ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พ่อ-เเม่-พันธุ์/จะไปไหน
  • :o004::o004::o004:พอดีสงสัยอะไรนิดๆ หน่อยๆ

ไม่ใช้เเค่เรื่องพิทบูลนะครับ รวมทั้งสุนัขพันธุ์อื่นด้วย

อยากรู้ครับว่า คอกที่บรีทหมาอ่ะ บางคอกเห็นมีพ่อ เเม่ หมาเยอะเเยะไปหมด

อยากรู้ครับ เวลาพ่อเเม่สุนัข ปลดระวาง (ทำลูกไม่ได้เเล้ว) หมาพวกนี้จะไปอยู่ไหนเหรอครับ

หรือเขาจะเลี้ยงต่อ หุหุ ถ้าเขาเลี้ยงไว้ต่อ ผมว่า พ่อ เเม่หมา จะ ได้ ความรักความอบอ่นพอมั้ยครับ มันมีหลายตัว เขาจะให้ความรักกับมันยังไง

เเล้วไหนจะพ่อเเม่ รุ่นใหม่อีกอ่ะครับ

เเล้วยิ้งสงสัย ถ้าเป็นพีทบูลล่ะครับ เลี้ยงรวมเเล้วมีปัญหา เขาจัดการกันยังไงครับ

ให้คนไปเลี้ยงกันเหรอครับ หมา จะเอาเจ้าของใหม่เหรอครับ เเล้วมันจะไม่มีปัญหาเหรอ:o012::o012:
  • ผมซื้อตัวโตอายุ2 ปีก็เห็นเข้ากับผมได้นะครับ
  • :063:ขอตอบเท่าที่เห็นมาน่ะครับสำหรับพ่อแม่พันธุ์ที่ปลดระวางสำหรับคอกที่บรีดสุนัขขายเขาก็จะยังเลี้ยงเหมือนเดิมแต่อาจจะแยกเลี้ยงหรือให้การดูแลน้อยกว่าตัวที่กำลังทำเงินนิดหน่อยครับ:063:
  • ก็ยังดีที่ยังดูแล ไม่ใช่ไปปล่อยตามถนนตามที่กระทู้ข้างบนไปพบเจอ หรือที่เราๆยังไม่รู้อีกจะไปไหน???ปล่อยให้เป็นภาระของสงฆ์ หรือว่าโดนฆ่าทำลาย....
  • ส่วนใหญ่เค้าก็รักหมาของเขาเหมือนท่านๆทั้งหลาย เลี้ยงกันไปจนสิ้นอายุขัย