ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องบลู ของ ผม ถ่าบ บ่อยจังเลย อะ คราฟ
  • คือ 2 วันนี้ ถ่าย10กว่าครั้งแนะ ผมให้ อาหารเมด อะ คราฟ แล้วบาง ครั้งถ่ายแล้ว มีเลือดออกมานิดๆด้วย
  • งานนี้รีบด่วนเลยครับ
    ถ้าไม่อยากเสียหมา
    ผม เสียไปตัวแล้วเมื่อต้นเดือน กย.
    ด้วยความไม่รู้ แค่พาไปหาหมอแถวบ้าน
    หมอให้ยาแก้ท้องเสียวันแรก
    วันที่สองให้น้ำเกืลอเข้าผิวหนัง หลังบวมเป็นก้อนเลย
    วันที่สามดูแล้วเริ่มไม่ไหว พาไปโรงพยาบาลสัตว์
    หมอให้น้ำเกลือเข้าเส้นเลือดดำ และฉีดยา
    หมอบอกว่า ผมให้ยาดีที่สุด และแรงที่สุดสำหรับ
    สุนัข วัยขนาดนี้แล้ว
    วันที่สี่ หมอให้ยาเดิมอีก และน้ำเกลืออีกขวด
    กลับบ้าน หมาเริ่มอ้วก และถ่ายเป็นเลือด
    หมอบอกไม่ต้องตรวจหาเชื้อแล้ว
    เป็นโรคลำไส้อักเสบแน่นนอน

โรงนี้รักษาตามอาการ โอกาศรอด 50:50
    และช่างเช้ามืดเค้าก็จากไป.........:o006::o005:
    แฟนร้องไห้ และผมก็เสียใจ.......:o006:
    ก็เพิ่งเลี้ยงพิท ตัวแรก

ได้หมามาจากไหนครับ:o007:
    ทำวัคซีนแล้วหรือยัง
    ถ้าทำแล้วอาจจะท้องเสีย ปกติก็ได้

ระวังหมา สวนจตุจักร จะเป็นแทบทุกตัวครับ
    รักษาหายแล้วมาคุยกันต่อนะครับ
  • โว้ๆๆๆ

คือหมาผมอะ พึ่งวื้อมาอะ คราฟ ทานเยอะมาก ถ่าย เยอะด้วย อะ

ผมซื้อมาจากฟาม แถวบ้าน อะ คราฟ
  • เดียว ผม เอารูป ฃงให้ดูละกัน่า
  • เป็นมากี่วันแล้วครับเปลี่ยนอาหารหรือเปล่าหมาอายุกี่วัน
    ของผมเคยเป็นตอนเปลี่ยนอาหารแต่ไม่เป็นไร
  • อายุ2เดือนกว่าๆ อะ เปลียน อาหารพอดี อะ คราฟ แล้วจะทำไงให้มานอึเป็นที่เป็นทางอะ ครา-*-
  • :o001: รอดูอาการด้วยคนครับ ถ่ายเป็นมูกๆหรือปล่าวครับ มีเลือดปนเยอะใหมครับ กลิ่นอึเหม็นเน่าหรือปล่าวครับ ลำใส้อักเสพคือใส้เน่าดีๆนี่เอง ประมาณว่ามะเร็งหมาเลยครับเป็นแล้วตายแน่ๆ แต่หมาไทยแถวบ้านมีปาฏิหารย์หายใด้ครับ
  • กลิ่นก็แรงพอประมานอะคราฟ ส่วนมูกเลือดนี้ออกมาน้อยมากๆ ถ่าบเป็นก้อนบ่างบ่างทีก็เหลวอะคราฟ
  • :o001: ผมว่าอาจเกิดจากการกินจุ และอาหารในแต่ละมื้อครับ ของผมถ้ากินนมด้วยก็เหลวไม่แข็งครับ ถ้าเพรียวๆก็แข็งครับ
  • แล้วทำไงดีอะให้น้องหมากินพอประมานอะ ผมให้ไป1จานแล้วมานยังมามองหน้าขออีกอยุ่เลยอะ
  • อาจจะเกิดจากพยาธิ์ก็ได้ครับ
    ลูกหมาอายุประมาณสองเดือน หากถ่ายเหลว มีเลือดเล้กน้อย และยังไม่เคยถ่ายพยาธิ์
    ไม่จำเป็นต้องเป็นลำใส้ทุกตัวครับ

สังเกตุดู ว่ามันป่วยหรือเปล่า

หากดื้อ ซนตามปกติ ยังร่าเริง กินเก่ง จมูกชื้นไม่แห้ง แต่ถ่ายออกมาเละ ไม่เป็นก้อน หรืออาจมีเลือดสดๆติดอึออกมาด้วย
    ถ้าเกินเดือนแล้วยังไม่เคยถ่ายยา ลองถ่ายพยาธิ์ดูก่อนนะครับ

แต่ถ้ามีอาการป่วย ซึม ไม่กินอาหาร ถ่ายพุ่งเป็นน้ำ เหลว มีกลิ่นแรงเหม็นคาวหรือเหม็นเน่า
    อย่าเสียเวลามาโพ๊สถาม พาไปหาหมอด่วน เพราะมัวรอฟังความเห็นจากในนี้ ตายไปเยอะแล้วครับ
  • bkk:

ฟันธงพยาธิแน่นอน มีขี้ตาด้วย
    ฉีดยาเลยครับ