ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่น้องครับ ขอความคิดเห็นเรื่องอาหารเม็ด
  • เปลี่ยนอาหารให้เจ้าขุนตั้แต่วันอาทิตย์ถึงวันนี้ถ่ายเหลวตลอด ทำไงดีอ่ะ (เปลี่ยนจาก ยูคานูบ้า มาเป็น ยูโรพรีเมี่ยม)
    ไฟล์แนบ
    DSC00277_resize3.JPG 119K
  • การเปลี่ยนอาหารควรผสมอาหารเก่ากับอาหารใหม่ให้สุนัขกินไปเรื่อยๆก่อนแล้วเพิ่มปริมาณอาหารตัวใหม่ไปเรื่อยๆ ถ้าทำแบบนี้จะไม่ทำให้สุนัขถ่ายเหลวครับ
  • อย่าตามใจเขา เราวางอาหารให้เขาพอเขาไม่กินเราก็เอาอาหารขึ้น ทำอย่างนี้ทุกๆวัน พอเขาหิวเขาก็จะกินเอง(ต้องใจแข็งหน่อยนะครับ)
  • ขอบคุณครับ วันนี้ว่าจะพาไปหาหมอแล้ว ท้องเสียจู๊ดๆ
  • เปลี่ยนอาหาร อย่างเก่งก็น่าจะแค่ถ่ายเละไม่เป็นก้อนเท่านั้น
    แต่ถ้าถ่ายเหลวหรือท้องเสีย ไม่ใช่เกิดจากอาหารแล้วครับ ติดเชื้อแหง๋ๆ
  • :o001: สนับสนุนความคิดป๋าครับ ควณเร่งตรวจสอบป้องกันเลยครับ