็นสัดส่วนเลยครับ.
  • แยกครับ เอาบูลลี่ไว้บนหลังคา หมาแดงไว้ที่เก่า เย้!
  • 5 5 5 เย้ เย้ เย้............

เอามาแล้วก็เลี้ยงไปเถอะค่ะ

แล้วก็แยกไว้แบบที่พี่หนุ่มบอก อิ อิ เย้ ๆ ๆ
  • กำ..ตลอดเลยพี่หนุ่ม โมว่าเอาบุลลี่ไว้ในโอ่งกะปลาช่อนสายกัดของพี่ดีกว่า ดุโคดดดดดดดดดด- -*
  • เลี้ยง2ตัวได้ครับแต่ต้องควบคุมให้ดีครับ
    เวลาเราไม่อยู่อย่าให้อยู่ด้วยกันเด้ดขาด
    ผมมีประสปการณ์มาแล้วครับเวลาเราอยู่ด้วยมันก็เล่นกันปกติ
    แต่เวลาที่เราไม่อยู่ถ้ายังปล่อยไว้ด้วยกัน แล้วจะมานั่งเสียใจทีหลังนะ
  • ผมเลี้ยงหมาแดงใว้ 5 ตัว อยู่กรงแยกกันกรงละตัว มีจุดล่ามโซ่หลายจุด ไม่ให้มันใกล้พอที่จะกัดกันได้ ปล่อยวิ่งเล่นสลับกัน ทำได้ครับระวังหน่อยอย่าเผลอเรอให้มันเจอกันเท่านั้น
  • เอาแมดด็อกคืนไป มันมาทีหลัง
  • ไม่รู้จักศึกษาก่อนที่จะเลี้ยง
  • :o001: วิธีท่าน tutan ก็ดีนะครับ
  • ขอบคุนทุกความเห็นคร้าแต่เอ..รู้ได้ไงว่ามันเป็นอิแม๊ดด๊อก:017:
    จิงๆแล้วมันแยกกันได้นิเนอะซื้อกรงแยกซะก้อจบแระ:025:โง่จิงเยย
    เด๋วให้ปลาช่อนสอนบูลี่เป็นสายกัดซะเรยเนอะ:029:
  • :022:คืนคนที่คุยไว้เค้าไม่ยอมคับเดียวเราจะเสียคนได้
    ฝากถึงคุณป้อมด้วยนะคับอย่าคิดมากเราไม่มีพื้นที่ให้เค้า
    รอเราไปอยู่อยุธยาก่อนนะจะเลี้ยงสัก5ตัวยังไหว:024:
    ตะเองอย่าคิดมากนะ รักนะจุ๊บจุ๊บ:030: