ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

**@@****ช่วยบอกวิธีการเลี้ยงลูกพิตบูลอายุ 3 เดือน มือใหม่หัดเลี้ยงครับ******@@
  • ช่วยบอกวิธีการเลี้ยงลูกพิตบูลอายุ 3 เดือน หรือว่าอาหารเสริมให้ลูกหมามีโครงสร้างใหญ่
    1อาหารยี้ห้ออะไร
    2อาหารเสริมมีอะไรบ้าง
    3การออกำลังการช่วงอายุเท่าไร
    4ควรตัดหูอายุเท่าไรราคาประมาณ
    5
  • 1. นี่เลย ตามบนๆหัวเลย F1
    2.อาหารเสริมนี่น่าจะพวกๆเสริมกระดูก
    3.ออกกำลังก็ ช่วงนี้ผมว่าน่าจะพาวิ่งหน่อยนะ อย่าลากยางเด็ดขาด อายุยังบ่ถึง รออีกนิส
    4.ประมาณตอนนี้เลยคับ น่าจะพอดี
    โอเชบ่
  • 1. อาหารที่มี โปรตีน 29% ขึ้นไป (ของผมใช้ F1 เหมือนกันครับ):o009:
    2. ช่วงนี้เรียกว่าช่วงวิกฤติเพราะหมาจะเติบโตไว อาจเสริม แคลเซียมเม็ด วิตามิน เพื่อช่วยในการเจริญเติบโตและดูดซับสารอาหารของร่างกาย :o038:
    3. ช่วงนี้ให้วิ่งเล่นอยู่ในบ้านก็น่าจะพอแล้วครับ :o056:
    4. ใกล้หมดเวลาตัดแล้วนะครับ :o026:
    5. อย่าลืมถ่ายพยาธิทุกๆเ ดือน และทำวัคซีนให้ครบตามโปรแกรมนะครับ :o053:
    6. ช่วงฟันแท้เริ่มขึ้นลูกสุนัขอาจจะต้องการ แทะ เพื่อให้ฟันเก่าหลุดไป อาจจะน่ารำคาญและเสียหาย ต้องเข้าใจครับ :o042:
    7. กำลังเหมาะแก่การนำไปเข้าัสังคมให้ทักทายในหมู่ฝูงเพื่อนสุนัขด้วยกั :o068:น
    8. อย่าลืมให้เวลากับเค้าทุกๆวัน นะครับ :o020:
    9. อาบนํ้า สัปดาห์ละครั้งก็พอมั้ง ถ้าไม่เปื้อนก็ ยาวๆ แต่ถ้าเพิ่งทำวัคซีนห้ามอาบ 7 วันครับ :o001:
    10. ของเล่นต้องแข็งแรงทนทานหน่อยนะครับ :o029:
    11. ถ้านอนที่ชื้นจะมีตุ่มจากผื่นอับชื้น ระวังเป็น ปอดบวม :o062:
    12. อาการผิดปกติต่างๆอย่าละเลย ถ่ายเหลว อาเจียน ซึม :o054:
    อยากแนะแค่นี้ที่เหลือให้คอยสังเกตุเอาบ้างจะได้รู้ใจ ลูกเรา ครับ ของผมเลี้ยง 2 ตัวที่บ้าน ดื้อจะแย่ นอนด้วยกันด้วย ระวังเรื่องเห็บหมัดด้วยนะครับ อาจเป็นไข้เห็บได้ ของผมเป็นมาแล้ว
    แต่การใช้ยาหยด ก็ช่วยได้ แต่อาจมีสารตกค้างในอวัยวะภายในของลูกเราได้ เช่นไต นานๆไป คงไม่ดีครับ:o060::o060: