ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครที่คิดว่าชีวิตนี้ลำบาก
  • ใครที่คิดว่าชีวิตนี้ลำบากเหลือเกิน ทำไมโลกช่างโหดร้ายกับเราอย่างนี้... บ้านก็ต้องเช่า ข้าวก็ต้องซื้อ งานก็ไม่มี เงินก็ยิ่งไม่มี แถมยังอกหัก รักคุด ตุ๊ดเมินอีก โอ้ย...!!! มีอะไรที่แย่กว่านี้อีกไหม ท้อแท้... ท้อแท้... ท้อแท้สุดๆ หมดใจไม่อยากทำอะไรต่อไปแล้ว จะมีชีวิตอยู่ไปเพื่ออะไรกัน...!!!

หากคุณเป็นอีกคนหนึ่งที่กำลังรู้สึกแย่ ท้อแท้ สิ้นหวัง หมดกำลังใจ จนไม่อยากทำอะไร รู้สึกว่าตัวเองสู้ต่อไปไม่ไหวแล้ว ทั้งๆ ที่บางทีคุณอาจยังไม่เคยคิดที่จะเริ่มต้นสู้เลยด้วยซ้ำ (ใช่ไหม) ลองดูภาพน่ารักๆ ของเจ้าสุนัข 2 ขาที่ไม่ยอมแพ้ต่อโชคชะตา สู้ทนใช้ชีวิตพิการด้วยความมุ่งมั่นตัวนี้ดู แม้มีเพียง 2 ขาผิดจากสุนัขธรรมดาทั่วไป แต่ก็ไม่เคยนอนรอความตาย แถมยังทำอะไรต่อมิอะไรได้ตั้งหลายอย่าง เรียกได้ว่าเป็น "หมาสู้ชีวิต" เลยก็ว่าได้
  • พวกที่มีอาการครบ 32 แต่ไม่ทำอะไรมากไปกว่ามาขอแบ่งส่วนบุญ เศษเงินเศษสตางค์ชาวบ้าน นะ ส่วนผู้ที่ยอมแพ้กับชีวิตง่ายง่ายก็น่าจะคิดถึงตอนที่แม่เบ่งออกมาดีกว่า ว่าท่านยอมเจ็บปวดมากแค่ไหน
    สุดท้ายผู้ที่ยอมแพ้ ก็ตัดช่องน้อยแต่พอตัว น่าอ๊าย.. น่าอาย... เนอะ
    ไฟล์แนบ
    1_display.jpg 46K
  • .
    ไฟล์แนบ
    1_display1.jpg 24K
  • .
    ไฟล์แนบ
    1_display2.jpg 15K
  • .
    ไฟล์แนบ
    1_display4.jpg 18K
  • เป็นเรื่องที่ไห้กำลังใจ
    กับคนที่ท้อแท่ครับ(อายหมามัน):063:
  • :o045:ตัวนี้ผมรู้และยังมีโหดกว่านี้ :o040:
    น้ำตาไหลมาแล้ว แต่อย่างไรก็ตาม THE SHOW MUST GO ON:o010::o023:
  • สุดยอดๆๆๆๆ
  • :m001:
    นึกว่าจะโฆษณา เบร์อดี้ ซะอีก ...
    แต่ก้อ เจ๋ง ดีคับ
    สู้ๆ ..
  • :063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::
    หมายังรักชีวิตเลย... แลวคนไม่คิดรักชีวิตตังเองกันบ้างหรอง
  • โหย สู้ชีวิตจริงๆ
  • :022:หมามันเห็นคุณค่าในชีวิตตัวเองมากกว่าคนบางคนอีก..เอะอะอะไรก้ "กูหมดแล้วทุกอย่าง"..."กูไม่เหลือใครแล้ว"..."ไม่มีใครรักกูเลย"
    "กุอยากตาย"...เฮ้อ บางทีคนที่ถูกด่าว่าทำตัวเหมือนหมาข้างถนนเนี่ย....ก็น่าภูมิใจนะ
    สู้ๆ นะหมาน้อย...
    ขอบคุณข้อมูล..ที่ทำให้คนบางคน..ตาสว่าง
    ชอบค่ะ.ชอบมากๆ
    ซึ้งๆๆๆๆ น้ำตามันสิไหล..:062::063::006::006:
  • สุดยอดครับ