ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานเข้าไอ HandCock กัดเด็กๆ
  • งานเข้า เลยวันนี้ กัดเข้า เต็มๆๆ หัวนม โดน ค่า รักษาไป 3249 บาท
    นัดฉีด ยา 5 เข็ม เซ็งเป็ด ไอเด็กเวร แมร่ง เล่นไม่รู้เรื่อง ชอบ เรียกมัน แล้ว วิ่ง มันก็นึกวว่าเล่น กัด หัวนมถลอก
    ตอนแรกไปคลีนิค มันบอกว่า ทำแผลไม่ได้ ลึก ต้องไป ฉีด เซรั่ม ที่ รพ จุฬา บอกว่าหมาพันธ์นี้ โหด
    อายุแค่ 3 เตือน เยดเข้ๆๆถ้ากัด จริงๆ ไอเด็ก คนนั้น หัวกระจายไปแล้ววว มันก็แค่เล่นๆๆๆ

ปล ขอโทษนะครับ ที่มาระบายให้ฟังงงง แต่ก็รักมันเหมือนเดิมม ฮ่าฮ่า สร้างเรื่อง ให้ พ่อ.. งานแรกเลย
  • ผมก็คิดหนักเรื่องนี้เหมือนกันเด็กที่ไม่รู้เรื่องบางคนชอบแหย่หมาพอโดนกัดแล้วโวยวาย

นี่เพิ่งจะเดือนกว่าๆถ้าโตมาสงสัยได้ล้อมนั้วเหล็กแหงๆ เห้อ......:025::026:
  • งานสร้างเรื่องให้พ่อมันเสียตัง นี้แหละคับความสุขของคนเลี้ยงpitbull 55555555 คราวหน้าก็ระวังให้มากขึ้นนะคับบบ:030:
  • เหมือนกันมันเล่นแรงที่บ้านก็ไม่มีใครชอบเลยมีแต่เราเล่นก็มันได้คนเดียวเองที่บ้านก็ผู้หญิงหมด
    เราไม่อยู่เรียกก็ไม่มาที่บ้านก็ล่ามไว้ตลอดจะดีหน่อยก็ตอนที่เราอยู่บ้านได้ออกมาวิ่งเล่น :001:
  • ของผมก็เหมือนกัน ชอบมาเรียกแล้วก็วิ่งหนี หมามันก็นึกว่าเล่นด้วย ผมก็เลยปล่อยให้เล่นแต่ต้องคอยดู

แต่เดี๋ยวนี้กลายเปนพ่อแม่เด็กไม่ให้มาเล่น เพราะเค้าเพิ่งรู้ว่ามันคือพันธุ์ พิทบลู

สงสัยกลัวว่าลูกจะหัวแบะ อิอิ
  • ส่วนของเรานะกัดไปแล้ว ที่ขา เป็นรูเบ่อเริ่มเลย
    มันเหนหมาเราหน้าตาน่ารักมั้งเห้อ ปวดหัว
  • จริงเลยครับเรื่องเด็กชอบแหย่ ของผมไปไหนมาไหนต้องระวังกันสุดๆ
    เพราะมันจำฝังใจมาตั้งแต่เล็กๆ ที่เด็กชอบไปแหย่มัน เฮ้อ นึกแล้วเซ็ง

เอะอะ อะไรก็ว่าหมาอันตราย หมาดุ ทุกวันนี้ได้แต่ระวังครับ เพราะยัง
    ไม่เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้ และไม่อยากให้เกิดด้วยดิ :m013:
  • ช่ายคับผมล่ะเบื่อไอ้พวกศพเด็กนี้จังชอบมาแหย่ ให้มันเห่าแล้วก้อหัวเราะสนุกสนานแล้วก้อหนีไปมันน่าจับมาดีดไข่เล่นซ่ะน้อ 555+
  • 555++

ขำกับความเห็นข้างบนจิงๆๆ

เราก็ต้องคอยดู ระวังให้มากๆ ถ้าเกิดอะไรขึ้น คนเขาก็จะโทษว่าหมาผิดเขาคงไม่โทษเด็กหรอก

ฉะนั้นเราเป็นเจ้าของต้องระวังคะ
  • ของผมเด็กคนไหนมายืนแหย่หมาหน้าบ้าน
    แม่ยายจะเดินออกมาบอกว่า "อย่ามาแหย่หมาเดี๋ยวจะตายเอา" 555
  • ขอบคุณครับ เพื่อนๆ และพี่ๆ ทุกคน ในกระทู้ ต้องระมัดระวัง -*- หมาแดง จี๊ด สุดๆๆ
    ถ้า คราวนี้ ใครมาเล่นบอก เดี๋ยวก็ ตายหรอก ไปไกลๆๆ
  • เลี้ยงพิทต้องหมั่นใกล้ชิดมันนะครับ ของผมเล่นกับเด็กๆทุกวัน พาเดินตลาดด้วยใครจับก็ได้เล้นด้วยได้
    แต่อย่าเข้าบ้านตอนไม่มีใครอยู่เด็ดขาด มันเอาแน่ครับเคยแอบดูมันน่ะ น่ะถึงรู้
  • ที่บ้านยังไม่เคยกัดค่ะ แต่ชอบกระโดดหาเด็ก ละเด็กก็หัวคะมำ กลัวอยู่เหมือนกัน
  • สมชื่อ HandCock ครับ
    ในหนังไอ้ HandCock ตัวจริง มันต้องเป็นตัวป่วนชอบทำลายล้างก่อนแล้วค่อยกลับมาเป็นฮีโร่ตัวจริงครับ
  • ผมว่าจริงแล้วไม่ใช่พิทบูลอย่างเดี๋ยวที่ต้องระวังหลอกครับ สายพันธุ์อื่นก็เหมือนกันไอ้ที่จะกัดตายหรือบาดเจ็บมากน้อยก็ขึ้นอยู่กับขนาดของแต่ละสายพันธุ์ ยังไงก็ต้องดูแลใกล้ชิดครับโดยเฉพาะหมาเล็กเขี้ยวมันคมมากเล่นนิดหน่อยก็เข้าเนื้อแล้ว เวลาพาหมาไปเดินผมจะระวังพวกเด็กๆเป็นพิเศษ บางที่เค้าเคยเล่นกับหมาที่บ้านก็นึกว่าหมาตัวอื่นเหมือนกับหมาของตัวเอง ขนาดเจ้าพุเดิ้นที่บ้านยังไม่ชอบเด็กเลยครับเห็นเป็นโดดใส่
  • ผมว่าเด็กน่าจะมายั่วยุแน่ๆๆๆๆๆที่บ้านเลี้ยงสายกัดหลายตัวไม่มีปัญหาซื้อหมาใหญ่มาเล่นควรดูต้นสายที่มาด้วย.....อย่าไปโทษใครลองกลับไปดูตัวเอง....มีคำตอบ
    ไฟล์แนบ
    20090513145845_pitbull_fight.gif 10K
  • ต้องระวัง สำคัญมากเด็กอะ หมามันรักมันชอบก็จริง แต่เวลาเด็ก กรี๊ด กลัว วิ่งนี้ขึ้นมา สติหมามันจะแตกจนปรี๊ดขึ้นดึงเอาสัญชาติญาณเดิม ได้ เลี้ยงหมาพันธ์นี้ต้องใจเย็นและต้องพยายามเข้าใจมัน
  • ขอบคุณครับ เฮีย ใหญ่ๆ ผมต้องระวัง มากขึ้น เป็นบทเรียน ฮ่าฮ่าๆๆๆ
  • นี่ไง ตัวปัญหา ฮ่าฮ่าๆๆๆ รักเหมือนเดิมๆๆๆ ตอนนี้ อัด นมแพะๆ วันละ ป๋อง จะไป ไปตัดหู วันที่ 15-16 นี้แหละ
    ไฟล์แนบ
    SDC104922.JPG 41K
  • ฟันมันคมมากนะลูกหมา
    มันคงไม่ได้ตั้งใจจะกัดเด็กหรอก
    มันโดดงับผ้า(เสื้อเด็ก)ตามที่พ่อมันสอนไว้แหละเจมส์
    พอดีโดนตรงหัวนมเด็กพอดี ซวยแล้ว
    แสบจริงนะไอ้ Handcock
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment7.jpg 27K
  • :030:หาไม้งัดปากซักอันดีไม...มีปัญหาพอช่วยได้ อย่าเครียดปัญหามีไว้แก้...ดูอุปกรณ์ควบคุมไห้ดีๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    untitled_6mnt2.jpg 51K
  • มันคงเล่นมากกว่า เพราะยังเด็กอยู่เลย
    ถ้าอายุแค่นี้ก็กัดคนแล้ว คงมีปัญหาแน่ๆ
  • เห็นจะจริงครับ เลี้ยงpitเนี่ยต้องระวังทั้งหมาทั้งเด็กครับ:050::045:
  • :m010:พิทบูลเหมือนดาบสองคม....เด็กๆๆๆระวังแล้วกัน...ห่างๆๆๆดีดีกว่าค่อยๆๆปรับตัวเข้าหากัน.....หมาอายุยังน้อยพอสอนได้.
    ไฟล์แนบ
    kynut4.jpg 9K
  • นั่นสิ น่าจะเล่นมากกว่า
    คอกเดียวกัน เค้าก็ดุนะแต่ว่ากับคนเล่นกระโดดกัดประจำ คงนึกว่าเด็กจะเล่นด้วยมากกว่า
    นี่ก็ชอบกัดผ้าเหมือนกัน ขาดไปหลายตัวแล้วอ่า
    แต่ว่าหลายวันก่อน พาไปเดินเล่น ไม่ทันระวังเพราะเห็นหมาข้างบ้านอยู่ในรั้วบ้าน
    เราก็คุยกับเจ้าของหมาข้างบ้านที่หน้ารั้วบ้านเค้า
    แต่หมาข้างบ้านดันวิ่งมากัดจมูกมันเลือดหน่อยๆ ปากเป็นแผลนิดนึง
    โชคดีไม่เป็นไรมาก แต่หมาเราจะเข้าไปสู้ เราไม่อยากมีปัญหาเลยบอกให้แฟนดึงกลับมาบ้านเรา
    แต่แอบแค้นน่ะ จมูกเลือดเลย