ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานเข้าเลย โรคพยาธิในเลือด
  • :o002: เจ้าไตร ตรอน ผมโดนโรคพยาธิในเส้นเลือดแล้ว น่าจะเป็นมานานแล้วตั้งแต่ตรวจคราวที่อ้วก นี่ฉีดยาไปแล้ว และรับยามากินอีกประมาณ 50 เม็ดเลยอ่ะครับ เห็นผอมๆถ่ายเหลว ซึมๆ นึกว่าเป็นไข้เฉยๆ หมอบอกว่าเกิดจากเห็บ มันกัด น่ากลัวจัง คงต้องหาวิธีกำจัดเห็บแล้วครับ แต่ที่แน่ๆ ค่ายาแพงมากๆ โรงบาลนี้ 1350 บาท ยังไม่รวมอีก15วันหลังนะเนี๊ยะ
  • ยังไงก็ขอให้น้องหมาหายเร็วๆ นะคับ คุณวา
  • หมาผมก็เคยเป็น แถม เกล็ดเลือดต่ำอีกต่างหากแต่ดีที่รักษาทัน
  • อิอิ วันนี้พาน้องซีบีด ไปตรวจร่างกาย ตั่งแต่ ชี มีลูก โทรมเอา โทรมเอา
    ปรากฎว่า โรคประจำตัวเธอกลับมาอีกแล้ว เนื่องจากสารอาหารลูกเอาไปกินหมด
    ร่างกาย เลยไม่สามารถต้านทานอานุภาพของเจ้าแบคทีเรียตัวร้ายได้
    โดยค่ายา 3 ขนาน แชมพูอีก 1 ขวด (สำหรับ1 อาทิตย์) ไป 1,160.-
    รักษาอย่างน้อย 1 เดือน

ถึงมือหมอแล้ว....ยังงัยก็ต้องหาย นะท่าน

5555 เห็นมั้ยท่าน วา ซีบีด เจ ดูเลวร้ายกว่าอีก เอาน่า หมาเรา อดตายก็ยอม สู้ว้อย:m072:
  • หมาผมก็ผึ้งทับมา3วันแต่หมอบอกว่าโรคเลือดรักษาหายได้ไม่เป็นผลกับการผสมพันธุ์???
  • :002:เสียใจด้วยน่ะครับพี่ WA
  • :m028:เสียใจด้วยน่ะครับ ให้หายไวๆน่ะ
  • อยากทราบอาการของโรคพยาธิในเส้นเลือด นอกเหนือจากที่กล่าวมา
    กรุณาช่วยบอกเล่าให้ฟังที เผื่อเป็น จะได้รักษาเยียวยาทัน
    เช่น...มีแผลตามตัวไหม......ฯลฯ

ขอบคุณล่วงหน้า ขอให้หายไวไว
    ไฟล์แนบ
    DSC08852.gif 84K
  • ทาเคชิ:

