ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

>>กินอะไรถึงใหญ่แบบนี้
  • :m002: เพื่อนส่งมาแบ่งกันดูครับ ขำๆครับถ้าใหญ่แบบนี้กินข้าวเป็นกระสอบแหงเลย:m048: หุหุ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachmentetet.jpg 19K
    GetAttachmentggde.jpg 43K
    GetAttachmenteyy.jpg 41K
  • มันของจริงเปล่า ว่ะเนี้ย:m074:
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment14.jpg 33K
    GetAttachmentdd.jpg 27K
  • ไม่น่าจะจริง...

เป็นจริงคง.....น่ากลัวมาก
  • ไม่รู้ ไม่รู้.....
  • ทำไมมันน่ากลัวจัง

เจ้าของเขาเลี้ยงด้วยอะไรเนี่ย

เลี้ยงด้วย F1 แน่ๆๆรุย:o001:
  • รู้สึกว่าจะโฟโต้ชอป
  • จริงครับเจ้าสองตัวนี้อะหมายักษ์
  • The World's Biggest Dog Ever According to Guinness World Records

บันทึกสถิติด้วย แต่ไม่น่าจะขนาดนี้ สังเกตุดีๆ

นี่ตัวจิง รองสุดท้าย

และจุดพลาดล่างสุด
    ไฟล์แนบ
    509791778_1f84aa54d9.jpg 50K
    worldsbiggestdogem8.jpg 59K
    big3micpreviewti8.jpg 61K
    Neopolitan-Mastiff-1.jpg 51K
    Hercules_BullShit.jpg 80K
  • :m001:ได้ความรู้เเละ ไข ข้อข้องจัย ดีมากครับ :m001:
  • ไม่น่าจะจริงครับ เพราะถ้าจริงคงได้ลงบันทึกสถิติโลกไปแล้ว แต่สุนัขที่ตัวสูงที่สุดในโลกจริงๆ แล้วคือเจ้า Gibson สุนัขพันธุ์เกรตเดนตัวนี้ครับ ส่วนสูงคือ ๔๒.๒ นิ้ว และพอยืนด้วย ๒ ขาหลังก็สูง ๗ ฟุต (๒๑๓ ซม.) ครับ สูงกว่าคุณโยกเยก เชิญยิ้มตั้ง ๓ เซ็นต์

ลองดูรูปครับ โดยเฉพาะรูปที่ยืนด้วย ๒ ขาหลังคู่กับดาราที่ชื่อว่า Michael Clarke Duncan ที่สูง ๑๙๕ ซม. ดูสิครับ กลายเป็นเตี้ยไปเลย
    ไฟล์แนบ
    gibson.jpg 105K
    Gibson-Tall-Dog.jpg 52K
  • ส่วนสุนัขที่หนัก และยาวที่สุดในโลก ที่เคยมีมาชื่อว่าเจ้า Zorba ครับ เป็นพันธุ์มาสทีฟ น้ำหนักคือ ๓๔๓ ปอนด์ (ประมาณ ๑๕๖ กิโลกรัม) ความยาวตั้งแต่ปลายจมูก ถึงปลายหางวัดได้ ๘ ฟุต ๓ นิ้ว (๒๕๐ ซม.) และสูง ๓๗ นิ้วครับ นี่คือรูป
    ไฟล์แนบ
    zorba.jpg 42K
    zorba_102.jpg 45K
  • ส่วนนี่คือสุนัขที่หนาที่สุดในโลก ไม่ใช่หนักที่สุดนะครับ แต่ตัวหนาที่สุด (น่าจะยังมีชีวิตอยู่) ชื่อเจ้า Hercules เจ้าของรอบคอ ๓๘ นิ้ว ดูจากเจ้าของแล้วก็น่าจะพอเดาออกครับว่าหนามาขนาดนี้ได้ยังไง
    ไฟล์แนบ
    biggest-hercules-mastiff.jpg 27K
  • ถ้ามีเขาน่ะ....ชัดเลยะ...
  • ถ้าพิทบูลตัวนี้นี้สงสัยโซ่ต้องสั่งพิเศษแล้วละ เวลาจูงเดินเล่นคงต้องเอากระบะจูงแทนเหอๆ
  • มันกินหญ้าเป็นอาหารมั้ง
    ใหญ่เกือบเท่าควายนิ
  • เห็ด้วยกับคุณlerzchai ครับแต่ผมว่าอาจจะกินควายเป็นอาหารครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ053.jpg 78K
  • ไม่มีไรมากหรอกครับ แค่เทคนิคโฟโต้ช่อปชั้นสูงอ่ะ เดกๆ ฝรั่งมันแหกตามีงี๊จิงแม่งคงรวยกว่าบิลเกด อีกนะเนี่ย