ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำด้วยครับ
  • หมาผมตาแดงมากครับ ขี้ตาเยอะด้วย
    มันเป็นไรครับ 3 วันแล้วยังไม่หายทำไงดีครับ
    ขอบคุณครับ..............
  • พยาธิเยอะ แน่ๆเลยครับ

เคย ถ่ายพยาธิไห้มั้งไหมเอ๋ย
  • ไม่รู้เหมือนกัน...รอพี่หมอมาดีกว่า...เดี๋ยวก็คงมาแล้ว..
  • ตาแดงและขี้ตาเยอะเกิดจากหลายสาเหตุครับ
    1. ท่อน้ำตาอุดตัน ทำให้ขาดน้ำตามาหล่อเลี้ยง
    2. เกิดจากการติดเชื้อซึ่งมีหลายเชื้อครับ เช้น แบคทีเรียหรือเชื้อรา
    3.เกิดจากขนตาแยงเข้าลูกตา
    4.มีความบกพร่องของเปลือกตา โดยพบมีการม้วนเข้าของเปลือกตาบนและล่าง
    5. โดนสิ่งระคายเคืองกระทบผิวตา เช่น ฝุ่น ของเหลวที่มีฤทธิ์กัด และแมลง เป็นต้น
    6.แพ้แสง
    7. ภูมิแพ้

หมอ พิทบูล
  • ขอบคุณมากๆครับ กับทุกคำแนะนำ