ถ้ายังงัยช่วย อธิบายรายละเอียดลักษณะของอาการหน่อยงับ จะได้รู้กันไว้ก่อน วันนี้ก็เพิ่งพาไปเช็คเลือด พยาธิหนอนหัวใจ ฉี่หนูมาเอง ขอบคุณงับ
  • อยากรู้เหมียนกันคับหน้ากลัวจัง
  • ขอให้หายไวๆนะคับเอาใจช่วย
    ไฟล์แนบ
    go.jpg 117K
  • เท่าที่รู้ไม่มีทางรักษานี่ครับ...อายุน้อยทำไมเป็นแล้วล่ะแปลก พาไปฉีด ไอโวมแคติน เลยครับป้องกันได้ครับ แต่ว่าไม่น่าเป็นได้นะครับอายุเท่าไหร่แล้ว หมอบอกเหรอว่าเป็น..
  • ลองถ่ายเลือดสิคับอาจจะดีขึ้นแต่เท่าที่รู้มามันจะไม่หายสนิทของผมก็เกือบไปเหมือนกัน
  • ลองโทรไปถามดูนะคับ
    028094528
  • :o014: อาการก็ จะผอมไปเลยครับ ซึม ถ่ายเหลวถ่ายบ่อยๆ ไม่ค่อยจะมีเรี่ยวมีแรง บริเวรใต้ท้องจะมีรอยจ้ำๆ คือโดนเห็บกัดครับ คุณหมอบอกว่าโรคนี้เกิดจากเห็บครับ เห็บเป็นพาหะมากัด ของผมน่าจะเป็นมาสักเดือนนึงใด้ครับ ครั้งแรกเมื่อเดือนก่อน คืออ้วกๆจนหมดแรงหมอคลินิกตรวจเลือดค่าเลือดต่ำครับแต่ไม่ใด้รักษาตอนนั้นเพราะหลังจากนั้นเค้าก็หายดีปกติแต่ไม่อ้วนขึ้นเลย ครั้งหลังก็ถ่ายเหลวๆ บ่อยๆ ไม่กินคล้ายจะเบื่ออาหาร ซึมๆ พาไปหาหมอ
    :o014: ที่สำคัญมันเกิดจากเห็บครับ ตัวพาหะ ผมหาประจำไม่เจอมันซ่อนอยู่ครับ ตอนนี้ทางพระราม3ใด้บอกวิธีกำจัดเห็บมาให้แล้วครับ กำลังดำเนินการอยู่ เจ้าตัวที่เป็นฉีดยาหนอนหัวใจแล้วชนิดฆ่าเห็บหมัดด้วย แต่หมอบอกว่ามันต้องกัดกินก่อนถึงจะตาย เพราะฉะนั้นมันก็ปล่อยเชื้อแล้ว หมาก็โดนเชื้ออยู่ดี หน้าฝนมันจะชุม แต่บางตัวแข็งแรงอาการก็จะไม่หนักครับ ของผมหมอบอกว่ามาช้าอีกสักอาทิตย์เป็นเรื่องเลย ถ้าเป็นพุดเดิล ชิสุห์ ตายไปแล้ว
    :o015: และหมอก็ฉีดยาให้ฆ่าเชื้อกับให้ยามากินประมาณ50เม็ด 15 วันไปฉีดวักซีนซ้ำอีก ให้หายขาด
    :o008: อยากเตือนเพื่อนๆให้ระวังภัยจากเห็บครับ อันตรายมากๆเพราะมันไปเกาะหมาแมวติดเชื้อที่ใหนก็ไม่รู้
  • :o001: ตอนนี้เค้าก็ร่าเริงขึ้นมากแล้วครับ แต่ยังไม่แข็งแรงดี กินปกติแล้วครับ กินมากด้วยครับ ตอนนี้ต้องระวังอีก2ตัวแล้วหล่ะครับ แต่ยังแข็งแรงดีอยู่เจ้า 2 ตัว พาวิ่ง งดเช้าวิ่งแต่เย็นๆ
  • ควรฉีด"ไอวอแมค"หรือใช้หยดหลังอย่างใดอย่างหนึ่งทุกเดือนๆละดรั้ง ถ้าเป็นให้กิน"ด้อกซี่ไซคริน"ประมาณสองอาทิตย์ก็จะหายแต่ถ้าเป็นมากถึงฉี่เป็นสีโค้กให้ฉีด "อีมิซอล" อาทิตย์เว้นอาทิตย์เพิ่มต่างหากและควรให้ยาบำรุงเลือดและบำรุงตับเสริมแต่อย่ากินพร้อมกับ"ด้อกซี่ไซคริน"แยกเวลากินเช้าหรือเย็น.
  • เอาใจช่วยครับพี่วา
    รู้สึกว่าเจ้า 2 ตัวนี่จะหมดค่าหมอค่ายาไปหลายกะตังค์แล้ว
  • :o001: ขอบคุณ คุณ susie ด้วยนะครับ ที่แนะนำ มือใหม่ก็ต้องพบบทเรียนเป็นธรรมดาครับ(บทเรียนราคาแพง) หมอโทรมาเมื่อตอนหัวค่ำด้วยครับถามอาการวันที่ 21 ให้ไปฉีดยาซ้ำด้วยครับหมอบอกจะใด้หายขาดส่วนยาที่ให้ไปให้กินตามโปรแกรมอย่าให้ขาดเชียว
  • ของผมก็เป็นนะคับ(ตัวเก่า)หมดหลายบาทซวยซ้ำซ้อนพอหายเป้นปอดปวมต่อจากนั้นกัอไข้หัดตอนนี้ก็ต้องพิการอะยังไงให้ของพี่หายเร็วๆนะคับ