ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

** หมาผมขนร่วงครับทำยังไง **
  • เคยเป็นมาครั้งนึงแล้วแต่ไปหาหมอหาย

ครั้งนี้ไม่หายใครมีวิธํขอ คำชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณอย่างสูง
  • มีรูไหมครับ
  • เค้าคงหมายถึงรูปล่ะมั่ง
  • จะเอารูไปทำไมพี่
  • ที่ไปรักษาหมดไปหลายกะตังหายแบบใกล้ตัวมากๆเลยนะคะ
    แชมพูน้องหมาผสมปะคำดีควาย+ขมิ้นชันแระสมุนไพรอีกหลายอย่าง
    พอสระแล้วหมักไว้10นาทีล้างออกแค่10วันขนเล็กๆงอกมาเยอะเลยค่ะ
    สูตรอ่อนโยนสำหรับน้องหมาแพ้ง่ายซื้อมาจากคลีนิกน้องหมาที่บางใหญ่ค่ะ
    ของดีมากมายเด๋วเอาตัวอย่างให้ดูนะคะถ้าสนใจ:029::029:
  • ผมว่ารักษาเองอาจจะไม่ตรงตามอาการนะครับ ควรปรึกษาสัตวแพทย์ครับ เพราะผมเห็นหลายคนเป็นในช่างนี้แล้วโพสเรื่องหมาขนร่วงแทบทุกอาทิตย์....
    คือ .. หมาผมก้อเป็นครับ มันเกิดได้หลายสาเหตุ แต่ถ้ารักษาดีๆหายครับ อย่าพยายามรักษาเองเพราะเราไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรโรคอะไร
    .... ช่วงนี้หน้าฝนครับ เห็บหมัดเยอะ เชื้อราเยอะครับ อาจอยู่ตามผิวหนังทำให้เกิดโรคผิวหนังจากเชื้อราบาง ตัวตามความเข้าใจนะครับ
    .... สุนัขอาจจะไม่แข็งแรงครับเพราะขาดสารอาหารที่จำเป็น คือผมลองซื้อ วิตามินแบบเม็ดบำรุงขนและผิวหนังอะครับ และ ปรึกษาสัตวแพทย์ ถ้าสุนัขสุขภาพดี แข็งแรงก็ไม่เป็นโรคอะไรครับ เหมือนคนแหละครับ ควรออกกำลังกายบ้าง และได้รับสารอาหารที่ดีและพอเหมาะ...
    สรุปคือ ผมเคยเจออาการแบบนี้มาแล้ว ยังไง แอดมาคุยกันดีกว่าครับ บางทีอาจจะเป็นปัญหาแค่บังตา อาจจะไม่ได้เยอะมากมาย ต้องเข้าใจ และวิธีรักษาที่ถูกต้องครับ
  • เข้าใจครับ เวลามันขนร่วง มันจะเหมือนสุนัขไม่ค่อยสบาย ไม่แข็งแรง เจ้าของเลี้ยงจะทุกข์ใจมาก ... แอดมาละกัน ครับเผื่ออาการ คล้ายกัน le_art_de_sign@hotmail.com
  • บางครั้งอาหารที่สุนัขกินถ้ามีส่วนประกอบของไขมันที่มากเหินไป มียีสและกระเทียม มีผลต่อผิวหนังแน่นอนครับ...ยังไงก็เลี่ยงๆหน่อยนะครับ
  • ขอดูรอยโรคจากรูปถ่ายด้วยครับ

หมอ พิทบูล