ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่สายกัดกับโชว์+กันมันจะเป็นยังไง
  • พอดีมีคยติดต่อขายให้ผม

แต่ผมยังม่ายได้แน่จัยคับ

เพราะว่าพี่เขาบอกพ่อเป็นลูกผสมกัดกับโชว์

แล้วผมก็งงว่ามันจะเป็นยังไง

แล้วคงเป็นสายโชว์มั่ง

ถามผู้รู้คับ
  • ..สายโชว์ผสม.กัด.ลูกเกิดมาไม่สามารถคาดได้ว่านิสัย......เล่นในเกมไม่ได้เลือดที่มาไม่เต็ม100...มีความเกมน้อย...โชว์รูปร่างหน้าตา อาจผิดเพี้ยนออกไปบ้าง....อาจจะมีความก้าวร้าวขึ้นหรือไม่มี......เลย..ผมว่าสาย...อย่าผสมข้ามสายเลย ทุกวันนี้นะสายกัด100....หาไม่ได้ง่าย โชว์...บูลลี่...ผสมข้ามสายไม่รู้ทำไปทำไม...
  • :o001: คุณถามใจตัวเอง....เลี้ยงพิทบูลจุดประสงค์ในการใช้.........
    ไฟล์แนบ
    1-186.jpg 18K
  • เป็นสาย กัดโชว์
  • ของผ ม มูมู่อายุตอนนี้ ก็ 1ปี3เดือน พ่อเขาเป็นสายกัด แม่เป็นสายโชว์(จริงๆแล้วมันก็พิทบลู) นิสัยจอาะขี้เล่นมาก เขาจะฟังครับเวลาเราดุเขาและไม่ทำใครก่อน แต่ถ้าทำ หละก็ เป็นเรื่องครับ แต่ของผมนิสัยดีครับ คือผมเอาลูกหมามาเพิ่มที่บ้าน อีก 2 ตัว ผู้1เมีย 1 น้องๆจะเล่นมาก แล้วหมาเด็กฟันมันจะคมครับ ขนาดเด็กๆ กัดหน้า เล่นๆ บ้างครังกัดห้อยเลยครับ แต่มู่มู่ มันไม่ทำน้องเลย ตอนนี้ก็แผลที่หน้า เหมือนจะหนองขึ้นครับ มันก็ยังเล่นกับน้องอยู่ครับ ก็ได้แต่ดุเด็ก ๆครับ เดี๋ยวโตมานิสัยไม่ดีครับ (นิสัย เขา ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงด้วยครับ)
  • โชคชัย พ่อเป็นสายโชว์ แม่เป็น เรดโน็ดแฟนซี
    ออกมานิสัยน่ารักกิจกรรมก็ทำได้ดีพลังเยอะ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0290_resize2.jpg 57K
  • .ใช่แล้วครับ เจ้าของนิสัยอย่างไร สุนัขก็มักจะมีนิสัยเหมือนเจ้าของ(ผู้เลี้ยงดู)
    ลองถามครูฝึกสุนัขดูสิครับ ทุกๆคนจะบอกว่า ดูหมาดูไม่ยากว่านิสัยอย่างไร
    ดูที่เจ้าของก็รู้
    เช่น เจ้าของ ไม่กระฉับกระเฉง คล่องแคล่ว เป็นคนเชื่องช้า สุนัขก็จะเป็นอย่างนั้น
    เพราะเวลาพาจูงไปเดินเล่น ก็เดินช้าๆ ดูโน่นดูนี่ แบบเฉื่อยๆ หมาที่จูงไป มันก็จะซึมซับแบบนั้นเอาไว้ครับ
    กลับกัน เดินเร็ว วิ่งบ้างเดินบ้าง พามันกระโดดโลดเต้น หมามันก็จะร่าเริงไปด้วย
    เจ้าของขี้เกียจ นอนทั้งวัน หมามันก็นอนทั้งวันเหมือนกัน เพราะไม่รู้ว่ามันจะทำอะไรเล่นกับใคร มันก็นอนอยู่อย่างนั้น
    ที่แย่ที่สุด...เจ้าของมีนิสัย ก้าวร้าวเกเร จูงไปเจอหมาข้างถนน ก็ยุยงส่งเสริม ให้หมาไปไล่กัด
    หมามันก็จะติดนิสัยก้าวร้าวไปด้วย เพราะทำแล้วนาย(จ่าฝูง)ชอบใจ
    นี่แหละครับ จะเลี้ยงตัวอะไรก็ไม่มีใครว่า จะเลี้ยงเสือเลี้ยงงู เค้าก็ทำให้มันเชื่องมันสงบได้
    ที่สำคัญ..ต้องหมั่นศึกษาหาข้อมูลความรู้ เกี่ยวกับเจ้าตัวที่เราจะเลี้ยงซะก่อนว่าเหมาะกับเรา
    เหมาะกับสถาณที่และกับสังคมรอบๆข้างหรือไม่
    ถ้ามีการปฏิบัติกันอย่างนี้ ปัญหามันก็จะไม่เกิด หรือเกิดน้อย
    จะไม่มีการนำหมามาปล่อย
    อย่างไรก็ตาม เลี้ยงสัตว์ที่มีอันตราย สัตว์ที่มีพละกำลังมากกว่าผู้เลี้ยง
    ต้องศึกษาวิธีควบคุมให้ได้ 100 % เพราะกำลังของผู้ควบคุม น้อยกว่าผู้ถูกควบคุม
    ขอบคุณครับ
  • ผมว่าทางที่ดีเอาเป็นว่าคุณคิดว่าคุณจะควบคุมมันได้หรือเปล่าไม่ว่าสายกัดหรือสายโชว์ยังงัยมันก้อคือพิทบลูนะครับถ้าเป็นมือใหม่ผมคิดว่าน่าจะศึกษามันให้ดีก่อนดีกว่าอย่าเลี้ยงเพราะว่ามันเป็นหมาดุให้คิดเยอะๆนะครับไม่ได้จะเสือกสอนอะไรหรอกครับเห็นส่วนใหญ่หมาที่ผสมข้ามสายสติแม่งไม่ค่อยจะดีแล้วนี้ยิ่งสายกัดผสมสายโชว์นี้ไม่รู้นิสัยจะออกไปทางไหนเลยตัวผมเองทุกวันนี้ยังเลี้ยงแค่ตัวเดียวเลยแต่นอนด้วยกันทุกวันทุกคนในบ้านรับได้เพราะรักหมาอ๋อเกือบลืมไปครับพิทบลูผมเลี้ยงรวมกับชิสุอีก6ตัวไม่เคยกัดกันเลยสักครั้งเลี้ยงหมาต้องเลี้ยงให้เป็นครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    42230019.jpg 77K
  • กัดไปด้วยโชว์ไปด้วย...