ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

**@@****ช่วยบอกวิธีการเลี้ยงลูกพิตบูลอายุ 3 เดือน มือใหม่หัดเลี้ยงครับ******@@
  • ช่วยบอกวิธีการเลี้ยงลูกพิตบูลอายุ 3 เดือน หรือว่าอาหารเสริมให้ลูกหมามีโครงสร้างใหญ่
    1อาหารยี้ห้ออะไร
    2อาหารเสริมมีอะไรบ้าง
    3การออกำลังการช่วงอายุเท่าไร
    4ควรตัดหูอายุเท่าไรราคาประมาณ
  • 1. อาหารที่มี โปรตีน 29% ขึ้นไป (ของผมใช้ F1 เหมือนกันครับ)
    2. ช่วงนี้เรียกว่าช่วงวิกฤติเพราะหมาจะเติบโตไว อาจเสริม แคลเซียมเม็ด วิตามิน เพื่อช่วยในการเจริญเติบโตและดูดซับสารอาหารของร่างกาย
    3. ช่วงนี้ให้วิ่งเล่นอยู่ในบ้านก็น่าจะพอแล้วครับ
    4. ใกล้หมดเวลาตัดแล้วนะครับ
    5. อย่าลืมถ่ายพยาธิทุกๆเ ดือน และทำวัคซีนให้ครบตามโปรแกรมนะครับ
    6. ช่วงฟันแท้เริ่มขึ้นลูกสุนัขอาจจะต้องการ แทะ เพื่อให้ฟันเก่าหลุดไป อาจจะน่ารำคาญและเสียหาย ต้องเข้าใจครับ
    7. กำลังเหมาะแก่การนำไปเข้าัสังคมให้ทักทายในหมู่ฝูงเพื่อนสุนัขด้วยกั น
    8. อย่าลืมให้เวลากับเค้าทุกๆวัน นะครับ
    9. อาบนํ้า สัปดาห์ละครั้งก็พอมั้ง ถ้าไม่เปื้อนก็ ยาวๆ แต่ถ้าเพิ่งทำวัคซีนห้ามอาบ 7 วันครับ
    10. ของเล่นต้องแข็งแรงทนทานหน่อยนะครับ
    11. ถ้านอนที่ชื้นจะมีตุ่มจากผื่นอับชื้น ระวังเป็น ปอดบวม
    12. อาการผิดปกติต่างๆอย่าละเลย ถ่ายเหลว อาเจียน ซึม
    อยากแนะแค่นี้ที่เหลือให้คอยสังเกตุเอาบ้างจะได้รู้ใจ ลูกเรา ครับ ของผมเลี้ยง 2 ตัวที่บ้าน ดื้อจะแย่ นอนด้วยกันด้วย ระวังเรื่องเห็บหมัดด้วยนะครับ อาจเป็นไข้เห็บได้ ของผมเป็นมาแล้ว
    แต่การใช้ยาหยด ก็ช่วยได้ แต่อาจมีสารตกค้างในอวัยวะภายในของลูกเราได้ เช่นไต นานๆไป คงไม่ดีครับ

ปล. นี่รอบที่ 2 แล้วนะครับ:m104:
  • :m001: แนะนำใด้เยี่ยมมากมายเลย
  • ก่อนตัดหู หมาต้องน้ำหนักเกิน 10kgนะครัยบ
  • image
    ไฟล์แนบ
    NooMint1524.jpg 121K
  • มีคนเลี้ยงหมาสายกัด แนะนำมาว่า ถ้าอยากให้น้องหมาจำบุคคลในบ้านได้อย่างแม่นยำ
    ให้ถุยน้ำลายใส่มือแล้วเอาไปปาดจมูกหรือทั้งหน้าเลย
    มันจะจำเราได้เป็น10ปี คนเลี้ยงไปรับราชการทหารนานขนาดไหน มันก็ยังจำได้
    อีกอย่างหมาเกือบจะมองโลกเป็นขาวดำ เพราะฉะนั้นก่อนเข้าบ้านต้องเรียกมันก่อน
    (กรณีที่ต้องเรียกมันก่อน เพราะเราไม่รู้ว่ามันอยู่ใต้ลมหรือเปล่า แต่ถ้ามันเดินมาหาก็แล้วไปแสดงว่ามันรับรู้แล้ว)
    ไฟล์แนบ
    funny-pictures-cat-punches-dog.jpg 34K
  • ผมก้อพึ่งได้หมามา
    4เดือนละ ยังไม่ได้ไปตัดหูเลย
  • มาเก็บความรู้ พึ่งเลี้ยงเหมือนกัน
  • *F1 เลยค่ะ
    *อาหารเสริมเน้นไปทางแคลเซียมเลยค่ะ
    *การออกกำลัง จากตัวเราเองที่เคยเลี้ยงมาพอช่วงอายุมันได้เกือบสองเดือน
    เราก็พามันออกไปเดินแล้ว อาจมีวิ่งบ้างในช่วงวัยนั้นแต่ไม่ออกหนักค่ะ เหมือนทำกิจกรรมร่วมกันมากกว่า
    *เราพาน้องหมาไปตัวหูตอนอายุ สามเดือน ราคา 1300 ตัดตอนเด็กเถอะค่ะ
  • อ่อ ให้บูลลี่เอ็กซ์ตรีมเสริมด้วยยิ่งดีค่ะ
  • :-D มือใหม่เช่นกัน.....ได้ความรู้มากมาย จากพี่ เพื่อน น้องๆๆ ชาว pitbullzone
  • เพิ่งเลี้ยงเหมือนกันค่ะ ตอนนี้น้องอายุ 3 เดือนกับ 9 วัน เพิ่งตัดหูเสร็จค่ะ
    ตัดไหมวันนี้จ้ะ รูปนี้ตอนอายุ 45 วันค่ะ
    พรุ่งนี้จะเอารูปที่เพิ่งตัดหูมาให้ดูค่ะ
    ไฟล์แนบ
    16122011(009).jpg 298K
  • หมาเพิ่งอายุได้2เดือนค๊ มันชอบกัดทำไงดีค๊ ยิ่งตีก็ยิ่งกัดอะ
  • ผมให้โครงไก่บดผสมเนื้อกับตับ ผสมอาหารเม็ดเพดดีกี โปรตีนจะสูพอไหมครับ
  • คุณ chutima88 หมา 2 เดือนมันกัดเพราะมันกำลังซนป่าวครับ มันเหมือนเด็กตัวน้อยที่กำลังซนยิ่งห้ามก็เหมือนยิ่งยุ มันคงอยากจะเล่นหล่ะครับ ภูมิใจเถอะครับมีหมาแบบนี้ เพราะถ้า2 เดือน หมานอนหงอย ไม่สุงสิงอะไรกับเรา เล่นด้วยก็ไม่เล่นอันนี้หน้ากลัวนะครับ เอ้อ ตีก็ตีพอประมาณนะครับ อย่าตีหนัก ตีให้มันรู้ก็พอ อิอิ
  • อ่านๆๆ ส่วนเลี้ยงก็เหมือนหมาทั่วไป หมาไทย เพียงฝึกตำสั่งให้เจน
  • หนูก็พึ่งใหม่หัดเลีี้ยงพิทบลูเหมือนกันค่ะ 2เดือนเพศเมีย กำลังซนไม่ฟังคำสั่งด้วย กลัวโตมาจะกัดเหมือนกันค่ะ
    ไฟล์แนบ
    1405270274599[1].jpg 74K