ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้จริงๆค่ะ
  • ขอถามพี่ๆน้องๆทุกคนในนี้หน่อยน่ะค่ะ คือว่าหมาตัวเมียที่บ้านเพิ่งทับได้ 28 วัน ยังไม่รู้ว่าท้องหรือเปล่า เมื่อเช้าตื่นมาเก็บอึหมาเห็นพยาธิตัวเบ้อเร่อเลย อยากรู้ว่าถ้าจะให้กินยาถ่ายพยาธิตอนนี้จะเป็นไรมั๊ยค่ะ หรือถ้าปล่อยไว้ไม่ให้กินยาถ่ายพยาธิแล้วถ้าหมาท้องจะเป็นไรมั๊ยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าน่ะค่ะ... อยากรู้ด่วนมากน่ะค่ะ เพราะใจไม่ค่อยดีเลย...
  • เดี๋ยวหมอก็มาใจเย็นๆ คับ......สบายใจได้เลย..
  • รอเป็นกำลังใจให้ด้วยครับ
  • ปกติไม่ได้ให้กินยาถ่ายพยาธิหรอครับ
  • เพิ่งกินยาถ่ายพยาธิก่อนตอนทับเสียอีก แต่ก็ งง ว่าทำไมถึงมีพยาธิ ฮือๆๆ
  • สงสัยเจ้าของจะน่ารักนะเนี่ย
  • มันเพิ่งจะออกมาระมั้งคับ...ก็เพิ่งให้กินก่อนทับไม่ใช้หลอ..
  • ถ่ายโดยใช้ตัวยาไพแรนเทล ขนาด 5มก./สุนัขหนัก 1 กก. ให้กินครั้งเดียวก่อนอาหาร ตอนเช้าจะดีที่สุด
    ห้ามใช้ยามีเบนดาโซล

หมอ พิทบูล
  • 5 มก ต่อ สุนัข 1 กก หรอค่ะ ตัวยาไพแรนเทล มีลักษณะยังไงหรอค่ะ ถ้าสุขัขท้องใช้ยาตัวนี้ได้มั๊ยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ คุณหมอพิบูล
  • สุนัขท้องใช้ได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    20060706133627.jpg 18K