ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยค้ราบบบบบบ
  • มันคืออะไรครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00832_resize.JPG 76K
    DSC00830_resize.JPG 99K
    DSC00827_resize.JPG 95K
    DSC00826_resize_resize.JPG 44K
  • :020:น่าจะขี้เรื้อนนะ
  • ไฮยีน่าผสมครับ
  • เพิ่มเติม
    ไฟล์แนบ
    DSC00824_resize_resize.JPG 62K
    DSC00822_resize_resize.JPG 55K
  • เห็นเค้าว่าเลิฟด็อค ของที่D1 ใช้ได้ผลดีนะคะ เป็นยาทาอ่ะค่ะ หรือไม่ ประคำดีควายเป็นแชมพูที่ทำจากสมุนไพรอ่ะค่ะ ตามคลีนิคมีขายประมาณ140 บาทค่ะ เห็นของเพื่อนก็ใช้แล้วหาย แต่ไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นแบบเดียวกันรึป่าว แต่ผิวหนังเหมือนกันค่ะยังไงก็ลองดู
  • thank.น้าผี
  • ผลัดขนตอนโตละมั้งคับ
    แหะๆ
  • กำมะถัน ผสม น้ำมันพืช ทำเป็นครีมทาให้ทั่ว
    เอาที่เหลือ เติมกำมะถันทำให้เป็นก้อน ยัดปากสักประมาณ1เม็ดทุเรียน ทำทุก3วัน รับรองหายยยยยยยย
  • ขี้เรื้อนคับ เป็นขนาดนี้พาไปหาหมอดีกว่าคับ
  • พอดีเเผลที่หูยังไม่หาย มันจะมีผลต่อการรักษามั้ย
  • ขี้เรื้อนรับประทานครับ
  • Ivermec 1cc ฉีดใต้ผิวหนัง
    ซัก2เข็ม เข็มสองเว้นเข็มแรก2อาทิตย์
    ลองดู ใช้ประจำ
  • รีบรักษาน่ะคับ...จะเป็นกระทิแล้วนะคับน่ะ.....
  • ขอบคุณคับ พรุ่งนี้จะพาเข้าเมืองเเล้วคับ
  • ฮ้ันแน่ เจ้า DIVO รูปหล่อเชียว แต่ดูผิวหนังแล้วน่าจะเป็นคนละ

โรคกับผมนะ พาไปหาหมอดีที่สุด ดูว่าจะใหญ่กว่าเจ้าฟรังโก้นะ

ถ้าหายจากโรคผิวหนังแล้วคงหล่อกว่าเดิมไม่เบาเลยหละ
  • น่าจะเป็นการติดเชื้อที่ชั้นผิวนสุดของผิวหนังหรือ Superficial poderma ครับ ลักษณะรอยโรคชนิดนี้เป็นเม็ดตุ่มแข็งกระจายทั่วตัวโดยเฉพาะบริเวณด้านหลังของลำตัว ผิวหนังอาจจะคล้ายเรื้อน แต่รอยโรคนี้ไม่พบอาการคันหรือการเกาของสุนัข ไม่พบลักษณะขนร่วง

การดูแลรักษา

1. อย่างเลี้ยงในพื้นที่ที่มีอากาศร้อนชื้น
    2.ใช้ยากลุ่มเซฟฟาเลกซิน ขนาดที่ใช้ 20 มก./สุนัขหนัก 1 ก.ก. กินวันละ 2 ครั้ง เช้า-เย็น หลังอาหาร ติดต่อกันนาน 1-2 สัปดาห์ (ฆ่าเชื้อที่หูได้)
    3. ใช้แชมพูที่มีส่วนผสม sulphur + salicylic acid อาบทุก 3 วัน
    4. บริเวณที่ไม่มีขนอาจจะใช้ ครีม Unipred ทา บริเวณตุ่ม วันละ 1 ครั้ง (ใช้ทาแผลที่หูด้วยก็ได้)
    5. เสริมน้ำมันปลาควบคู่จะทำให้รอยโรคอักเสบหยุดเร็วขึ้น

หมอ พิทบูล