ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ว่าด้วยเรื่องใจคน
  • จิตใจคนเรามันยากจะรู้ได้ว่าคิดกันแบบไหนอย่างไร...
    เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อหลายวันก่อนไปมีปัญหากับคนนิสัยไม่ดี
    มีเหตุต้องด่ามันเพราะมันชอบนินทาคนอื่นเป็นนิสัย+สันดาน
    เลยสั่งสอนด้วยการด่าแต่ก้อนั่นแหล่ะค่ะคนแบบนี้มันเหมือนขยะและหน้าหนา
    เรื่องใครกรูไม่สนใจกรูขอพูดให้สนุกปากไว้ก่อนเด๋วมีไรกรูแก้ตัวเอา..ปัดสะวะให้พ้นไป
    โยนความผิดเอาเพราะกรูไม่รู้ไม่เห็น...คนแบบนี้ส่วนมากแล้วจะไม่กล้า
    แสดงตัวตนของตัวเองชอบเป็นอีแอบหลบๆอยู่ในรูรอให้คนเอาไม้ไปแหย่รู
    กรูค่อยออก..เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้มีแต่คนน่ารักค่ะคบกันจิงใจแต่สังคมไทย
    ที่ไหนไม่มีคนจำพวกนี้มันก้อแปลกอ่ะค่ะแต่..มากเกินไปก้อไม่ไหวจะทน
    เก็บมาเล่าค่ะเอามาให้คิดว่า..การโยนความผิดให้คนอื่นทั้งๆที่ตัวทำ
    การชอบนินทายุแหย่ให้แตกกันมันผิดศิลนะคะแค่พูดปลด+พูดหยาบก้อบาปปากแล้ว
    ร่วมกันสร้างสรรค์สังคมที่ดีมีจิตใจดีโลกนี้มันจะน่าอยู่..อยู่ที่ไหนใครๆก้อรัก
    ไม่ใช่ไปที่ไหนมีแต่คนด่า..เจอมากะตัวคนที่เราสนิทไว้ใจมันยังทำเราได้..
    แบบว่าคับแค้นใจค่ะเลยมาระบาย..ขอบคุณที่อ่านค่ะ:029::029::029:
    ป.ล รักและเคารพทุกคนค่ะไม่มีเจตนาจะว่าใครเพียงแต่รู้สึกเสียใจที่เจอคนแบบนี้เข้ามาในชีวิต
  • น้องtunny สังคมเรามันก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับเราต้องทำใจแล้วสักวันคนที่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนจะแพ้ภัยตัวเองผลกรรมจะตามสนองเองครับเดี๋ยวนี้กรรมติดจรวดกันแล้วผมก็เป็นคนหนึ่งที่เคยเจอปัญหาจากคนประเภทนี้มาก่อนครับรู้ดีว่ามันแย่จริงๆ
  • ขอบคุณค่ะน้าผีที่เข้าใจ
  • เก็บกดหรอครับ ป้อม อิอิ
  • :055::055::055:ใจเย็นๆๆๆ นิ่งเข้าไว้ แล้วจะดีเอง ทุกอย่างเริ่มขึ้นที่ตัวเรานะจ๊ะ
  • เมื่อรู้แล้วก็ดีแล้วนี่ครับ คราวหลังจะได้ระวังไว้
  • :012:ต้องเตรียมรับมือไว้นะครับ สมัยนี้เยอะซะด้วยสิ ไอ้ประเภทนี้
  • :024:ขอบคุนจ้า:002:เก็บกดจิงๆแหล่ะ
  • :015:
    มันอยู่ที่ใจครับ.
    ใจบอก " สุข " มันกัอ " สุข "
    ใจบอก " ทุกข์ " มันก้อ " ทุกข์ "
    ไปสนใจมัน มันก้อจะสนใจเรา
    ไม่สนใจมัน มันก้อจะไม่สนใจเรา
    ก้อแค่ ปล่อยวาง...แล้วทำแต่สิ่งดีๆ ... ก้อแค่นั้น.
    สบายใจดี...:030:
  • :029:ขอบคุนค่ะพี่คิมสำหรับ..ข้อคิดดีๆทำให้สบายใจขึ้นมากเลยค่ะ:014:
  • ไม่ยากคับ ให้ใจคุนเกรงกว่าปัญหาก็ผ่านไปได้แน่..
  • อย่าคิดมากๆ แม้แต่องค์พระประติมา ยังราคิน ไฉนเลยคนเดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา อิอิอิ สู้ๆ
  • ขอบคุนทุกกำลังใจดีๆในบ้านหลังนี้:024:ซึ้งใจมากมาย
    ใจต้องแกร่ง+อย่าสนใจขอบคุนจิงๆค่ะ....:029:
    ว่างๆไม่มีที่ไปอยู่ใกล้ๆบางใหญ่แวะมาชนแก้วกันนะคะ
    ยินดีต้อนรับทุกๆคนคร้า....:015: