ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นำเสนอโดย อนาคิน "ร่วมแบ่งปันน้ำใจให้เด็กยากไร้ กับโครงการ"Guide Life ปันน้ำใจให้โรงเรียนวัดสระแก้ว"
  • *** ดีคร๊าบๆๆๆทุกท่านวันนี้ผมคงไม่ได้พาไปไหนนะคร๊าบๆๆๆ...
    แต่คงจะมาบอกบุญเรอะกันนะคร๊าบๆๆ...โครงการนี้เป็นโครงการ
    ที่ผมรายการผมทำขึ้นเพื่อน้องๆๆ โรงเรียนวัดสระแก้ว หากท่านใด
    สนใจก็อ่านลายระเอียดได้นะคร๊าบๆๆๆๆ...

โรงเรียนวัดสระแก้ว (รุ่งโรจน์ธนกุลอุปถัมภ์) เป็นสถานเลี้ยงเด็กกำพร้าและเด็กด้อยโอกาสทางการศึกษา มากว่า 20 ปี
    ซึ่งรับเลี้ยงเด็กจากจังหวัดต่างๆทั่วประเทศ จำนวนกว่า 1,000 คน ส่วนใหญ่เป็นเด็กชาวเขา
    เผ่าต่างๆ ด้วยความยากจนทำให้เด็กเหล่านี้ไม่มีโอกาสได้เรียนหนังสือ
    และส่วนใหญ่มีปัญหาด้านการใช้ภาษาไทย ทั้งพูด อ่าน เขียนแทบไม่ได้เลย ทั้งที่จริงแล้วเด็กเหล่านี้มีสัญชาติไทยทั้งหมด

เด็กจำนวนกว่า 1,000 คน กับครูอีก 70 คน ซึ่งเป็นทั้งคุณครูและพ่อแม่ของเด็กในเวลาเดียวกัน
    ต้องกินนอน อยู่ดูแลเด็กตลอดเวลา แม้กระทั่งในวันหยุด ถ้าเด็กเหล่านี้เติบโตขึ้นโดยไม่ได้รับการเลี้ยงดูที่ดี
    ให้การศึกษาจะส่งผลถึงอนาคตของพวกเขาและกลายเป็นปัญหาสังคมต่อไปอย่างแน่นอน

ด้วยจำนวนเด็กที่ค่อนข้างมาก ทำให้โรงเรียนยังขาดการสนับสนุนในหลายๆด้าน ทั้งเงินทุน อุปกรณ์การศึกษา
    ค่าอาหาร หรือของใช้ในชีวิตประจำวันของเด็ก ซึ่งต้องใช้เงินและสิ่งของเป็นจำนวนมากในแต่ละวัน

มาร่วมแบ่งปันน้ำใจให้โรงเรียนวัดสระแก้ว กับโครงการ Guide Life ปันน้ำใจให้โรงเรียนวัดสระแก้ว
    ด้วยการบริจาคเงินหรือสิ่งของสำหรับเด็ก (ระดับอนุบาลถึงมัธยมต้น) สิ่งของที่ต้องการ อาทิเช่น ชุดนักเรียน,
    อุปกรณ์การเรียนการสอน, รองเท้า, ถุงเท้า, ชุดชั้นในสำหรับเด็กผู้หญิง, เครื่องอุปโภคบริโภค ฯลฯ

ทางรายการจะจัดกิจกรรมบริจาคเงินและสิ่งของ ในวันที่ 6 พฤศจิกายน 2551 ที่โรงเรียนวัดสระแก้ว
    จังหวัดอ่างทอง ซึ่งภายในงานจะมีกิจกรรมสนุกๆให้น้องๆโรงเรียนวัดสระแก้วได้ร่วมงาน
    อาทิเช่น ประกวดร้องเพลง, ฟุตบอลการกุศล และถ่ายทำรายการเทปพิเศษ เพื่อออกอากาศในรายการ Guide Life
    (ทางช่อง Nation Channel วันอังคาร เวลา 23.15น.) ท่านที่สนใจสามารถไปร่วมกิจกรรมได้ในวันและเวลาที่กำหนด

ร่วมบริจาคเงินได้ที่ ธนาคารกสิกรไทย ชื่อบัญชี นาย มนต์ชัย ฉัตรบำรุงสุข
    (โปรดิวเซอร์รายการ Guide Life และผู้ดูแลโครงการ) บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 748-2-39910-4
    สาขาย่อยเซ็นทรัลพระรามที่ 3

ท่านที่โอนเงินมา กรุณาแจ้งรายละเอียดจำนวนเงิน และชื่อ-นามสกุล ของท่าน
    ทาง Fax 02-358-0049 หรือทาง E-mail : guidelife@gmail.com เพื่อรวบรวมรายชื่อผู้บริจาคและจำนวนเงินทั้งหมด

ต้องการบริจาคสิ่งของ หรือสอบถามรายละเอียดได้ที่ 02-358-0051-2 ,085-805-9765
    และที่เวปไซท์ www.guidelifetv.com

*****สำหรับท่านใดที่สนใจจะเข้ารวมโครงการโทรสอบถามได้ที่ผมเลยนะคร๊าบๆๆ
    บริจาดแม้กระทั่ง อาหารสุนัข ก็ได้นะคร๊าบ
    โทร. 086-777-0061 อนาคิน

**ขอขอบคุณพี่มาร์ค สำหรับพื้นที่ในการลงนะคร๊าบๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment.jpg 45K
  • **** รวมแบ่งกันกันได้นะคร๊าบๆๆๆๆ

ทางรายการจะจัดกิจกรรมบริจาคเงินและสิ่งของ ในวันที่ 6 พฤศจิกายน 2551 ที่โรงเรียนวัดสระแก้ว
    จังหวัดอ่างทอง ซึ่งภายในงานจะมีกิจกรรมสนุกๆให้น้องๆโรงเรียนวัดสระแก้วได้ร่วมงาน
    อาทิเช่น ประกวดร้องเพลง, ฟุตบอลการกุศล และถ่ายทำรายการเทปพิเศษ เพื่อออกอากาศในรายการ Guide Life
    (ทางช่อง Nation Channel วันอังคาร เวลา 23.15น.) ท่านที่สนใจสามารถไปร่วมกิจกรรมได้ในวันและเวลาที่กำหนด

ท่านที่อยู่ใกล้เคืองก็ไปได้นะคร๊าบๆๆๆ แต่ทางเราไม่ได้จัดรับรองอย่างเป็นทางการนะคร๊าบๆๆ
    ยังไงก็โทรมาก่อนนะคร๊าบว่าจะมา..เพียงแค่มาทำกิจกรรมรวมกัน

*****สำหรับท่านใดที่สนใจจะเข้ารวมโครงการโทรสอบถามได้ที่ผมเลยนะคร๊าบๆๆ
    บริจาดแม้กระทั่ง อาหารสุนัข ก็ได้นะคร๊าบ
    โทร. 086-777-0061 อนาคิน

**ขอขอบคุณพี่มาร์ค สำหรับพื้นที่ในการลงนะคร๊าบๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment3.jpg 66K
    GetAttachment4.jpg 61K
    GetAttachment5.jpg 49K
    GetAttachment2.jpg 74K
  • :063:เจ๋งครับพี่ทำเพื่อสังคมงานนี้ผมคงไม่ได้ไปน่ะพี่คินแต่เดี๋ยวคงต้องนึกก่อนว่าจะช่วยอะไรดีรับรองงานนี้ไม่พลาดครับ
  • ใจบุญจริงๆเลย ชอบครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาของที่ไม่ค่อยได้ใช้แล้วไปบริจาคที่วัดอยู่เหมือนกันครับท่าน...ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม...สาธุ
  • ***ร่วมกันทำบุญได้นะคร๊าบๆๆๆๆๆ***
    ไฟล์แนบ
    2 (Custom).jpg 26K
    1 (Custom).jpg 33K
  • น่าตาหล่อเหลาเอาการแล้วยังมีจิตใจเมตตา อีก น่ารักแสนดีแบบนี้หาได้ที่ไหนอีกน๊า ฮ่าๆๆๆๆๆ

กิจกรรมดีดีแบบนี้ต้องสนับสนุนนนนน ^^
    ว่าแต่พี่จะไปวันไหนอ่ะ อยากไปช่วยด้วยได้ป่าววว อิอิ
  • จัดไปกันคลับเลยดรมั้ยนี้ กับกิจกรรมดีดีแบบนี้
    ยังไงก็มาร่วมกานก็แล้วกันครับ
    งานนี้ไปพลาดแน่นอน (ไม่ไปคงโดนไล่ออก)
  • *****......Up หน่อยนะคร๊าบๆๆๆเดียวจะเงียบไปๆๆๆๆ***
  • :m071:อัพกันหน่อย:m071:
  • อืม น่าสนใจ ไปไม่ได้:m014: เดี๋ยวส่งเงินให้อิอิ:m045: ตอนสิ้นเดือนแล้วกันนะครับ เพราะตอนนี้ กระเหม็ดกระแหม่ อยู่ :m088::m088:5555+:m075::m075: