ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้า "เต้าหู้" ไปดีซะแล้ว
  • :022: :022: :022:
    หมาผม เจ้า "เต้าหู้" ไปดีซะแล้วละ เพิ่งจะ 9 เดือนเอง
    อาการคือ ตอนหัวรุ่ง ลงจากบ้านจะพาไปเดิน เลือดเต็มกรงเลย อาเจียรเป็นเลือด
    และตัวเิ่ริ่มเย็น ชีพจรเบามากๆ สักพักก็ไปอย่างสงบ :025:

ตลอดคืน ไม่มีเสียงร้องอะไรเลย ถ้าเจ้าเจ็บ เจ้าก็สมกับเป็นพิทบุล :063: :063:

ตอนหัวค่ำ ให้อาหารประจำวัน ก็ยังดีอยู่ วิ่งเล่นกับตัวอื่นๆ (อาหารไม่มีกระดูกไก่แน่นอน)
    สามทุ่ม เข้ากรง นอนเป็นปกติ

ถ้าจะมีก็เดาว่า เคยคาบคางคกมาเล่นหลายครั้งแล้ว และ ถ้าเห็นก็ จะห้าม ขู่ ตลอด :016:
    ไม่รู้ว่าตอนเย็น อาจเล่นและกินเข้าไปหรือปล่าว :028:

เห็บ มีบ้าง ฉีดยากันไปเมื่อ เดือนที่แล้ว วัคซีนอื่นๆ ให้ครบไปตอน 3 - 4 เดือน
    นอนกรงเดี่ยว เพิ่งติดมุ้งให้เมื่อ 4 วันก่อน :033:

ผมพลาดอะไรไปปล่าว ใครพอจะเดาสาเหตุได้บ้างครับ
    (เลี้ยงร่วมกับหมาไทยอีก 4 ตัว โกลเด้น 1 ตัว นอนกรงแยกกัน
    กินข้าวพร้อมกันและหม้อเดียวกัน ตัวอื่นปกติ) :025: :025:
    ไฟล์แนบ
    IMG_4276_R.jpg 51K
  • เสียใจด้วยนะคะ....กำลังสวยสะด้วย...แต่เค้าก็ไปสบายแล้ว:m051:
  • เสียใจด้วยครับ :034:

ใครพอจะรู้สาเหตุช่วยอนุเคราะห์หน่อยเถอะ ผมเองก็อยากรู้เช่นเดียวกัน
  • เข้าใจครับ กับความรู้สึกที่เสียเค้าไป:022:
    เสียใจด้วยครับ:002:
    แล้วอย่าลืมหามาทดแทนนะครับ:006:
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับแต่เขาจะอยู่ในใจเราตลอดไปครับ
  • :o001: ถ้ายังไงก็ช่วยอนุเคระห์ บอกสาเหตุใด้ด้วยนะครับ เพื่อทุกๆคนจะใด้ป้องกัน และขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ช่วงนี้ข่าวแบบนี้โถมเข้ามาเลยครับ แย่จัง
  • น่าสงสารจริงๆ ตายแบบเป็นปริศนาซะด้วย
  • เสียใจด้วยนะครับ:022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :031:
  • เสียใจด้วยครับ:m019:
  • เสียใจด้วยคับ กำลังสวยเลย แต่สงสัยเป็นไรใครรู้บอกหน่อยจะได้ทราบๆโดยทั่วกันคับ
  • ใครทราบสาเหตุ แจ้ง ให้ ด้วยนะครับ ผมก็ อยากรู้ :o040: เสียใจด้วยครับ ท่าน เจ้าของ กระทู้:o070::o021::o021:
  • :034::034:เสียใจด้วยนะครับพี่ครับ :034::034:

:002: :002:
  • เสียใจกับการจากไปด้วยจริงๆ ครับ :o029: