ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

To.. Boy : Bangboutong
  • เป็นไง..ตัวขนาดนี้แล้ว
    ไฟล์แนบ
    A.jpg 51K
    B2.jpg 49K
    C.jpg 45K
    319.jpg 39K
  • เอาอะไรให้มันกินครับต่อนนี้ ที่บ้านผมต่อนเป็นเด็กเคยเลี้ยงเอาเนื้อดิบให้กิน
  • ไม่ทราบตัดปีกหรือยังครับตัวนี้
  • สารพัดเนื้อที่ให้มันกิน บางครั้งก็ลูกเขียด ปีกยังไม่ได้ตัด ยังเป็นลูกนกอยู่
  • :o046:ถึง5เดือนหรือยังครับ ?และสายอะไรครับสวยมากไม่แน้บางที่อาจเลี้ยงชักตัวเพราะตอนเด็กเคยเลี้ยงขอบคุณครับ:o030:
  • พี่ๆครับผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ คือว่าเค้าเรียกนกอะไรหรอครับเห็นแถวบ้านเลี้ยงแต่ไม่กล้าไปถามครับกลัวมันจะจิกตาเอา
    ^_^
  • เฮ้อต้องให้ว่ายังไงอีก เนี่ยมันบอร์ด สุนัขพิทบูล
    ไม่ใช่บอร์ด นก ไม อ่านหนังสือไม่ออกเลยเหรอ
    ดูจากข้อความที่พิมก็หน้าจะมีความรู้อยู่นะ
    แต่ มาโพสอะไร มั่วซั่ว ไม่เกี่ยวกับ สุนัขเลย
    มีพวกนี้ เว็บบอร์ดจะเน่า เพราะเปลือง memory ของเครื่องเซิฟเวอร์เปล่า

มีหัวหัดคิดก่อนพิม ไม่ใช่เอาหัวไว้ให้ผมขึ้นมาแล้วตัดเฉยๆๆ
  • คุณ...น้องเขาแค้หาวิธีสงรูปให้เพือนเขาขอทีเถอะมันคงไม่เปรืองมากหลอกครับ ขออะนุยาดแทนน้องเขาด้วยนะครับพี่มารค ไม่อยากให้หักหานนำใจกันมาก ขอบคุณขอรับ
  • ขอบคุณ kn1 ที่เข้าใจในเจตนาของผม ก็แปลกน๊ะคนรักสัตว์ด้วยกันแท้ๆ แต่กลับทำตัวนิสัย สันดาน เยี่ยงสัตว์ คนแบบนี้ใครอยู่ใกล้ กรือครบด้วยต้องระวังตัวหน่อยน๊ะ
  • หวัดดีพี่ ขอบคุณ ที่ลงให้ชม ว่าแต่พี่ที่บ้านมีนกหัวจุกแยะจะเลี้ยงเยี่ยวได้เปล่า พี่ระวังมันจะกินพิทบลูนะพี่ ล้อเล้นๆๆๆๆ
    http://www.clipmass.com/movie/44462114060494 พี่รอง ก๊อฟไปดูนก อินทรีย์ จับเหยี่อ
    ไฟล์แนบ
    899997.jpg 22K
  • สุดยอดมากในคลิบ ตอนนี้ขอเล่นเหยี่ยวไปก่อน สักพักว่าจะสั่งอินทรีย์เข้ามาเล่นอีก(ขอดูงบฯ) สนใจปล่าว แหมถ้าได้อย่างที่ในรูปแจ๋วเลยคุณบอย
  • คุณ boy_bangbuathong ครับ

เหยี่ยวครับเหยี่ยว ไม่ใช่เยี่ยว 555+ ขำๆนะคร้าบบบ
  • :006:
    ไฟล์แนบ
    ff.jpg 51K
  • แล้วพิทจะไปอยู่ไหนจะไม่อยู่ในท้องนกเหลอ+5555ล็กันเล่นครับ
  • ไม่ยักกะรู้ว่ามีคนเล่นเหยี่ยวดำด้วย อิอิ ดูท่าทางยังขนแรกอยู่ช่ายป่ะครับ
    แล้วไม่มีankleกับjessesให้เค้าเหรอครับระวังนกหลุดนะครับ....
  • ^^
    ไฟล์แนบ
    DSCF3909.jpg 108K
    DSCF3904.jpg 120K
  • wow..ได้เจอเพื่อนใหม่อีกคน ครับคุณauto ยังเป็นลูกนกอยู่เลย มีไรดีๆ ช่วยแนะนำบ้าง ได้ยินว่ามี ร.ร.ฝึกด้วยหรือคุณauto พอทราบไหมครับ :063:
  • นกกระจอกที่บ้านเอามาเลี้ยงยั่งงี้ได้ป่าว....เห็นแล้วเท่ดีน่ะคับ...อิอิ
  • ตอนเด็กๆก็เคยคิดเลี้ยง เห็นมันเท่ห์ดี เคยอ่านหนังสือเรื่อง เหยี่ยวขาด้วน ด้วยรู้สึกว่ามันเท่ห์ดี อิอิ

แต่คงดูแลลำบาก แถมค่าตัวคงสูงมากด้วยเนอะ
  • อยากได้แบบนี้ สักตัว ราคามันคงแรง ว่าแต่ซื้อมาแล้วจะหาอะไรให้มันกินเนี๊ย
    ไฟล์แนบ
    1219897161_33809.jpg 32K
  • ตอบคุณ teer ครับ
    โรงเรียนฝึกไม่มีนะครับ เพราะบ้านเรายังไม่มีกฎหมายคุ้มครองให้ครอบครองสัตว์ป่า(cites)อย่างเมืองนอก ก็ต้องหลบๆซ่อนๆกัน
    จะมีก็คนที่รับฝึกอินทรีคือพี่ลิปเจ้าของเอมมี่ รูปที่คุณโพสน่ะครับส่วนเรื่องราคาที่นำเข้าจากอังกฤษก็หลายๆๆแสนเลยล่ะครับเจ้านี่
    ส่วนมากจะฝึกเองกันทั้งนั้นส่วนความรู้ต่างๆก็จะสอบถามกันในกลุ่มfalconry
    ไฟล์แนบ
    99-birdbrain.jpg 103K
  • ขอบคุณครับ คุณ..auto สวยงามมากเลยนกตัวนี้(ที่โพรส) มีชื่อเรียกไหมครับ
  • african crowned hawk eagle.อินทรีที่ทรงพลังที่สุดของแอฟริกา ชนิดเดียวกันกับเจ้าเอมมี่ของพี่ลิปครับ
    ไฟล์แนบ
    1204250744_27099.jpg 26K
  • ไอ คาวยนี้ก้อไม่รู้เรื่องเลย ....

สาดเค้าไว้มีให้หมาว่ะ ... ไม่ใช้นก

ไอคาวย เกิดมากุเห็นคนเป็นคาวยอ่นหนังสือไม่อ่านนีล่ะว่ะ
  • คุณผีครับ ขอโทษที่ผมคุยกันนอกเรื่องที่ไม่ใช่เรื่องหมา บังเอิญว่านอกจากพิทบูลทั้งสายกัดสายโชว์ที่เลี้ยงไว้เกือบ10ตัว คุยกันนานๆเหลายๆปีมันก็เลี่ยนบ้าง
    มันก็เรื่องธรรมดาที่จะคุยกันเมื่อได้เจอคนที่คอเดียวกัน อีกอย่างเว็บนี้ก็เป็นเว็บสาธารณะสำหรับทุกคนไม่แบ่งแยกลองกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆได้นะคุณผี ถ้าอ่านไม่ออกจะส่งเมลล์แล้วสะกดไปให้ทีละคำ
    หากคุณสนใจอะไรจิงๆจังๆแล้วคุณก็ยากที่จะหันหลังกลับ ลองเปิดใจรับสิ่งใหม่ๆที่จะเข้ามาในหัวสมองคุณบ้างก็ดีนะครับชีวิตคุณอาจจะไม่ได้จมอยู่กับการเก็บขี้หมาเพียงอย่างเดียว....getบ้างมั้ยครับอ้ายคุณผีห่าสาตาน
  • ไร้สาระปล่าวกับเรื่องคนพรรณนี้(ผี) พิบูลผมเลี้ยงจนจะเลิกเลี้ยงอยู่แล้ว รับรองว่าเลี้ยงมาตั้งแต่ไม่มีเวปนี้ แล้วเวปนี้เมื่อก่อนก็ทำประกอบกับไก่ชน พวก ผี พวกนี้ยังอ่อน / ตอนนี้ผมเริ่มเข้าดูเวปนอกแล้วคุณauto โดยเฉพาะนกที่ฝึกแต่ล่ะตัวงามๆ เก่ง ๆ ดูเพลินดี เวปหมาลืมไปเลย บ้านเราน่ามีกีฬาของนกแบบนอกจัง / ตอนนนี้ผมได้แบบทำ jesses กับ ankle แล้ว ก็หาได้จากเวป ขอบคุณคุณautoที่บอกแนะนำ
    ไฟล์แนบ
    navarre_2003_2.jpg 111K