ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หนุกดีคร้าบผม จะติดตามไปเรื่อยๆ ครับ
  • ต่อสิ พิมนิดเดียวเอง อ่ะ
    ผมรออ่านอยู่เนี่ย
  • ผมเผื่อไว้สำหลับคนที่สนใจจิงๆครับ อย่างพี้วุทเป็นต้นโทiคุ้ยได้ สงเมล mail ถามได้แล้วผมก็จะตรอบทุกคำถาม เพราะคนเรามีทังรักและซังเดียวจะหาว่าผมมีผลประโหญด และเวบนี้คนสวนใหญ่ก็สนใจหมามากกว่าดั่งนั้นจึงไม่เหมาะครับ แต่ก็ขอบคุณครับสำหลับคำติชม kn1pit@gmail.com ฝากคำถามได้หรือให้ผมสงสjวนที่เหลือให้อ่านอีกก็ได้ไม่เป็นไรสำหลับผู้ที่สนใจ แต่ถ้าไม่สนใจก็อย่าก่อกวนครับ
  • โพสบนบอดนี่แหละครับ สนุกดีได้ความรู้ด้วย
  • ผมอยากรู้อ่ะครับเล่าต่อเถอะ
  • :013::013:เตียมย้ายบ้านไป อยู่ บนเขากันได้แล้ว
  • 2012 หาคำนี้ในgoogle ดูแล้วจะสนุกกว่านี้แน่ๆครับรับรอง มันต่อยอดจากของพี่เค้าข้างบนเลย
  • เล่ามาเลยค่ะพี่ มีประโยชน์มากๆ แหม..บอร์ดพิทก็จิงแต่บางทีเราเอาอะไรมาขั้นแถมมีประโยชน์ด้วย มันไม่น่าจะเสียหายอะไรนี่ค่ะ อีกอย่างคนเราๆก็น่าจะหาความรู้ใส่ตัวไว้ก็เป็นเรือ่งที่ดีนะโมว่า ดีแล้วค่ะ เล่าต่อเลยรออยู่^^"
  • +555 2012 นั้นนะมันปลายเหตุ ผมทำนายได้มากกว่านั้นอีก แต่นี้ผมกำลังซี้ให้เห็นถึงต้นเหตุ สาเหตุและที่มาอย่างมีเหตุมีผล ในทางวิทยาศาสตร์ ว่าเขาคำนวนกันอย่างนี้ เพราะอย่างนี้มันถึงเป้นแบบนี้ และอะนาคดมันจะเป็นแบบนี้ด้วยสายดั่งนี้ ต่างหาก ไม่ใช้แค้ว่ามาบอกว่าจะเกีดอะไร ถ้าผมถามกับว่าแล้วคุณเชื่อได้อย่างไร?
    เอาอะไรมาพิสูตร์ละ ตัวอย่าง ปรากฎการหลุมดำ เอวนีโน ชุบเปอรโนวา...นักวิทยาศาสตรืก็ค้นคว้ามาจากบันทึกในตำราฮวงจุ้ยนี้แหละ แม่กระทั้งแต่คอมพิวเตรที่คุณใช้ทุกวันนี้ก็ยังมาจากวิวาฮวงจุ้ยนี้เอง แต่นั้นก็ไม่สำคัน ที่สำคันคือ ฮวงจุ้ยมีมากว่า 5000 ปี แต่เขากับก้าวหน้ากว่านักวิทยาศาสตร์ปัจุบันนี้แบบไม่เห็นฝุ่นเลยที่เดียว แล้วเขาคิดได้ไง ทำไม่เราถึงทำไม่ได้คิดไม่ได้
  • ที่มาของเรื่อง
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=6283&page=1
    CommentAuthorprasit
    ผมว่าหลายๆ กระทู้ เข้า ผิด วัตถุประสงค์ของเวบนะ ครับ
    ถ้าสนใจจริงๆน่า จะนัดไปคุยกันเป็นการส่วนตัวนะครับ
    เวบนี้ คนรักพิทบูล นะครับ ผมว่ามีกระทู้ ไม่เกี่ยวกับ พิทเยอะเลย ในช่วงนี้
    เดี๋ยวผมประกาศหา หาคู่บ้างนะครับ หึ หึ หึ

CommentAuthorkn1
    ไม่อยากรู้ก็ไม่เป็นอะไร ผมให้ความรู้ไม่เอาก็ไม่ว่าอะไร จากนี้ต่อไปผมก็คงไม่มาโพสอะไรให้เห็นในนี้อีก

CommentAuthormr_jub
    คุณ kn1
    ความรู้เป็นส่งที่มี คุณค่า
    ผมว่า ไม่แปลก หรอกครับ ที่เอาเรื่อง ที่มีสาระ อาจมีประโยชน์สำหรับบางท่านครับ

ส่วน ที่คุณประสิทธิ ให้ความเห็น เพียงแค่ ความคิด คนคน หนึ่งเท่านั้น และก็ไม่แปลกที่เค้าให้ความเห็น

อย่า น้อยใจหรือเสียใจเลยครับ
    วันวันคุยกันแต่เรื่องพิทอย่างเดียว ก็ เบื่อเหมือนกัน
    ทำงานไป คุยแต่เรื่องงาน ยังเบื่อเลย
    ผมว่า ไม่ผิดวัตถุประสงค์ของเวป ครับ
    ที่บอร์ดนี่ เลี้ยงพิท หาเพื่อนครับ
    และเพื่อน ดีๆ เดี๋ยวนี้ก็หายาก
    ผมคิดว่า คุณ kn1 ควรกลับมาที่นี่
    จะเหมือนเดิม หรือไม่ ก็ไม่เป็นไร ครับ
  • คนรักพิทเหมือนกัน แสดงว่ามีอุปนิสัยใจคอที่อาจจะคล้ายกัน
    สิ่งที่คุณ kn1 มอบให้มันมีประโยชน์ครับ
    สำหรับผม อ่านหมดครับ ลงมาเถอะ....
    ให้กำลังใจครับ