ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต่อเนื่องจากอาการหมาป่วย(ท้องมาน)
  • ต่อจากอันนี้คับ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=6278

หลังจากที่รอดูอาการต่ออีก2-3วัน อาการก็ไม่มีสัญญานว่าจะมีอะไรดีขึ้น จนเมื่อวันพุธที่ผ่านมา เค้าถ่ายเปนเลือดสดๆเลย

เลยพาไปคลีนิคหน้าหมู่บ้านทันที (ที่เคยรักษาเมื่อครึ่งปีก่อน) หมอก็จับตรวจเลือด ตรวจsnap ให้น้ำเกลือ ให้กลูโคสเข้าเส้นเลือด ฉีดยาอีก3-4อย่าง

หมอคาดว่านะจะเปนผลของยากลุ่มdoxyที่มีผลข้างเคียงกับระบบอาการที่ค่อนข้างจะรุนแรงเลยทำให้เค้าแย่ลงไปเรื่อยๆ

ตอนนี้ก็รักษาระบบอาหารเค้าก่อน ดูว่าเค้าจะยังกินยาได้รึเปล่า ถ้าได้ก็ค่อยจัดยาdoxyให้อีกตัวนึง ที่ปลอดภัยกว่า แต่ค่อนข้างแพง

ถ้ากินไม่ได้ก็คงจะต้องใช้ฉีดเอาทุกวันแทน ผ่านมา1คืน Culoอาการดีขึ้นมากเลยคับ เริ่มกินได้ ไม่ถ่าย ดีใจมากเลยคับ

หมดก็เลยจัดยากินมาให้(เหมือนช๊อคโกแลต เปนเข็มๆก้างๆ) และอาบำรุงตับอีกตัว(ค่าตับค่อนข้างสูงมาก)

แล้วก็รอครบโด๊สยา(ถ้าไม่มีอาการอะไรเพิ่มเติม) ค่อยมาเช็คกันอีกที

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะคับ สำหรับกำลังใจ และข้อแนะนำดีๆ ตอนี้โอกาสที่จะกลับมาแข็งแรงเปิดค่อนข้างกว้างแล้ว ก็พยายามกันต่อไปคับ

ปล.สำหรับค่ารักษานะคับ เปนแนวทางเอาไว้ เผื่อว่าใครต้องเจอเหตุการณ์แบบนี้นะคับ

รพส.เกษตร 2ครั้ง 3600 + 1500

รพส.เปี่ยมสุข(คลีนิคหมอสุเมธ)4800 + 4800(ค่ายาก้าง+ยาบำรุงตับ)
    ไฟล์แนบ
    IMAG0039.jpg 55K
  • เป็นกำลังใจให้ครับเพื่อนปอม ขอให้สหายนาย ดีวัน ดีคืน หายจาก
    โรคนี้เร็ว ๆ ด้วยเถอะ โอมเพียง !!!!!!!
    ไฟล์แนบ
    0603_204506.jpg 84K
  • เอาใจช่วยคับ
    จะรอติดตามผลนะคับ ดีขึ้นยังไงส่งข่าวด้วยเนอะ
  • สู้ต่อไปคับ....ยังไงมันต้องดีขึ้นแน่....หมาสู้คนสู้....เกมส์นี้ สะกดคำว่าแพ้ ไม่เป็น!!!........
  • เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับหมาใครใครก็รักครับผมเข้าใจครับดูเเลเขาให้ดีที่สุดน่ะครับ
  • หายเร็วๆ นะคะ
  • เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับหมาใครใครก็รักครับผมเข้าใจครับดูเเลเขาให้ดีที่สุดน่ะครับ :063::063:
  • เอารูปซี่โครงเดินได้มาให้ดูคับ ผอมมมมมมมากกก

ค่อยๆฟื้นฟูกันไปคับ
    ไฟล์แนบ
    IMAG0047.jpg 41K
    IMAG0048.jpg 50K
  • โฮะๆๆ ถึงจะโทรมแต่ว่าคงฟื้นตัวไม่นาน